หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนสุดฯ เล่มสองมาแล้วนะน้องพี่  (อ่าน 315708 ครั้ง)
สอาดนี่ผมชอบมากเลยนะ
แกเขียนการ์ตูนเจ๋งมากขึ้นเรื่อยๆ
ผมชอบเรื่องของเค้ามากเลย
การเล่าเรื่องของเค้ามีชั้นเชิงขึ้นเรื่อยๆ ตามสไตล์เค้า

ตอนนี้ก็เป็นนักเขียนไทยอีกคนในดวงใจผมนะ
มี ตั้ม กับ สอาด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 กรี๊ดดดดด ชอบการ์ตูนของพี่สอาดเหมือนกันค่ะ

there are no regrets in life, just lessons . .
ตื่นแล้วครับ ตื่นแล้วครับ ฮือๆ~

1.
เรื่องเกมของแมค ขออภัยครับ พอดีไม่มีเวลา
มันต้องทำหลายเรื่องง่ะ แค่ไล่เทสต์ทีละหน้าก็ครึ่งคืนแล้ว
(แต่พฤติกรรมแบบนี้ไม่โอเคนะแมคนะ เอือม)
ตอนนี้ตูยังไม่ได้เข้าไปอ่าน ฟพท เลย เพิ่งรู้จากเดือนว่าประกาศผลไปแล้วด้วย ฮือๆ~
แต่เดี๋ยวสามารถแก้ไขแล้วอัปอันใหม่ขึ้นไปได้ ต้องมาคุยเรื่องการเขียนโปรแกรมกันยาวหน่อย
มันต้องแก้เอาอะไรที่บอกว่า _root ออกให้หมดน่ะ (คราวก่อนของแมคก็มีปัญหา เจ๋ง)
เมื่อคืนก็แก้กับจักรีไปเยอะเลย ดังนั้นถ้าเจอจักรีให้ลองถามวิธีเอาก็ได้นะแมค

2.
เรื่องกอลลั่มของเอิร์ธที่หายไป เป็นความหมีของเดือนครับ กร๊าก
ดูสิ ดันลืมใส่เฉยเลย ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ เดี๋ยวฉบับหน้าลงให้นะๆ

3.
โฮสต์นอกตอนนี้สามารถดูได้ทั้งแบบออนและออฟไลน์เลยครับ
ลิงก์จะบอกไว้ที่หน้าแรกสำหรับคนอยู่เมืองนอก ขอบคุณลุงณตจ้ะ

4.
เดือน เรื่องที่มันล้นไปถึง Taskbar นี่เป็นข้อเสียของการไม่ Fullscreen จริงๆ แหละ
แต่ถ้าเราทำ Fullscreen ปั๊บ ลิงก์สารพัดที่อยู่ในเล่มมันจะกดแล้วเปิด Browser บังๆ งงๆ นะ
เดี๋ยวเปลี่ยนเป็น Fullscreen เอาไหม อัปเวอร์ชันแก้บั๊กไป
ว่าแต่จอเดือนคามละเอียดเท่าไหร่น่ะ

5.
ขอบคุณทุกคนครับ ถ้าอ่านแล้วชอบไม่ชอบยังไงก็ฝากไปประเมินกันด้วยนะ

// อ้อ สะอาดก็นักเขียนในดวงใจตูอีกคนเหมือนกัน กรี๊ดดดดด
จะว่าไปชอบเรื่อง+ภาพของสะอาด แล้วก็ชอบภาพของดวง (แต่เรื่องยังไม่ลึกเท่า) ที่สุดแล้วในไทยนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 :25:จะเอาเวอร์ชั่นแมค......

there are no regrets in life, just lessons . .
ใช้พาราเรลไป๊  แบร๋~

นักเขียนการ์ตูนรายปี
การ์ตูนสอาดเอามาทำหนังได้ง่ายมากเลย
เพราะเค้าวาดได้ดั่งเป็น storyboard ของแ่ต่ละฉากได้ไปในตัวเลย ชอบมาก เจ๋ง
ใช้พาราเรลไป๊  แบร๋~
ฮือๆ~ หงิ...

กรี๊ดดดดด  โหลดแล้ว  แต่ยังดูไม่ละเอียด

รู้สึกว่า เรื่องที่ออกค่ายมันคุ้นๆแฮะ เหมือนเดจาวูไงไม่รู้  ง่ะ

แต่ภาพรวม สุดยอดมั่กๆ   เกย์ออก

เจ๋ง
 ฮี่ๆ เจอจุดพิมพ์ผิดจุดนึงแล้วล่ะ กอลั่มพี่เก้อ

(ตูเจอเยอะแยะเลย ฮี่ๆ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
(ร้อนตัว (เหงื่อแตกพลั่ก))

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
กรี๊ดดดดด ชอบการ์ตูนของพี่สอาดเหมือนกันค่ะ

(อิอิ) พี่จั๊วเนียน

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 ฮือๆ~ เขียนได้ไม่สุด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

ชอบการ์ตูนของทั้งสองคนเลยครับ  เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

ปรบมือให้ทีมงานด้วยครับ

เยี่ยมมาก  เจ๋ง

psk design un.,ltd.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 29