หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการเลิกสูบ  (อ่าน 42294 ครั้ง)
มันอยู่ที่เรา ถ้าเราเข้มแข็งมันก็เลิกได้
ถ้าอ่อนแอขออีกนิด ขออีกตัว มันก็อีกตัวอยู่นั่นแหละ
สูบบุหรี่ทำให้ผิวโทรมและดูแก่ ปากดำคล้ำ
ถึงจะทาลิปปิดมันก็เห็นอยู่ดี   หมีโหด~

แค่เลิกสูบมีตังเหลือเก็บเพิ่มอีกวันกะเกือบร้อย
เดือนนึงเกือบ 3000 เอาเงินไปหาความสุขใส่ตัวแบบอื่นดีกว่า
ปีนึง 3-40000 เยอะเนอะ  ใช่ซี้~
รายงานผล เมื่อวานสูบแค่ 2 ตัวเอง.. ตอนเย็นค่ะ
(แต่พอเข้ามาอ่านกระจู๋ ทำให้อยากสูบนิดหน่อย ต่างจากที่ทำเป็นลืมๆ ไปเลย
บางวันไม่สูบเลยก็เฉยๆ ประมาณว่าไม่มีสิ่งเร้า)

อ้าว เข้าจู๋เลิกสูบบุหรี่ พี่แอ้ดันอยากสูบขึ้นมาซะงั้น กร๊าก
แทนที่จะช่วย กลายเป็นส่งเสริม  เศร้า

ไม่ได้ส่งเสริมนี่   เค้าอยากสูบเอง  พี่บิ๊กอย่าโทษตัวเองดิ   ไอ้มืดหมี
 กร๊าก พี่แอ้ผิด

(แต่แอ้เพิ่ง X ray ปอดนะคะ .. ปลอดภัยใสกิ๊ง สบายใจไปเปลาะหนึ่งล่ะ  ปลื้ม)
ถ้า X-ray เจอ ก็สายเสียแล้วครับ  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 กร๊าก อย่าคิดมากค่ะ น้องๆ .. แอ้คิดเองทำเองทั้งนั้นแหละ ..
ตอนติดก็ติดด้วยเหตุผลของตัวเอง ตอนนี้โดนสถานการณ์บังคับให้ลดบุหรี่
ก็ลด .. อย่างที่บอก พบรักแท้เมื่อไหร่จะเลิกให้ขาดเลยค่ะ..  อืมมมมห์
(กล้าพูดเพราะคิดว่าชาตินี้ไม่เจอแน่ๆ ..  คริคริ)

อุ๊ย..จริงเหรอคะหมอแมว..  อู้ย..

หมอแมวแค่ล้อเล่นค่ะพี่แอ้  น้องดำ
 ใช่ซี้~ ตกใจไปแล้วค่ะ นึกว่าตอนนี้พี่อาจจะระยะที่สองแล้วก็เป็นได้..  ฮือๆ~

น้องดำ  <<<แมวดำๆ แปลว่าบุ๋มพูดไม่จริง
เอาเงินจากการสูบบุหรี่ มากินเหล้าดีกว่าคะ     กรี๊ดดดดด

เลวยั้นเงา
เอาเงินจากการสูบบุหรี่ มากินเหล้าดีกว่าคะ     กรี๊ดดดดด

ได้ทั้งเหล้าทั้งเครื่องสำอางละทีนี้..  เกย์แอบ

เดี๋ยวพอติดเหล้า เรามีกระจู๋อดเหล้ากันอีกไหมคะ ..

กินไม่ให้ติดไงคะ   นัทไม่ได้ติดนะ แต่บางทีมันก็แค่อยากกรึ๊บ ๆ กับเพื่อนฝูงบ้าง    อ๊าง~

เลวยั้นเงา
แค่นั้นเอ๊ง.. เหมือนกันล่ะค่ะ  อ๊าง~

ชอบให้แฟนดูดบุหรี่นะ

แต่อย่ามาพ่นใส่หน้าตู  ไม่ล่ะ เกลียดมาก

ใจจริง เลิกเถอะ ขอร้อง

ไม่อยากไปงานศพ เพราะเป็นโรคที่เกี่ยวกับบุหรี่ตายน่ะ  อืมมมมห์
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13