หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 817

ผู้เขียน หัวข้อ: โลกนี้สีชมพู  (อ่าน 2510276 ครั้ง)
ส่งจดหมายก็งุงิดีนะพี่ว่า  สมัยตอนที่พี่ยังมีแฟน พี่ก็ส่งจดหมาย  มีเมลล์นะ แต่ชอบอ่านจดหมายมากกว่า  ฮิ้ววว

ถ้ามีจดหมายส่งถึงนี่ จ่าหน้าซองถึงเรา จะตื่นเต้นมาก  คริคริ

//เชิญพี่รส ด้วยนะคะ  กรี๊ดดดดด
ของตัวเองบ้าง  ยิ้มน่ารัก

------------------

วันนี้ตื่นมาเช้าสดใส อากาศเย็นและมีฝนตกปรอย ปรอย
สิ่งที่หวัง กับสิ่งที่เป็นอยู่
มันเคว้ง เดี๋ยวติดๆ ดับๆ

เขาคงทำแบบนั้นกับทุกๆคน เป็นเรื่องธรรมดาสำหรับเขา
แต่เขาเป็นคนที่ "พิเศษ" สำหรับฉัน ที่ฉันทำกับเขา คล้ายคนปกติทั่วไป
ที่ไม่ปกติคือ ความรู้สึกของฉัน

มันเปลี่ยนไป ...

ฉันอยากรู้ใจเขาจัง อยากรู้ว่าเขาคิดยังไงกับฉันบ้าง
เขาจะคิดเหมือนฉันรึเปล่านะ

....

-----------------------------------------------------

ไม่รู้กลอนบทนี้จะเก่าไปไหม แต่ขอมอบไว้ ให้ชายคนหนึ่ง   ยิ้มน่ารัก

แค่ฟ้าที่กั้นไว้
ไม่อาจขวางใจที่ใกล้กว่า
แม้ไม่ได้คิดถึงทุกครั้งที่หลับตา
แต่ก็คิดถึงตลอดเวลาที่หายใจ

ไม่ว่าเธอจะอยู่ส่วนไหนของโลกใบนี้
ให้เชื่อเถอะว่าความรู้สึกดี ๆจะไปถามหา
จะมองเห็นได้หรือไม่ด้วยสายตา
ภาพของเธอจะชัดเจนทุกเวลาในหัวใจ

ถ้าความคิดถึง…
มันลบได้เลือนได้เหมือนกับเส้นดินสอ
มันก็คงจะดีนะ
อย่างน้อย ๆ ก็ไม่ทรมานนัก
เมื่อแอบชอบและคิดถึง..ใครบางคน

วันนี้เราอยู่ห่างไกล
แต่อีกไม่นานคงได้พบหน้า
พบความดีใจในสายตา
ทดแทนเวลาที่ห่างกัน

แม้ทะเลจะไร้คลื่นที่ซัดสาด
สัตว์ประหลาดสาบสูญการ์ตูนหาย
อุลตร้าแมนถูกมดเอ็กซ์รุมกัดตาย
ก็ไม่วายหัวใจคิดถึงเธอ
-----------------
ก้อบจากคนที่ก้อบคนอื่นมาอีกที ไม่แอบอ้างแล้วกันนะคะ  ให้รู้ว่าไม่ได้แต่งเอง*

(เพลง รอเธอหันมา จาก หนังเรื่อง ปิดเทอมใหญ่ หัวใจว๊าวุ่น ร้องโดย น้องโฟกัส)
รอสักวัน  ให้เธอหันมา
เห็นใจกันบ้างไหม นะคนดี..  อ๊าง~
น้องสามคุยเอ็มกะน้องนานาตลอดเลยเหรอคะ
ทำไมกับช้านหายหัววะ
โทรไปก็ไม่รับ ชิ

แอพเพียออฟไลน์  น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 อืมมมมห์

ให้เวลากับตัวเองบ้างชิมิ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior

แต่ชอบเสียงพี่สามจัง หยี
เวลาบอกว่ารักนี่ มันนุ้มนุ่มน่าหนุน

อยากจะลงไปนอนกรี๊ดดด !! เขินแทน 

อ่านแล้วแก้มจะแตก  หยี

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เฮ้ย เค้าก็พูดกันแบบนี้ทั้งนั้นนะ (อิอิ)

นานากล้าพูดดีเนอะ  กรี๊ดดดดด

นี่ขนาดพิมพ์ยาวแล้วนะเฟริน ไม่ล่ะ

แฟนชั้นขี้อาย ปากหนัก เลยไม่เคยได้ยินอะไรพวกนี้หรอก  ฮือๆ~

ยกเว้นเวลางอนหนักๆ น้ำตาจะตก มันถึงมาจับมือแทนบอกรัก ... แต่ให้ตายไงก็ไม่พูด

อยากได้ยินน่ะเข้าใจม๊ายยยยยยยยยยย !!!  

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
 กรี๊ดดดดด  เดี๋ยวมาขอสัมภาษณ์ได้มั๊ยคะ เจ๊ๆ
อ๊ากซ์ซซซซ  จู๋ไรวะเนี่ย   อิเคน  อยุ่ไหน พี่คิดถึงเอ็งนะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เดี๋ยวเค้าต้องมาแอบรักกับเค้าบ้างแล้ว  กรี๊ดดดดด

นี่ขนาดพิมพ์ยาวแล้วนะเฟริน ไม่ล่ะ
งง

คำที่เฟิร์นพิมพ์นะ สั้นพอที่จะแปลได้ว่า นานาช่างกล้าเนอะ ด้วยแหละ  หยี

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 817