หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 817

ผู้เขียน หัวข้อ: โลกนี้สีชมพู  (อ่าน 2510273 ครั้ง)
ช่วงนี้ไม่ได้อินตามนั้นไง กร๊าก

แอบอ้าง
ไม่ได้บังคับค่ะ  ยิ้มน่ารัก

หมีโหด~

อ๊าง~  ไว้อินค่อยมาเล่านะคะ
ก็อยากเล่าอะ หมีโหด~ แค่อยากได้คนช่วยชง อ๊าง~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
โซดา หรือน้ำล่ะ  น้องดำ
น้ำแข็งด้วยนะ  น้องดำ
เดี๋ยวไปชงให้วันมีต  อ้วก

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
ผมออกตัวก่อนเลยว่าผมเคยเป็น คนหน้าม่อ+เจ้าชู้+หัวงู+...+ n

จีบดะ หว่านไปหมด สำเร็จก็ดี ไม่สำเร็จก็ ขำๆ

จนมาเจอ ออม ตอนนั้นมีงานพาแลง ที่ ม.เกษตร มากะกลุ่มเพื่อน (ที่เห็นในกระจู๋ มิวเซียมสยามนั่นแหละ)

เราก็เข้าไปเทคแคร์ ตามประสาเจ้าบ้าน และแน่นอนก่อนกลับ ไม่ลืมที่จะขอเบอร์

ออม เป็นเด็กกิจกรรมชมรม ผมจึงเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชมรมโดมทักษิณ ที่ มธ. ไปค่าย รับน้อง ช่วยงาน สารพัดสารเพ

โดยที่สนิทสนมกลมกลืนกับทุกคนในชมรมทุกคนเป็นอย่างดี ผมซื้อใจ ทุกๆคน ที่เป็นเพื่อน-พี่ กับออม (ยี่สิบกว่าคน)

ความเจ้าชู้ทั้งหลาย มลายหายไปไหนหมดไม่รู้ ทั้งๆที่ออมก็ไม่ใช่สเปค ของผมเลย

แม้เราจะอยู่ห่างกัน แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง

ผมเป็นเด็กวิทย์ ออมเป็นเด็กนิติ แต่เราก็จูนหากันได้ เราไปในทุกๆที่ที่จะนึกออก และ มีกำลังทรัพย์ไป

เราไปดูหนังกันบ่อยมาก แต่ผมก็พยามชวนไปสถานที่ใหม่ๆ อย่างเช่นพาไปนวดที่วัดโพธิ์  กร๊าก

ผมจับมือกันครั้งแรกตอนไปเขาดิน ท่ามกลางแดดร้อนระอุ แต่เราก็เดินจับมือกันไป เหมือนรอบข้างกว่างเปล่า เป็นอวกาศ เหลือแค่เราสองคน

แต่กระนั้นก็ยังไม่ได้ใช้คำว่าเป็นแฟนกันแบบตกลงเป็นกิจจะลักษณะ ใช้ใจสื่อใจ(หูยน้ำเน่าแมะ)

จนกาลเวลาล่วงเลย เราโทรเค้าโทร เสาร์อาทิตย์ไปเที่ยว มีงานชมรมไปช่วยงานชมรม

วันดีคืนร้าย สิ่งที่เราหว่านๆไป โดนฝนหรืออะไรไม่รู้ กลับโทรมาหา โทรมาคุย ไม่ใช่คนเดียวนะ สองถึงสามคน แหนะ

ไอ้ต่อมเจ้าชู้ที่หยุดทำงานไป กลับเจริญมาอีกครั้ง คุย+ไปเที่ยวกะคนอื่น ทั้งๆที่มีออมอยู่นี่แหละ (แต่ออมไม่รู้หรอก)

จนกระทั้ง.... วันเกิดออม ผมก็ซื้อของขวัญเป็นตุ๊กตาหมีตัวบักเอ้บ ตัวใหญ่กว่าตัวผมอีก เอาไปใ้ห้ที่ชมรม

แล้วก็กลับมา ที่ ม.เกษตร ตอนนั้น เป็นเวลาสองทุ่มกว่าๆ ออมโทรมาถามว่าถึงหอหรือยัง (ซึ่งผมถึงได้ซักพัก)

ออมถามว่าคิดยังไงกับเรา จริงจัง หรือ ขำๆ ถ้าขำๆเราจะยอมเจ็บตอนนี้ ดีกว่านานๆไปแล้วเจ็บมากเกินที่จะรับไหว

ผมสะอึก อึ้งเงียบไปนานเท่าไหร่ไม่รู้ ในใจนึกถึง รายชื่อ ในลิสต์โทรศัพท์ สบสนปนเปไปหมด

เพียงประโยคคำถามสั้นๆประโยคเดียว

ผมตอบกลับไปว่า "ที่ผ่านมาเราใช้ใจสื่อใจไม่ได้เหรอ "   "เราอยากได้ยินจากปาก"

ผมอึ้งเงียบไปอีก ท้องไส้ปั่นป่วน

"เรารักออม เป็นแฟนเรานะ" ....

-----

หลังจากนั้นไม่นานผมก็เปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ ถอดเขี้ยว ถอดเล็บ แขวนนวม จนปัจจุบัน ก็ไม่คิดจะหน้าม่อกะใครอีก

ผมเป็นรักแรกและรักเดียวของออม

ถึงแม้ออมจะไม่ใช่รักแรกของผม  (ออมก็รู้ เล่าให้ออมฟังหมด ว่าอะไรยังไง)

แต่ออมก็จะเป็นรักสุดท้าย  ออมเป็นคนแรกจริงๆ ที่ผมเรียกได้เต็มปาก ว่าเนี่ย แฟนผม

------------------------------------------------------------

เรื่องงอนกัน  ก็มีอยู่เรื่องเดียว คือ โทรมาแล้วผมไม่ค่อยจะรับ  กร๊าก

เพราะผมไม่ใช่โทรศัพท์แมน

ผมสัญญากะออมไปแล้ว ว่าจะทำให้ออมเป็นผู้หญิงที่มีความสุขที่สุดในโลก และไม่รู้จักกับคำว่าอกหักไปตลอดชีวิต

"ช็อคโกแลต ถึงแฟต ฉันจะทานต่อ แม้ว่าฉันจะทานแล้วโดนล้อ"  ช็อคโกแลต ถึงแฟตชั้นจะทานต่อ ~แม้ว่าฉันจะทานแล้วมันไม่หล่อ~ " ...

กินรอบวง
เดี๋ยวไปชงให้วันมีต  อ้วก

ยิ้มน่ารัก  พี่กิม เชิญละเลงรักด้วยเลยนะคะ  แบ่งปันรอยยิ้ม

ของตั้งยังไม่ได้อ่าน ไปซื้อข้าวก่อน เดี๋ยวมาอ่านนะ  ยิ้มน่ารัก
 กรี๊ดดดดด หวานซะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

พี่ตั้งขา  ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ฮิ้ววววว  ยิ้มน่ารัก

เดี๋ยวมาเล่ามั่ง ตอนนี้งานเข้า

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
ผมออกตัวก่อนเลยว่าผมเคยเป็น คนหน้าม่อ+เจ้าชู้+หัวงู+...+ n

จีบดะ หว่านไปหมด สำเร็จก็ดี ไม่สำเร็จก็ ขำๆ

จนมาเจอ ออม ตอนนั้นมีงานพาแลง ที่ ม.เกษตร มากะกลุ่มเพื่อน (ที่เห็นในกระจู๋ มิวเซียมสยามนั่นแหละ)

เราก็เข้าไปเทคแคร์ ตามประสาเจ้าบ้าน และแน่นอนก่อนกลับ ไม่ลืมที่จะขอเบอร์

ออม เป็นเด็กกิจกรรมชมรม ผมจึงเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชมรมโดมทักษิณ ที่ มธ. ไปค่าย รับน้อง ช่วยงาน สารพัดสารเพ

โดยที่สนิทสนมกลมกลืนกับทุกคนในชมรมทุกคนเป็นอย่างดี ผมซื้อใจ ทุกๆคน ที่เป็นเพื่อน-พี่ กับออม (ยี่สิบกว่าคน)

ความเจ้าชู้ทั้งหลาย มลายหายไปไหนหมดไม่รู้ ทั้งๆที่ออมก็ไม่ใช่สเปค ของผมเลย

แม้เราจะอยู่ห่างกัน แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง

ผมเป็นเด็กวิทย์ ออมเป็นเด็กนิติ แต่เราก็จูนหากันได้ เราไปในทุกๆที่ที่จะนึกออก และ มีกำลังทรัพย์ไป

เราไปดูหนังกันบ่อยมาก แต่ผมก็พยามชวนไปสถานที่ใหม่ๆ อย่างเช่นพาไปนวดที่วัดโพธิ์  กร๊าก

ผมจับมือกันครั้งแรกตอนไปเขาดิน ท่ามกลางแดดร้อนระอุ แต่เราก็เดินจับมือกันไป เหมือนรอบข้างกว่างเปล่า เป็นอวกาศ เหลือแค่เราสองคน

แต่กระนั้นก็ยังไม่ได้ใช้คำว่าเป็นแฟนกันแบบตกลงเป็นกิจจะลักษณะ ใช้ใจสื่อใจ(หูยน้ำเน่าแมะ)

จนกาลเวลาล่วงเลย เราโทรเค้าโทร เสาร์อาทิตย์ไปเที่ยว มีงานชมรมไปช่วยงานชมรม

วันดีคืนร้าย สิ่งที่เราหว่านๆไป โดนฝนหรืออะไรไม่รู้ กลับโทรมาหา โทรมาคุย ไม่ใช่คนเดียวนะ สองถึงสามคน แหนะ

ไอ้ต่อมเจ้าชู้ที่หยุดทำงานไป กลับเจริญมาอีกครั้ง คุย+ไปเที่ยวกะคนอื่น ทั้งๆที่มีออมอยู่นี่แหละ (แต่ออมไม่รู้หรอก)

จนกระทั้ง.... วันเกิดออม ผมก็ซื้อของขวัญเป็นตุ๊กตาหมีตัวบักเอ้บ ตัวใหญ่กว่าตัวผมอีก เอาไปใ้ห้ที่ชมรม

แล้วก็กลับมา ที่ ม.เกษตร ตอนนั้น เป็นเวลาสองทุ่มกว่าๆ ออมโทรมาถามว่าถึงหอหรือยัง (ซึ่งผมถึงได้ซักพัก)

ออมถามว่าคิดยังไงกับเรา จริงจัง หรือ ขำๆ ถ้าขำๆเราจะยอมเจ็บตอนนี้ ดีกว่านานๆไปแล้วเจ็บมากเกินที่จะรับไหว

ผมสะอึก อึ้งเงียบไปนานเท่าไหร่ไม่รู้ ในใจนึกถึง รายชื่อ ในลิสต์โทรศัพท์ สบสนปนเปไปหมด

เพียงประโยคคำถามสั้นๆประโยคเดียว

ผมตอบกลับไปว่า "ที่ผ่านมาเราใช้ใจสื่อใจไม่ได้เหรอ "   "เราอยากได้ยินจากปาก"

ผมอึ้งเงียบไปอีก ท้องไส้ปั่นป่วน

"เรารักออม เป็นแฟนเรานะ" ....

-----

หลังจากนั้นไม่นานผมก็เปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ ถอดเขี้ยว ถอดเล็บ แขวนนวม จนปัจจุบัน ก็ไม่คิดจะหน้าม่อกะใครอีก

ผมเป็นรักแรกและรักเดียวของออม

ถึงแม้ออมจะไม่ใช่รักแรกของผม  (ออมก็รู้ เล่าให้ออมฟังหมด ว่าอะไรยังไง)

แต่ออมก็จะเป็นรักสุดท้าย  ออมเป็นคนแรกจริงๆ ที่ผมเรียกได้เต็มปาก ว่าเนี่ย แฟนผม

------------------------------------------------------------

เรื่องงอนกัน  ก็มีอยู่เรื่องเดียว คือ โทรมาแล้วผมไม่ค่อยจะรับ  กร๊าก

เพราะผมไม่ใช่โทรศัพท์แมน

ผมสัญญากะออมไปแล้ว ว่าจะทำให้ออมเป็นผู้หญิงที่มีความสุขที่สุดในโลก และไม่รู้จักกับคำว่าอกหักไปตลอดชีวิต

"ช็อคโกแลต ถึงแฟต ฉันจะทานต่อ แม้ว่าฉันจะทานแล้วโดนล้อ"  ช็อคโกแลต ถึงแฟตชั้นจะทานต่อ ~แม้ว่าฉันจะทานแล้วมันไม่หล่อ~ " ...

(แจ๋ว แจ๋ว) ประโยคนี้ทำเอาซึ้งเลย

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
สุดๆ ไปเลยตั้ง  เจ๋ง

เล่าของพี่บิ๊กบางจิ นะๆ  นะนะ เวลาไปจีบสาวแล้วรู้สึกไงบ้าง

วันนั้นกับวันนี้ รู้สึกต่างไปยังไง

เวลาจีบสาว บอกได้เลย ว่าวันนั้น(เมื่อก่อน) รู้สึกจริงจัง เพราะว่าอยากมีแฟน  กร๊าก

ส่วนวันนี้ รู้สึกสนุก ไม่รู้เหมือนกันว่า ทำไมถึงสนุกกับการจีบสาว ทั้งๆ ที่เมื่อก่อนจริงจัง  อืมมมมห์

วันนั้นกับวันนี้ที่บุ๋มถามเรื่องนี้ปะ  งั้นเหรอ

เหมือนกันเลยว่ะพี่บิ๊ก กร๊าก

สมัยหัวเกรียนจริงจัง จะเป็นจะตาย ผลคือไม่ได้สักคน ง่ะ
พอเริ่มรู้เดียงสาก็ปล่อยไหลเลยครับ ไปตามธรรมชาติ
ไม่จริงจัง แต่จริงใจ ไม่เฟก ผลคือ หยอกเล่นแต่จะมาจริงก็มีครับ กร๊าก

ประมาณเรื่อง The Hitch อะครับ เป็นตัวของตัวเองอะดีแล้วครับ

ถูก พอทำตัวตามสบาย

อยากจีบก็จีบ ไม่อยากจีบก็ช่างมัน

ได้ผลกว่าเยอะ

จะจริงจังกับคนที่อยากเป็นแฟนด้วยจริงๆ  (อิอิ)

กับแฟนผมผมก็เพิ่งจริงจังหลักจากคิดได้ว่าอยากเป็นแฟนกับเค้านะ
ตอนเริ่มคุยกันเนี่ยไม่ได้คิดอะไรเล๊ยยย

(เปิดเพลงคนเดียวจริงๆ ของโหน่งพิมพ์ลักษณ์คลอ)

หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 817