หน้า: 1 ... 731 732 733 734 735 736 737 [738] 739 740 741 742 743 744 745 ... 817

ผู้เขียน หัวข้อ: โลกนี้สีชมพู  (อ่าน 2509984 ครั้ง)
หม๊ออออ นี่ขนาดจีบไม่เป็นนะเนี่ย  กร๊าก กร๊าก

-- ไม่รู้จะเอามาเล่าที่ไหน เล่าในนี้ละกัน --

ช่วงเดือนที่แล้วตาแว่น สายบ่อยค่ะ ประมาณว่า โดนหักเงินเรื่องมาทำงานสายทุกเดือนเป็นกิจวัตรปกติ
มาเดือนที่แล้วโดนหักไป 5 ร้อยกว่าบาท

ถามว่าสายเพราะอะไร เจ้าตัวก็บอก ก็ง่วงบ้าง นอนดึก จงใจสายก็มี กดดับนาฬิกาปลุกแล้วนอนต่อบ้าง ฯลฯ
ไอ้เรามันก็ประเภท มาทำงานจะตื่นจวนเจียนใกล้จะทำงาน ก็ยังไปทัน ยกเว้นจงใจไปสายอันนั้นถึงได้สายสมใจ
ก็เลยบอก ให้โทรปลุกมั้ยจ๊ะ จะได้ไม่สาย? ก็โอเค มีทั้งเบอร์บ้าน เบอร์มือถือ คงจะตื่นสักเครื่องละ
(ตาแว่นกะดุก เข้างาน 9 โมงเหมือนกัน ตื่นก็ ปกติตื่น 7.30 นะ ก็เลยโทรไปเวลานี้ประจำ)

นี่เป็นคำถามประจำวันค่ะ "สายมั้ย?"
วันแรกไม่สาย วันที่ 2 ไม่สาย
มาเช้าวันนี้ โทรไปปลุกก็รับสายนะ บอกว่าอาบน้ำเสร็จแล้ว พอดุกมาถึงออฟฟิศ เคลียร์งานเช้าเสร็จก็ถามเหมือนเดิม

(10:04:25 AM) [ k ] - คนน่ารักมักใจร้าย ยกเว้นคุณ: สายป่ะนั่น
(10:04:45 AM) Toshi @ Winner ~ D e n i e d: ชัว
(10:04:58 AM) [ k ] - คนน่ารักมักใจร้าย ยกเว้นคุณ: -*-
(10:05:15 AM) [ k ] - คนน่ารักมักใจร้าย ยกเว้นคุณ: ชัวร์นี่ สายกด 1 ไม่สายกด 2

(10:09:39 AM) Toshi @ Winner ~ D e n i e d: 1212312121
(10:09:58 AM) [ k ] - คนน่ารักมักใจร้าย ยกเว้นคุณ: 3 มาจากหน๊ายยยย  ฮ่าๆ ฮือๆ

ไปขึ้นสแตนด์เชียร์ป่ะ ก๊วนกวนจริง แฟนตู   เกรียน

สรุปคือสายจ้ะ  เกรียนเมพ
เมื่ิอวานตอนเช้า มีเพื่อน(ผู้ชาย) มาบอกว่า วันนี้ขออยู่คุยด้วยหน่อย มีอะไรจะเคลีย
อิ่มก็ตกใจ เฮ้ย เราทำอะไรผิดวะ ไปทำอะไรให้เค้าไม่สบายใจรึเปล่า ก็กังวลๆอยู่ทั้งวัน

ตอนเย็น เค้าก็บอกว่า ไปทำงานด้วยกันก่อน (ทำรายงานเรื่องเดียวกัน) เดี๋ยวจะบอก
ก็นั่งทำงาน ต่างคนต่างทำไปตอยค่ำๆ ก็เลยบอกว่า "ยังจะคุยอยู่ไม๊ มันมืดแล้วไม่อยากเดินกลับมืดๆ" เค้าก็โอเค

ตอนแรกก็ถามไปเร่อยเปื่อย อารมณ์เหมือนโดนซักประวัติ  กร๊าก
แล้วเค้าก็เริ่มบอกว่า..(ฉบับแปล)

น้องดำ : ผมเป็นคนพูดตรงๆนะ ผมจะขอพูดตรงๆกับคุณ โอเคไม๊?
 หมีโหด~ : โอเค ว่ามา
 น้องดำ : ผมชอบคุณน่ะ แต่อย่าเพิ่งตกใจนะ แค่ชอบ แต่ไม่ได้รัก ( i like you but it doesnt mean i love u)
 หมีโหด~ : อ่า ก็ดี มีคนชอบดีกว่ามีคนเกลียด
 น้องดำ : ผมรู้สึกอยากเป็นห่วงคุณที่สุดเลยนะ ไม่รู้ทำไม เอาเป็นว่าคุณพิเศษกว่าคนอื่น
 หมีโหด~ : อืมมม (ชักเริ่ม งงๆ)
 น้องดำ : แต่คุณไม่ต้องห่วงนะ ผมจะพยายาม เราจะเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน
 น้องดำ : ผมหวังว่า ผมจะไม่รักคุณ...
 หมีโหด~ : อืมๆๆ ไม่เป็นไร เราก็เป็นเพื่ิอนกันนะ เราก็ชอบเธอแบบเพื่อนนะ
 น้องดำ : อืมม แต่ผมไม่ได้ชอบคุณแบบเพื่อน มันมากกว่านั้น แต่มันไม่ใช่รัก
 หมีโหด~ : (คิดในใจ ก็ตามใจเอ็งละกัน)

พอกลับบ้านเค้าก็ส่ง sms มาบอกว่า
ขอบคุณที่รับฟังวันนี้ ดีใจมากที่ได้พูดออกไป แต่คุณอย่าทำดีกับผมไปมากกว่านี้ ไม่งั้นผมมองคุณแบบแฟน
 ง่ะ ง่ะ

จริงๆมันก็เขินหรอกนะ โดยบอกแบบนี้ต่อหน้า
แต่เอ็งจะให้ชั้นทำยังไงเล๊า!! ไม่ได้ทำอะไรเป็นพิเศษเลยยย!!!

พอเจอหน้ากันจริงๆ วันนี้มันก็รุ้สึกแปลกๆอ่ะ ทำตัวไม่ถูก ฮ่าๆ ฮือๆ

ฮ่าๆ ฮือๆ
 อ๊าง~ วิ้วฮิ้ว
ชอบคนพูดตรงๆแบบนี้

น่ารักอ่ะพี่อิ่ม หยี
เขินมันก็เขินอยู่
แต่ัมนเขินๆ งงๆ ปนๆกัน

คือจะจีบก็ไม่จีบ จะขอเป็นแฟนก็ไม่ขอ
แถมยังมีกั๊กอีกว่า อย่าทำดีจะชั้นนะเธอว์ ไม่งั้นเราจะเป็นแฟนกัน ชะละล่า..

กร๊าก สำนวนจ่าิพิชิตมาก

ฮ่าๆ ฮือๆ
ว้าวววววว  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด หยี หยี หยี
เกลียดจริงๆ เลยพวก "ชอบนะ แต่ยังไม่ได้รัก"  กร๊าก

พี่ก็เป็นนะ ก็มันยังไม่ได้คบ จะบอกว่ารักได้ยังไง  น้องดำ
ผมรู้สึกมันกั๊กอ่ะ ถ้าบอกว่าชอบ แต่ไม่พูดว่ายังไม่ได้รัก ยังจะดูดีกว่า
ถ้าเป็นฝ่ายถูกจีบพูดก็ว่าไปอย่าง  ปลื้ม

อีตาคนนี้สับสนนะเนี่ย  กร๊าก

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
 อ๊าง~

ไม่รู้ภาษามันต่างกันรึเปล่านะ
ชอบ(like) รัก(love) เนี่ย
แต่ถ้าชอบใคร นัดก็คิดว่าชอบนะ(มากแค่ไหนค่อยว่ากัน)
ส่วนรักคงต้องลองคบดู

ตามความรู้สึกที่เค้าบอกมา ก็คือ ต่างกันล่ะนะ
แต่ไม่รู้ว่ามันต่างกันระดับไหน  ฮิ้ววว

ฮ่าๆ ฮือๆ
ฮิ้ว  เกย์ออก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อาจจะเรียกว่า "พึงใจ" ล่ะมั้งจ้ะ น้องอิ่ม

มากกว่าชอบ แต่ไม่ถึงขั้นรัก
อาจจะพัฒนาต่อไ้ด้ หรือสิ้นสุดแค่เป็นเพื่อนรักกัน ก็ได้  ยิ้มน่ารัก
เป็นมากเกินกว่าเพื่อนแต่ไม่ใช่คนรัก  ยิ้มน่ารัก

หน้า: 1 ... 731 732 733 734 735 736 737 [738] 739 740 741 742 743 744 745 ... 817