หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 817

ผู้เขียน หัวข้อ: โลกนี้สีชมพู  (อ่าน 2510005 ครั้ง)

ขอบคุณครับนานา

โลกนี้ แท้จริงแล้ว สีเน่าประดั่งดินน้ำมันหลากสีเ้ปื้อนขี้ปั้นเป้นก้อน
แต่ขอบคุณนานานะที่ทำให้โลกพี่กลายเ็ป้นสีชมพูได้

ยิ้มน่ารัก

อ๊าง~ สาม พี่ขอยาวๆ ซึ้งๆ นิดนึงได้ไหมจ๊ะ อ่านแล้วยิ้มนะ  ยิ้มน่ารัก
อ่านของนานาแล้วรู้สึกวี๊ดวิ้ว  อ๊าง~
อ่านของสามแล้วรู้สึก  ใช่ซี้~

อ้าวโพสผิด
ต้องไปที่โลกนี้สีเหลืองตุ่ยๆสิเนี่ย  กร๊าก

// ขอโทษครับ พิมพืๆไม่หมดดี กร๊าก

ยิ้มน่ารัก

อ๊าง~ สาม พี่ขอยาวๆ ซึ้งๆ นิดนึงได้ไหมจ๊ะ อ่านแล้วยิ้มนะ  ยิ้มน่ารัก
เผาอีก  หมีโหด~

ตอนมีตติ้ง
พี่สามอยู่กับพี่ก๊อพพี่เต่าบ่อยกว่านานาอีก  ฮือๆ~
แล้วก็ดันพาเพื่อนมาด้วยเป็นฝูง  ฮือๆ~
เลยไม่ได้คุย+ไม่ได้หนุงหนิงกันเลย  กร๊าก

มีตแดนเนรมิต
ไปต่อกันสองคนหลังแมคกับหนิงกลับ
นั่งกินอาหารญี่ปุ่นที่เซน
นานาก็เอานิ้วเท้าดึงขนหน้าแข้งพี่สามไปเรื่อย  กร๊าก
เป็นโมเมนต์ที่โีรแมนติกที่สุดในชีวิต  ฮือๆ~

พอกลับนครกลับเชียงใหม่ มาเสียดายกันทีหลัง   กร๊าก (หัวเราะทั้งน้ำตา)

เคยงอนกันบ้างเปล่าคู่นี้  กรี๊ดดดดด

งอนแล้วทำไมถึงงอน

งอนแล้วง้อยังไงถึงหาย

นะนะ

ไม่รู้เหมือนกันว่าเคยงอนมั้ย  ไอ้มืดหมี
แต่ตอนที่พี่สามหายไป ก็ให้บอกมาว่าหายไปไหน
อย่าทำอีกนะ แค่นี้แหละ แล้วก็งุงิกันต่อ  กร๊าก

ตั้งแต่คบกันมา นานาไว้ใจพี่สามตลอดเลย  หมีโหด~

//เพิ่งเห็นที่ตัดหน้าแหละ  หน้าแตก

ไกซาเนาะกีเซอ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เผาอีก  หมีโหด~

ตอนมีตติ้ง
พี่สามอยู่กับพี่ก๊อพพี่เต่าบ่อยกว่านานาอีก  ฮือๆ~
แล้วก็ดันพาเพื่อนมาด้วยเป็นฝูง  ฮือๆ~
เลยไม่ได้คุย+ไม่ได้หนุงหนิงกันเลย  กร๊าก

มีตแดนเนรมิต
ไปต่อกันสองคนหลังแมคกับหนิงกลับ
นั่งกินอาหารญี่ปุ่นที่เซน
นานาก็เอานิ้วเท้าดึงขนหน้าแข้งพี่สามไปเรื่อย  กร๊าก
เป็นโมเมนต์ที่โีรแมนติกที่สุดในชีวิต 
ฮือๆ~

พอกลับนครกลับเชียงใหม่ มาเสียดายกันทีหลัง   กร๊าก (หัวเราะทั้งน้ำตา)

กร๊าก  โรแมนติกมาก 

เด็กๆนี่มันดึงขนหน้าแข้งกันเล่นนี่ก็สนุกได้เหรอ  กร๊าก  วัยพี่น่าจะมีตบ เฮ้ย!?  แต่ก็อยากเล่นบ้างนะ  กร๊าก

ไกซาเนาะกีเซอ  อ๊าง~

//รออ่านของบักน้องสามล่ะ

เด็กๆนี่มันดึงขนหน้าแข้งกันเล่นนี่ก็สนุกได้เหรอ  กร๊าก  วัยพี่น่าจะมีตบ เฮ้ย!?  แต่ก็อยากเล่นบ้างนะ  กร๊าก

อย่าเหมารวมค่ะๆ นานาว่านานาโรคจิตคนเดียว  กร๊าก
สนุกดีนะ  กรี๊ดดดดด

ไ่ม่รู้จะบอกไงดีครับ

ผมรักนานาเค้านะ

ผมรักที่เค้าเป้นคนที่เข้าใจผม มากๆ
เข้าใจในทุกอย่างที่ผมเป้นอยู่

ึจึงเชื่อว่าเค้ารักผม

เรื่องงาน นี่ก็ส่วนหนึ่ง
เราคงร่วมงานกันได้ด้วยดี ฮี่ๆ

เรื่องงอน
เราไม่เคยแสดงอาการงอนต่อกันเลย
พยายามปรับความเข้าใจกัน
และพี่ขอโทษจริงๆนะ ที่ทำให้นานาต้องเก็บความรู้สึกแย่ๆที่พี่ทำไว้
ไม่แสดงออกมาให้พี่เห็น

มันเลวร้ายจริงๆ ขอโทษมากๆ ฮือๆ~
 ฮือๆ~
อย่าเหมารวมค่ะๆ นานาว่านานาโรคจิตคนเดียว  กร๊าก
สนุกดีนะ  กรี๊ดดดดด

หาเหยื่อ  กร๊าก
ไ่ม่รู้จะบอกไงดีครับ

ผมรักนานาเค้านะ

ผมรักที่เค้าเป้นคนที่เข้าใจผม มากๆ
เข้าใจในทุกอย่างที่ผมเป้นอยู่

ึจึงเชื่อว่าเค้ารักผม

เรื่องงาน นี่ก็ส่วนหนึ่ง

เรื่องงอน
เราไม่เคยแสดงอาการงอนต่อกันเลย
พยายามปรับความเข้าใจกัน
และพี่ขอโทษจริงๆนะ ที่ทำให้นานาต้องเก็บความรู้สึกแย่ๆที่พี่ทำไว้
ไม่แสดงออกมาให้พี่เห็น

มันเลวร้ายจริงๆ ขอโทษมากๆ ฮือๆ~
 ฮือๆ~

ยิ้มน่ารัก  รักษามันไว้นานๆนะทั้งสองคน

หายากมากๆ ที่จะเป็นเหมือนสามกับนานา  อ๊าง~
เรื่องงอน เรื่องเล็ก ถ้ารักกันจริง

ก็แค่งอน มันจะไปสู้ "รัก" ได้อย่างไร๊   อ๊าง~

เจ๋ง สามเจ๋งว่ะ

มาเล่นที่จู๋นี้บ่อยๆก้ได้นะ พี่ชอบ  นะนะ
โลกสดใสวุ้ยยย

ตูโทรหาแฟนในรอบสามเดือนดีกว่า   ปลื้ม ปลื้ม

(ปกติแฟนจะโทรมา)

กินรอบวง
ของเจ๊จอยค่ะ

กาลครั้งหนึ่งนานมา
          มีคนแปลกหน้าก้าวเข้ามาในชีวิต
กาลนั้นไม่เคยแม้แต่นิด
         จะคิดว่าเค้าจะทำให้เราปักใจ
กาลเวลาหมุนเวียนพ้นผ่าน
         เนิ่นนานฉันเดินทางยาวไกล
กาลพาเขาจากฉันไปยังหนใด
         ไขว่คว้าเท่าไหร่ก็เจอแค่เงา
กาลเอยหากหมุนกลับได้
         จะดีสักแค่ไหนถ้าจะได้เอ่ยคำว่ารัก
กาลเอยของเวลาชั่วไม่นานนัก
         ให้คนที่ฉันรักคืนมา
กาลเจ้าไม่เคยย้อนกลับ
         เขาหลับไม่ตื่นคืนหวน
กาลเอยกาลเวลา
         ไม่อาจย้อนคืนมาอย่างใจ

ด้นสดมั่วแสรดดด  กร๊าก

คริคริ

เดี๋ยวจะเอามาแปะบ้าง ถึงคนคนนั้นที่ฉันรอ  อ๊าง~

//ตั้ง สามเดือนไม่โทรหา นี่ไม่โหดร้ายไปหน่อยเหรอยะ   เหลือบ
หว่ายๆ สีเขียวฮอตฮิตกว่า ฮี่...

(เดี๋ยวกลางคืนมาตอบมั่ง)

ยังรอเธออยู่ตรงนี้  กรี๊ดดดดด

//  รีเควส  แนน   เจ๊ตาล เจ๊นัท เจ๊โบว์ พี่แอน(พิเศษอยากเห็นยักษ์เขียนหวานๆ) เจ๊จอย  เจ๊ส้ม  เอ  น้องตา  พี่แตน ตั้ง พี่ชายคลอง  ลุงอ๋าห์ ลุงดก้  ป้านก ป้าหน่อย  ป้าแป้งหวาน ลุงกำนัน  หนูอร เจีเฟิร์น  พี่กัมส์ เดือน ดา ทุกคนเลย )  กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2008, 20:53 น. โดย น.ส.พรสุรีย์ » บันทึกการเข้า
เขียนถึงคนรักคนแรกที่หลับตลอดกาล
และยังฝังใจอยู่กับเขา
ทุกวันนี้ไม่สามารถคบใครได้นานเลยสักคน

อยากบอกให้รักในขณะที่คนที่คุณรักยังอยู่นะคะ  อ๊าง~
เขียนถึงคนรักคนแรกที่หลับตลอดกาล
และยังฝังใจอยู่กับเขา
ทุกวันนี้ไม่สามารถคบใครได้นานเลยสักคน

อยากบอกให้รักในขณะที่คนที่คุณรักยังอยู่นะคะ  อ๊าง~

อ๊าง~ 

ถึงจะเศร้าแต่ก็เคล้ารัก ร้องไห้ มีน้ำตา อาลัยหา แต่ว่ายังสู้ต่อไป เจ๋ง

เจ๊อยากอ่าน  กรี๊ดดดดด

แต่ ถ้าไม่สบายใจก็ไม่ต้องนะคะ  ยิ้มน่ารัก

นานาว่านี่ก็ส่วนนึงนะ
คือมันมองเห็นความเห็นไปได้ในอนาคตมากๆ
ในเรื่องของการทำงานหรือใช้ชีวิตร่วมกัน

อันนี้แอบเพ้อแหละ อนาคตไม่แน่ไม่นอน
แต่นานาก็อยากให้มันเป็นไปได้นะ  (อิอิ)

เรื่องงาน
นานาชื่นชม - ชอบพี่สามมากๆในจุดนี้เลยแหละ
แล้วก็อยากเก่งให้ได้แบบพี่สาม
จะได้ช่วยกันทำมาหากิน  กร๊าก

ไม่รู้จะพิมพ์อะไรตอบดี
เหมือนกันนะ

รักตะเองจัง

ปัญหาเดียวในตอนนี้คือระยะห่างแหละค่ะ
ข้ามประเทศเลยทีเดียว  กร๊าก

หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 817