หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: =เนื้อน้อย=  (อ่าน 24706 ครั้ง)
มีจ้ะ ..
ปลากระป๋องถือเป็นอาหารหลัก ใช้เลียแต่ภายนอกเท่านั้น ห้ามกลืน
มีอยู่กระป๋องเดียว เก็บไว้เป็นหลักประกันทางเศรษฐกิจ เป็นมิ่งขวัญของตู้เย็น
มาม่าก็ประหยัดได้กว่านั้น ถ้าไม่แกะห่อนะ เลียเบาๆ เพียงแต่ห่อมันไม่ทน
เลียได้ไม่กี่ที เส้นหมี่ก็แพลมออกมา เผลอกลืนเข้าไป ก็เปลืองแย่เลยจ้ะ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ก่อนอื่น มีของมาฝาก
จากแดนไกล
...
ผมมาจาก ตจว.
คิดถึงทุกคน
แม้จะไม่เคยเห็นหน้า
การเห็นรองเท้านี้
ทำให้คิดถึง ..
น้อง "เหมยโหด" ลูกเจ้าแม่มาตุลี
อยากให้เธอ เป็นหมีที่อบอุ่น..
ส้นเท้าอยู่เย็นเป็นสุข เสมอ..

ป.ล. แปลเป็นไทยว่า ส้นตีนอันน่าอบอุ่น
พลั่ก ..:)

ลุงกำนัน
เค้าเห้นแล้วเสียวโดนตัดเท้าอ่ะ  ฮือๆ~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
โบราณว่า
เกิดเป็นหมี
ต้องเหี้ยมหาญ
ไม่ต้องห่วงจ้ะ
ผมมีแผนสำรอง
เมื่อเราเจอนายพราน
เราก็ควักอีกอันออกมาใส่..

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
แต่อุ้งเท้าอรโดนตัดไปแล้วนะคะ
โฮหหหหห หมีโหด~

เนื้อน้อยที่อุ้งนั้น
เนื้อน้องอยู่ห้องไหน
..
ถูกต้องแล้ว
นี่มันยุควัตถุนิยม
ไม่ใช่ยุคอวัยวะนิยม
อุ้งตีนหายไม่สำคัญ
หากินได้ตามภัตตาคาร
..
เครื่องประดับ เลอค่า ... อมตะ
นี่ไง ไม่เคยได้ยินเรอะ

กำนันสนใจไหมคะ  กรี๊ดดดดด

เนื้อหมีกระป๋อง

หมีย่อมไม่กินเนื้อหมี จ้ะหมี
ผมเพิ่งได้จดหมายลับจากถ้ำหมี
..
จาก: เหมยโหด*     เมื่อ: วันนี้ เวลา 18:46
ลุงกำนันเป็นหมีโหดแล้ว  กรี๊ดดดดด

..
แล้วมันใกล้ถึงฤดูผสมพันธุ์หรือยังล่ะ
จะได้ฟิตซ้อม อบอุ่นร่างกายไว้รอ :)

กร๊าก ไม่จีบธรรมดา แต่ถามถึงฤดูผสมพันธุ์เลยนะเนี่ย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
น่ากลัว   กร๊าก

เลวยั้นเงา
เชอะ นึกว่าผมอยากจะเป็นหมีเรอะ
อยากเป็นเห็บอย่างถาวร ต่างหาก
เห็บเหนียม
เห็บอาย
เห็บเขิน
เห็บหัวใจ
..
ผมก็เพิ่งเห็นวิวัฒนาการของเห็บเหา ก็คราวนี้แหละ
อยู่ไป อยู่ไป ในฐานะสิ่งมีชีวิต ย่อมมีวิวัฒนาการ ใช่ไหม
อยู่ๆ ลืมตาตื่นขึ้นมา แล้วรู้ตัวว่าเป็นหมี
ไม่เคยเป็น เหวย จะให้ทำยังไง ทำตัวไม่ถูกงิเล่าว้า
เคยดูแต่สารคดี ..
ไอ้สารคดี นี่มันก็ไม่เคยจะได้เห็น วิวัฒนาการใดของจีบ
เป็นหมีไม่เห็นจีบ มีแต่ล่าแมวน้ำบ้าง แซลมอลบ้าง แล้วก็จำศีล
ทุกสิ่งอย่างในโลก ย่อมมีการปรับตัวและเรียนรู้ เช่นเดียวกับกำนัน
ท่าไม้ตายดั้งเดิม เมื่อตอนเป็นเห็บ คือ เกาะดูด เกาะดูด
พอเป็นหมี งานท่าจะหนักขี้นงิ ไม่ฟิตซ้อมไว้
มันจะเสียหายมาถึงสถาบันหมีๆ
จะให้ใช้ท่วงท่ามาตรฐานเรอะ
ท่า กำนม.
..
ป.ล. หมีมีนมไหม
อ่อ มี ๆ  นมตราหมี มิ๊บ ๆ

มีครับ สองข้างไม่เท่ากันด้วย หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
มิ๊บๆ   กร๊าก

เลวยั้นเงา
ลุงกำนันขา หมีโดนรุมค่ะ  หมีโหด~

ใครรังแกหมี..ตัวแรก
ต้องข้ามศพหมี..ตัวที่สองไปก่อน
..
เอาล่ะ ตั้งใจฟังผมดี ๆ นะ
หมีรักพวกพ้อง ..
เราจะไม่ให้ใครมาย่ำยี
ถึงหมีจะตัวใหญ่ สกปรก  เหม็น ขนดก เราก็ไม่เคยรังแกใคร
การขบหัว คือ การรับประทานอาหารว่าง เท่านั้น
ลุงกำนันขา หมีโดนรุมค่ะ  หมีโหด~
อันนี้คือ รูปประโยคบอกเล่าใช่ไหม
หางเสียงมันสั่นๆ รัญจวน ยังไงพิกล
ในเมื่อหนูไม่ได้ร้องให้ช่วย
ผมก็จะปล่อยหนูไว้ตรงนี้แหละ
หมีไม่มีหาง แต่หางเสียงมีสั่น เมื่อพบของโอชะ
หมี ย่อม เข้า ใจ ใน หมี :)

ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย หมีโหด~

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7