หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: โลกสีส้ม  (อ่าน 71151 ครั้ง)
กำลังเป็นที่นิยมสิ โลกสีต่างๆ นั่น
โชคชะตาของโลก+โชคของผม ขึ้นอยู่กับสีเขียว
แต่มีสีหนึ่งที่ความหมายประหลาด มันดูเหมือนมีอะไรผิดพลาดแต่สดใส
มันคือสีคู่ตรงกันข้าม มันคือ สีส้ม
สองวันมานี้ ผมรู้สึกดีกับสีส้ม โดยไม่ทราบสาเหตุ
ที่บ้านมีดอกปีบเยอะ แต่กำลังคิดถึงส้ม สีส้ม ต้นส้ม ดอกส้มแสนรัก
ผมไม่มีต้นส้มในบ้าน เอาดอกปีบวางกลางแดดสักพัก ในที่สุดมันก็กลายเป็นสีส้ม
เมื่อเปิดพิกาซ่าขึ้นมา ทำการทดลอง เอ๊กซเพอริเมนท์ป้าบๆ เข้าไป
พิมพ์คำว่า orange ปร๊าบ อดีตอันสดใสและกลับตาลปัตรก็หล่นออกมา
ราวกับการปอกผิวส้มเขียวหวาน แล้วได้พบฮอลล์เมนโทลิปตัสอยู่ในนั้น
อยากจะหวาน อยากจะมันกันละนะ แต่ผมเคยเทเกลือในขวดใส่กาแฟ
แล้วมานั่งนึกว่า ความผิดพลาดมันมีเสมอล่ะ มันไม่น่าจะใช่ปัญหา
เอากาแฟไปต้มมาม่าอีกต่อ เอ่อ อร่อยดีมากแฮะ นี่จะช่วยทำให้โลกหายเค็ม
ใครมีเรื่องอะไร ทำนองนี้ เล่าได้ ซักถามได้ ผมยังมีอีกห้าสิบห้าเรื่อง รอผสม
เรื่องสร้างสรรค์ ล้วน ๆ :)

สี ส้ม เธอ เย็น ชา ไหม :)

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
เห็นสีส้มแล้วนึกถึงฮอลแลนด์เลย  ฮือๆ~

กาก
 กรี๊ดดดดด
ผมว่า ชุดและกราฟฟิกทั้งหมดของทีมฮอลแลนด์
สวย ลงตัว และเด็ดที่สุดแล้ว ไม่น่าตกรอบเล้ยยยย

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
มีสีส้มแล้ววว  กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
มาอีกสี  กรี๊ดดดดด
เพิ่งกินแครอทปั่นไปเมื่อกี้เอง

ส้มซะ..
ผมกำลังงงๆเรื่องสี เขียวตรงข้ามกับแดง ส้มตรงข้ามน้ำเงินหรือเปล่าครับ จำได้ว่าเหลืองตรงข้ามม่วง เกย์แอบ

อสูรศาสตรา พลังแห่งพสุธา ฟ้าร่วมลงทัณฑ์
เหลืองไม่น่าตรงข้ามกับม่วงนะ น่าจะน้ำเงินมากกว่า

ส่วนส้มน่าจะตรงข้ามกับม่วงนะคะ
จากหลักการแต่งหน้าว่าด้วยการเลือกสีเมคอัปเบส  แหยะ
แดงตรงข้ามเขียว
ม่วงตรงข้ามเหลือง
และน้ำเงินตรงข้ามส้ม  กร๊าก
เจ๊จอยตัดหน้า
อุตส่าห์เรียนวิชาเลือกศิลปะมา กำลังจะได้ใช้แล้วแท้ๆ ชิ
ตามหลักศิลปะว่าไงอ่ะ  หมีโหด~

นี่ตามหลักการแต่งหน้านะ  กร๊าก กร๊าก
จำได้ว่าเคยเรียนทฤษฎีสีด้วย
แต่ลืมหมด  หมีโหด~
ก็แบบเดียวกะแต่งหน้านั่นแหละครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่แปลกใจเลยตูตกศิลปะได้ไง  กร๊าก
ว่าแล้วก็ขอตังค์เจ้านายเป็นเรียนแต่้งหน้าดีกว่า
แล้วเสนอโครงการว่าอบรมคอร์สศิลปะว่าด้วยเรื่องสี  กรี๊ดดดดด
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13