หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...กินเม็ดมะเขือกันไหม?  (อ่าน 16816 ครั้ง)
   สืบเนื่องมาจากกระทู้ของเดือนเรื่องเม็ดฝรั่ง แต่ของผมเป็นเม็ดมะเขือครับ ไม่ว่าจะเป็นมะเขือยาว
มะเขือเปราะ มะเขือเทศ มะเขือพวง คุณกินเม็ดหรือไม่กินเม็ดมะเขืออะไรบ้างครับ แล้วมีเหตุผลอะไร
ถึงไม่กิน

ส่วนตัวผมเองจะกินเม็ดมะเขือบางประเภทครับ ที่เห็นว่าเม็ดมันเล็กเคี้ยวสบาย เช่น มะเขือเทศ
มะเขือพวง มะเขือยาว(แต่ถ้าเจอเม็ดใหญ่ๆก็ต้องนั่งเลาะออกก่อน) ส่วนมะเขือเปราะลูกใหญ่ๆ
แม้จะใส่ในแกงหรือต้ม ผมก็ต้องจ้วงเม็ดออกก่อนหละครับ บางทีโดนว่าว่าซื้อมะเขือมากินไม่คุ้ม
ค่าเงิน  หมีโหด~

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไม่กินค่ะ นิดเดียวก็ไม่กิน ไม่ชอบอย่างแรง ไม่ล่ะ

ถ้าอ่อนกิน แก่ไม่กิน  หมีโหด~

ถ้าเอาไปผ่านความร้อนยิ่งไม่กินทั้งเนื้อทั้งเม็ด  หมีโหด~
กินหมดเลยค่ะ

แต่ไม่กินมะเขือพวง กินครั้งแรกรู้สึกว่ามันขม เลยไม่กินอีกเลย
กินเรียบครับ  หมีโหด~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ไม่กินมะเขือครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กินหมดครับ  อืมมมมห์
กินเรียบครับ  หมีโหด~/

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ไม่กินมะเขือค่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
กินแบบไม่ตั้งใจ มันติดมาได้ไหมคะ  อ๊าง~

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม
เห็นต้นก็อ้วกแล้ว ยิ่งมะเขือเม็ดเล็กๆ เขียวๆ ในแกงเนื้อด้วย  ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2008, 15:47 น. โดย โก้ » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
โหยพวกนี้นี่ เดี๋ยวให้พ่อทำน้ำพริกมาให้เลยนี่  :หิว:

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม
กิน ยกเว้นพวกมะเขือเปาะ ที่เม็ดแข็ง ๆ จะไม่กินจ๊ะ

เลวยั้นเงา
 ถามอีกนิดซิครับ มะเขือนมสาว มันคือมะเขือที่หน้าตาเป็นยังไงครับ แล้วเขาเรียกแบบนี้กันทุกภาคหรือเปล่า

ปล.กระทู้นี้คุยเรื่องมะเขือได้ทุกเรื่องนะครับ  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ลูกสีขาว ๆ หรือเปล่า  งง

เลวยั้นเงา
หน้า: [1] 2 3 4