หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่... กินเม็ดมะขามคั่วกันไหมครับ  (อ่าน 11833 ครั้ง)
 กร๊าก
ตั้งตามเทรนด์

ตอนเด็กๆได้กินบ่อย เดี๋ยวนี้หายาก
จำได้ว่าไม่อร่อยเลย แต่ไม่กินก็ไม่ได้ อาจโดนเหยียดหยามว่าไอ้อ่อน กินเม็ดมะขามไม่ได้

่ก็เลยต้องอมไว้นานนนนนนๆ
มันจะนุ่มขึ้นหน่อย พอเคี้ยวได้

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กร๊าก

นัทไม่เคยกินอ่ะค่ะลุงอ๋าห์ เป็นยังไงเหรอคะ  งง

เลวยั้นเงา
กินค่ะ เคี้ยวกุบกับๆ

ตอนประถมเพื่อนเคี้ยวที่เดียว เป็น 10 เม็ดแล้วครูมาพอดี
มันรีบเคี้ยวรีบกลืนสำลักหน้าดำหน้าแดง  กร๊าก กร๊าก
เมื่อก่อนได้นะ  ขบมันส์ดีด้วย   :หิว:

ตอนนี้ ไม่ไหวแล้ว  กลัวว่าที่จะแหลกหนะฟันตูเอง   ฮือๆ~

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เคยกินตอนเด็กๆเหมือนกันค่ะ  กร๊าก
ขำอะ แข็งก็แข็ง เคี้ยวก็ยาก แต่ก็กินกันอยู่ได้
อร่อยดีนะ

แต่กินไป กลัวฟันบิ่นไป

(อิอิ)
  บอกไม่ถูกว่ารสชาติมันอร่อยยังไง แต่ความมันส์ในการเคี้ยวเกินร้อย คั่วใหม่ๆจะหอมดีครับ
แต่พอมานึกว่าเม็ดมะขามที่รวบรวมมาคั่วมันผ่านร้อยปากพันลิ้นมา ก็กินได้น้อยลงนะครับ  ฮี่...

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เค้าไม่ได้เอาเม็ดมะขามที่มาจากการเลาะเม็ดมะขามเปียกมาทำเหรอคะ อู้ย..
มันคือเอาเม็ดมะขามหวานเรานี่แหละ
มาล้าง(บ้างไม่ล้างบ้าง กร๊าก) แล้วเอาลงคั่วในกระทะ ใส่เกลือนิดหน่อย
เสร็จก็จะได้เม็ดมะขามคั่วหอมๆ มีรสเค็มๆของเกลือ

ตอนเด็กๆนี่ผมจะอมเอาเค็ม
แล้วก็บ้วนทิ้ง
 กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
กินครับ มันดี  ฮี่ๆ
ยิ่งเคี้ยวให้เสียงดังๆนะ

กำลังโหลดข้อมูล .....
เม็ดมะขามอะไรก็ได้ให้มันแก่พอ  กรี๊ดดดดด
ไม่เคยกินอะ
รสชาดมันจะเป็นยังไงน๊าาาา
อร่อย ขมๆ มีกลิ่นไหม้ๆ หอมๆ ในปาก

เอาไว้แทะเล่นเวลาเหงาปาก แต่เสียวฟันหักแฮะ   อู้ย..

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
ไม่เคยกินแต่อยากลองครับ  หยี
พี่เช่  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: [1] 2 3