หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 51

ผู้เขียน หัวข้อ: V3  (อ่าน 198178 ครั้ง)
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับคุณจอย

เท่าที่ฟังมา เห็นบอกว่าคนที่ช่วยวิจารณ์รูปคนอื่นในกระจู๋นั้น  ข้ามงานเค้าไปเลย  ง่ะ

perfectionist
เรียกป้าจอย เจ๊จอยเหมือนคนอื่นก็ได้
ก็ได้เรียกคุณแล้วดึ๋ยๆ ขนลุก

อาจเพราะงานอีกคนน่าสนใจกว่า
หรืออาจเพราะงานเขา ธรรมดาๆ ไม่มีจุดเด่น หรือ จุดด้อย
จนกลืนหาย

อรชอบแบบพูดกันดีๆอ่ะ
แบบปัญญาชนเขาทำกันอ่ะ  เศร้า

อร แรงว่ะ  หมีโหด~
ไม่เคยไปห้องอื่นเลยครับ  แป๊ะยิ้ม/
ข้อเสนอเบื้องต้น ผมขอแยกเป็นสองส่วน
1. F0nt.com
2. Forum

ส่วนของF0nt.com ผมอยากให้มีเพิ่มขึ้นมาตรงส่วนของดาวน์โหลดฟอนต์
ปัจจุบันเข้าไปแล้วมันมีไล่ฟอนต์ตามคนสร้าง ...
เมื่อก่อนตอนที่ฟอนต์มีน้อยๆ ก็ยังง่ายอยู่ แต่พอเริ่มเยอะขึ้นก็ชักจะยาก หาอย่างที่ต้องการไม่ได้
อยากให้มีส่วนของบอร์ด Forum ไปวางลิงก์สดเอาไว้ ในส่วนดาวน์โหลดฟอนต์ แล้วสร้างเป็นส่วนแนะนำการใช้ฟอนต์ไปเลย

และในส่วนของบทความ
อยากให้มีSection บทความที่แยกออกมาเป็นTheme รอง
อย่างตอนนี้เรามีเรื่อง ข่าวสาร อยู่ในหน้าแรก
แอบอ้าง
ประชาสัมพันธ์งาน “คิดดี เฟสทิวัล 2008” (25-06-2551)
ฟ้อนสุดฯ เล่มสองมาแล้วนะน้องพี่
ข่าวดีสำหรับคนสนใจการทำฟอนต์ !!
อยากให้หน้าแรกมันมีเลื่อนลงไปมากกว่านั้น
เช่น พอเลื่อนลงไป ฝั่งซ้าย มีบทความเกี่ยวกับฟอนต์ ... อาจจะเป็ฯในรูปแบบ ไฟล์อักษรธรรมดา / ไฟล์ MP 3 / ไฟล์ MP4
อีกด้านมีเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับฟอนต์ อย่างเช่นเรื่องในฟอรั่มบางส่วน - บทความจากฟอนต์สุด - หรือบทความพิเศษ เป็ฯไฟล์เสียง ภาพ หรือตัวหนังสือก็ได้

ค่อยๆขยับขยายกันไป ยังไม่ต้องทำเยอะก็ได้ เดี๋ยวเหนื่อย  ไม่ล่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
นั่นละครับ ถึงคิดว่า ถ้ามีห้องสำหรับน้องใหม่ สาวกใหม่ไว้ ให้เค้าเตรียมตัว รับมือกับรุ่นพี่

ก็น่าจะดีไม่ใช่น้อย  (อิอิ)

// ทำเยอะๆ ไปเลย อย่าไปกลัวเหนื่อย  แหยะ

ไหนๆ จะทำทั้งที

^
^
^
เดี๋ยวไปทำงานก่อน
แต่รู้สึกว่าผมไม่เห็นด้วยกับการตั้งห้องแยกสาวกเก่าใหม่ออกจากกัน  ไม่ล่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

บอร์ดที่ตอบแบบปัญญาชน มีที่ไหนแนะนำมั่งครับ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
^
^
^
เดี๋ยวไปทำงานก่อน
แต่รู้สึกว่าผมไม่เห็นด้วยกับการตั้งห้องแยกสาวกเก่าใหม่ออกจากกัน  ไม่ล่ะ

เห็นด้วยกะหมอค่ะ ลันล้า

ที่นี่ครับ

เรียกป้าจอย เจ๊จอยเหมือนคนอื่นก็ได้
ก็ได้เรียกคุณแล้วดึ๋ยๆ ขนลุก

อาจเพราะงานอีกคนน่าสนใจกว่า
หรืออาจเพราะงานเขา ธรรมดาๆ ไม่มีจุดเด่น หรือ จุดด้อย
จนกลืนหาย

อร แรงว่ะ  หมีโหด~

อ๊ายยย อรไม่ได้ว่าคนในนี้น๊า
อรหมายถึงพวกว๊ากเกอร์อ่ะ ก็เจ๊จอยพูดถึงว๊ากเกอร์ขึ้นมา
คืออรไม่ชอบเรื่องการว๊ากน้องอ่ะ ตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยแล้ว เลยมีอคติกับระบบนี้น่ะค่ะ  เศร้า

ขอโทษนะแต่ไม่ได้ตั้งในจริงๆนะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ทำงานเสร็จ หมอมาเสนอเลยนะครับ

อยากอ่านความคิดเห็นจากหมอแมว  จ๊วบ

อ๊ายยย อรไม่ได้ว่าคนในนี้น๊า
อรหมายถึงพวกว๊ากเกอร์อ่ะ ก็เจ๊จอยพูดถึงว๊ากเกอร์ขึ้นมา
คืออรไม่ชอบเรื่องการว๊ากน้องอ่ะ ตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยแล้ว เลยมีอคติกับระบบนี้น่ะค่ะ  เศร้า

ขอโทษนะแต่ไม่ได้ตั้งในจริงๆนะ

ตั้งใน  งั้นเหรอ

ผมว่าแบบนี้ก็โอเคนะ  จำลองสังคมจริงๆ ไง  ไม่มีสังคมไหนหรอกที่วุฒิภาวะของคนในสังคมจะเท่ากัน
แต่ละคนก็ไม่สม่ำเสมอด้วย ทุกสังคมก็ต้องมีการปรับตัวเข้าหาด้วยกันทั้งนั้น

คือผมเห็นบางบอร์ด มันอุดมคติเกินไป มันก็เหมือนภาพลวงตานะ  
เพราะงี้แหละผมจึงรู้สึกว่าสังคมที่นี่มันให้ความรู้สึก ว่า ของจริง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ในฐานะที่เข้ามาใหม่ (ถึงตอนนี้แอ้ยังรู้สึกว่าตัวเองใหม่อยู่นะ)
ก็รู้สึกว่าชอบที่นี่ ตรงที่เอกลักษณ์ของบอร์ดฟอนต์เนี่ยแหละ .. เรื่องปรับปรุงเปลี่ยนแปลง ก็คงไม่ออกความเห็นนะคะ ..
เพราะแอ้รู้สึกว่าที่นี่ดีอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องเด็กใหม่ รวมถึงป้าลุงใหม่ๆ เหมือนจะเข้ากับกลุ่มได้ยากจริงไหม.. อันนี้แอ้ว่ามีส่วนนะคะ ..
บางทีเราก็อยากจะคุยนะ ไม่ใช่ก้มหน้าก้มตาปั่นให้เลื่อนขั้นไปคนเดียว.. แต่ก็อีกนั่นแหละ ทุกสังคมย่อมมีสไตล์
ถ้าเปิดรับคนใหม่กันง่ายๆ อาจจะกลายเป็นว่ามีเรื่องถกเถียงกันได้ง่ายๆ แล้วการเข้ามาอ่านบอร์ด มันก็จะกลายเป็นอะไรที่ไม่ทำให้เรายิ้ม..
ไม่เหมือนทุกวันนี้..  ยิ้มน่ารัก

โดนตัดหน้าไป 15+1 คน

น้องดำ

แต่เรื่องรับน้องแรงๆ เดี๋ยวนี้ไม่มีปัญหาสำหรับเอแล้วนะครับ

เพราะเอไม่ไปรับ ไม่ไปวิจารณ์ ไม่ไปแซวคนที่ไม่รู้จักเลย จะได้ดูมีสาระ น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แต่ถ้าน้องใหม่ น่ารักเหมือนในอวตารเอ

จะรีบมารับเลย  กร๊าก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 51