หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 51

ผู้เขียน หัวข้อ: V3  (อ่าน 197935 ครั้ง)
อ๊ายยย อรไม่ได้ว่าคนในนี้น๊า
อรหมายถึงพวกว๊ากเกอร์อ่ะ ก็เจ๊จอยพูดถึงว๊ากเกอร์ขึ้นมา
คืออรไม่ชอบเรื่องการว๊ากน้องอ่ะ ตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยแล้ว เลยมีอคติกับระบบนี้น่ะค่ะ  เศร้า

ขอโทษนะแต่ไม่ได้ตั้งในจริงๆนะ

ยังไงก็แรงอยู่ดีจริงๆ นะอร

อีกอย่าง แต่ละคนมันก็มีเอกลักษณ์ของมันน่ะ

เอาตัวเองเป็นตัวอย่างเลย
เคยพูดสุภาพกับไอ้บวบ
บวบบอกไม่เหมือนเจ๊เลย พูดแบบเดิมเถอะ  ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2008, 13:43 น. โดย psyfer_DeV » บันทึกการเข้า
แต่ถ้าน้องใหม่ น่ารักเหมือนในอวตารเอ

จะรีบมารับเลย  กร๊าก
บวกกันสนั่น กร๊าก

อีกอย่าง แต่ละคนมันก็มีเอกลักษณ์ของมันน่ะ

เคยพูดสุภาพกับไอ้บวย
บวบบอกไม่เหมือนเจ๊เลย พูดแบบเดิมเถอะ  ฮือๆ~
น้องดำ เคยบอกแล้วว่าพวกซอฟท์คอร์เกินไปมันดูเฟกอะ ยิ่งหน้าตาอย่างป้าด้วยนะ แหยะ

จริงจังละ ขออ่านอีกสักพักก่อนนะพี่แอน
เพราะอ่านของหลายคนแล้วชอบ แต่พออ่านไปเรื่อยๆ เจอความเห็นตรงข้ามก็ยังเห็นด้วยอยู่ดี ง่ะ

สุดท้ายสมมติว่าในเรื่องใดเรื่องหนึ่งเนี่ย ถ้ามีความเห็นต่าง ก่อนจะออกข้อบังคับมา จะมีโหวตมั้ยครับ งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2008, 13:46 น. โดย ฺบวบ [๒๕ บริบูรณ์] » บันทึกการเข้า

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
 ชิ

หน้าตาชั้นออกจะ จะ จะ

เชอะ  ชิ ชิ
เท่าที่ฟังมา เห็นบอกว่าคนที่ช่วยวิจารณ์รูปคนอื่นในกระจู๋นั้น  ข้ามงานเค้าไปเลย  ง่ะ

เป็นธรรมดาครับ
ต้องทำใจยอมรับว่านี่เป็นเรื่องธรรมดา
ที่นี่มันมีความเป็น "สังคม" มากกว่าที่อยู่ดีๆ ใครก็ไม่รู้จะมา แบบไม่ได้แนะนำตัว
ไม่ได้เปลือยตัวเปลือยใจ (เข้าใจนะ เปลือยในที่นี้คือไอ้ที่มากกว่าโพสต์แนะนำตัวแล้วก็จบน่ะนะ)
แล้วก็โพสต์ภาพ แสดงงานของตัวเองแบบนิ่งๆ แล้วก็ไป

ก็ต้องยอมรับครับว่าเราดูงานที่เพื่อนทำกับงานที่ใครไม่รู้ทำ เราจะสนุกกับของเพื่อนมากกว่า
ดังนั้นลองไปอธิบายให้เพื่อนฟังก็ได้ครับ ว่าก่อนอื่นเรามาเป็นเพื่อนกันก่อนนะ เกย์ออก
(ถ้านึกไม่ออกลองนึกถึงตอนโม่เข้ามาแรกๆ มีใครรู้จักซะที่ไหนล่ะ จนเดี๋ยวนี้แซวกันเล่นตูดเติดสบ๊าย)

อีกเรื่อง (โพสต์เยอะหน่อยเพราะเดี๋ยวจะไปข้างนอก)
เรื่องความกังวลว่า สาวกเยอะขึ้นแล้วเราจะห่างกันมากกว่าเดิมไหม
ตอบได้เลยและให้เตรียมใจไว้ครับว่าห่างมากกว่าเดิมแน่นอน
เอาแค่ตอนนี้ชาวห้องกีฬาบางคนไม่เคยเข้าไปดูในห้องศิลป์
หรือชาวห้องศิลป์ไม่เคยไปคุยในยุบสปา ทั้งนี้ทั้งนั้นก็เพราะตัวเลือกของที่สิงเรามีให้เยอะเหลือเกิน
ไม่แปลกที่คนหลายร้อยคนที่ยังมีชีวิตและพูดจาถามไถ่กันนี้จะไม่ได้คุยเรื่องเดียวกันไปซะหมด

คิดซะว่าความหลากหลายแบบน่ามหัศจรรย์นี่แหละคือเสน่ห์ของที่นี่ เจ๋ง
ตัวอย่างที่เห็นได้ชัดจากความหลากหลายนั้นก็คือผลิตผลที่ปรากฏอยู่ในฟ้อนสุดฯ ไง

คือที่ตูปั้นโครงการวีสามขึ้นมาเนี่ย
ก็เพราะจะเชื่อมโยง "หน้าแรก" ของเว็บ ให้เข้ากันกับ "สังคม" ข้างหลัง
เราจะไม่มีคำว่าข้างหน้าหรือข้างหลัง หรือไม่ต้องไปอธิบายตัวเองแล้ว
ว่าเฮ้ย ไอ้เว็บบ้าเนี่ย ข้างหน้ามันโหลดฟ๐นต์ ข้างหลังมันโพสต์รูปโป๊กันนะ
ทางที่ตูเลือกก็คือ สมานกันไปเลย ใครอยากรู้จักฟ๐นต์.คอม ก็ให้มันรู้กันไปเลยว่าเราเป็นยังไง
แต่อย่าคิดว่ามันจะจริงจัง หรือลดความสนุกเสียจนกลายเป็นเว็บใหญ่ๆ ที่ไร้สีสันของชีวิต
เหมือนงานแฟตที่ปีแรกๆ สนุกฉิบหายแต่พอปีที่หกนี่โคตรน่าเบื่อ
จนตูจำไว้เป็นตัวอย่างว่าตัวเองจะไม่เอาแบบนั้น
สบายใจได้เลยครับพี่น้องค้าบบบบบ

มีใครสงสัยเกี่ยวกับนโยบายนี้ก็ถามหรือเสนอแนะมาได้เลยครับ

ตอนนี้เรื่องที่ตูสนใจ อยากพูดคุยกันอีกก็คือ
- การเปลี่ยนไอคอนดาวให้กลายเป็นรูปสัตว์
- การเพิ่มหมวดหมู่ หรือเปลี่ยนแปลงหมวดหมู่ของสัตว์ต่างๆ
- การจัดระเบียบบอร์ดใหม่ แบ่งแยกห้อง
- การลบกระทู้เก่าที่พิการจนไม่สามารถอ่านออกได้ (อันนี้จะค่อยๆ ลบแบบเงียบๆ)
- การเปลี่ยนจากคำว่ากระจู๋เป็นกระทู้ (อันนี้เห็นด้วยกับข้อเสนอที่ว่ามานะครับ ที่ว่า "ที่นั่น" เราจะยังเรียกว่ากระจู๋)
- การร่างยักษธรรมนูญ เป็นข้อหลักไม่กี่ประโยค และกฎหมายลูกประกอบยักษธรรมนูญ ที่ให้รายละเอียดที่เป็นประโยชน์
- ประเพณีต่างๆ ที่อาจจะมีขึ้นอีก มีขึ้นใหม่ หรือปรับปรุงเพิ่มลดตามสมควร

เสนอกันมาได้นะครับ
หรือจะช่วยฟันธงอะไรก็ว่ามา วันนี้คึก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เคยพูดสุภาพกับไอ้บวบ
บวบบอกไม่เหมือนเจ๊เลย พูดแบบเดิมเถอะ  ฮือๆ~
ผมว่าไม่ต้องสุภาพก็ได้นะครับเป็นตัวของตัวเองแค่เปิดใจให้กว้างก็พอครับอย่าเพิ่งด่วนตัดสินอะไร

จริงจังละ ขออ่านอีกสักพักก่อนนะพี่แอน
เพราะอ่านของหลายคนแล้วชอบ แต่พออ่านไปเรื่อยๆ เจอความเห็นตรงข้ามก็ยังเห็นด้วยอยู่ดี ง่ะ

สุดท้ายสมมติว่าในเรื่องใดเรื่องหนึ่งเนี่ย ถ้ามีความเห็นต่าง ก่อนจะออกข้อบังคับมา จะมีโหวตมั้ยครับ งง

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ผมว่าไม่ต้องสุภาพก็ได้นะครับเป็นตัวของตัวเองแค่เปิดใจให้กว้างก็พอครับอย่าเพิ่งด่วนตัดสินอะไร

แบบว่า พูดงี้มีเฮนะเออ
 :44:ขอโทษครับ

โพสต์ข้างบนโดนตัดหน้าไป ๑๕ คน โวย
เรื่องอร(หมี-เดี๋ยวนี้้ต้องพ่วงคำว่าหมีไปด้วยเพราะพูดชื่ออรเฉยๆ นั้นจะนึกถึงน้องอรปืนโต ยิ้มน่ารัก)
พี่ว่าอรก็เป็นอร คือพิมพ์อะไรไม่ค่อยคิดเหมือนกะที่เป็นมาตั้งแต่แรก กร๊าก
นี่ก็เป็นเอกลักษณ์อย่างนึงของหมีที่เป็นมาตลอด และทำให้คนที่ไม่รู้จักเขาคิดว่าแรงไปเหมือนกัน
ฉันใดก็ฉันนั้นครับ
ไอ้การต้อนรับสาวกใหม่ๆ ด้วยความแรงในระดับเดียวกะที่อรแรงเนี่ย มันก็ให้ผลพอๆ กัน
ดังนั้นอะไรปรับได้ก็ปรับนะครับ (ตูเคยผลักดันจนประเพณีการลบน้องใหม่หายไปหมดแล้วเว้นแต่เกรียน)

เรื่องของหมอแมวที่เสนอมา
หน้าแรกของเว็บผมจะให้มันมีเนื้อหาเกี่ยวกับฟอนต์ และไทโปกราฟี่มากกว่านี้ครับ
กะว่าจะทุ่นแรงด้วยการดูดข่าวสาร ฟีดจากเว็บเมืองนอกที่พูดถึงการออกแบบและเน้นไปที่เรื่องฟอนต์มาแปะ
ใครที่สนใจแต่ไม่มีเวลาไปนั่งอ่านเว็บนอกจะได้อ่านจากหน้าแรกของฟอนต์แล้วคลิกตามไปได้เลย
(แก้ปัญหาการโหลดหนักของเซิฟเวอร์ด้วยการแปะตัวดูดฟีดให้มันโหลดจากเว็บนอกเอาเอง ส่วนเราสบาย)

หน้าดาวน์โหลดนั้นเดี๋ยวก็จะปรับปรุงใหม่อีกเช่นกันครับ
ตอนนี้กำลังดูอยู่ (ใช้คำแบบเดียวกะแกนนำพรรคร่วมรัฐบาลที่แม่งแทงกั๊กตลอด)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
:44:ขอโทษครับ

ไม่ได้โกรธนะ  กร๊าก
แต่อรเป็นแผนกต้อนรับสาวกใหม่ที่ดีนะ ลันล้า

ไม่เอาประชาธิปไตยครับ ที่นี่ไม่แห้งแล้งขนาดนั้น
ตูจะฟันธงชูจั๊กกะแร้เองว่าอะไรดีหรือไม่ดี
แต่กระบวนการที่จะได้มาซึ่งมตินั้นก็ให้คุยกันด้วยเหตุผล
เอาให้มันรู้ไปเลยว่าระบอบยักษาธิปไตยนั้น
มีชีวิตชีวากว่าหนึ่งเสียงหนึ่งโหวตแล้วก็โกงการเลือกตั้งยังไง

เฮ้ย จะพิมพ์อะไรก็พิมพ์ต่อท้ายเซ่
ตูตามอ่านอยู่ แล้วกดตอบปั๊บ ย้อนกลับไปดูอ้าวแก้โพสต์ฉิบแล้ว โวย
ว่าจะตั้งกฎห้ามพฤติกรรมแบบนี้ละนะ แต่ใช้วิธีด่าเอาดีกว่า กร๊าก

ในใจตอนนี้ ไม่อยากให้มีโหวตเลย อยากให้อ่านๆ กันไป แล้วเห็นตามด้วยทุกคนมากกว่า

มันจะอุดมคติจ๋าไปอีกเปล่าเนี่ย  เศร้า

คือที่ตูปั้นโครงการวีสามขึ้นมาเนี่ย
ก็เพราะจะเชื่อมโยง "หน้าแรก" ของเว็บ ให้เข้ากันกับ "สังคม" ข้างหลัง
เราจะไม่มีคำว่าข้างหน้าหรือข้างหลัง หรือไม่ต้องไปอธิบายตัวเองแล้ว
ว่าเฮ้ย ไอ้เว็บบ้าเนี่ย ข้างหน้ามันโหลดฟ๐นต์ ข้างหลังมันโพสต์รูปโป๊กันนะ
ทางที่ตูเลือกก็คือ สมานกันไปเลย ใครอยากรู้จักฟ๐นต์.คอม ก็ให้มันรู้กันไปเลยว่าเราเป็นยังไง

แอนจะเอารูปโป๊ ไปแปะหน้าหลักเลย  (อิอิ)

ยินดีเหมือนกัน ที่ได้มาอยู่ในช่วงการเปลี่ยนถ่ายสู่ความก้าวหน้า  ยิ้มน่ารัก

อยากให้เป็นจู๋ อยู่นะครับ  เศร้า

กระทง กระทู้อะไร ไร้สาระ  ชิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 51