หน้า: 1 ... 41 42 43 44 45 46 47 [48] 49 50 51

ผู้เขียน หัวข้อ: V3  (อ่าน 197914 ครั้ง)
แนะนำ Drupal + SMF ด้วย vgb.org.ru/download
ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว
คิดว่าหลังจากเดือนหน้าเป็นต้นไป จะเริ่มดำเนินการละ

- เปลี่ยนหน้าเว็บหน้าแรกทั้งหมดครับ อาจจะรวมถึงหน้าอื่นๆ ที่เป็น Static ด้วย
  เท่าที่ดูกะจะเอา Wordpress มาประยุกต์เป็น CMS เดี๋ยวต้องทดลองดูก่อน
- เปลี่ยนชื่อเว็บเป็น ฟอนต์.คอม เลย (จะได้ตัดปัญหาเรื่องการเข้าใจผิดเรื่องตัวสะกด แต่การสะกด url ยังเป็น f0nt อยู่นะ)
- มีใครพอทราบวิธีกันการดาวน์โหลดไฟล์ .zip แบบ hotlink (เข้า url .zip โดยตรง) ไหมครับ
  คือถ้าจะโหลดไฟล์นี้จะต้องคลิกเข้ามาอ่านรายละเอียดก่อนดาวน์โหลดน่ะ ไม่ใช่ดูด url ไปตรงๆ เลย
hotlink protection ทำไม่ยากครับ ^^"

.htaccess

RewriteEngine On
RewriteCond %{HTTP_REFERER} !f0nt.com/download
RewriteRule ^.*\.zip - [F]

โอ้ว ขอบคุณครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มาดูดความรู้ครับ  ไหว้

.htaccess มีอะไรเล่นบ้างเนี่ยครับ เริ่มสนใจละ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เมื่อวานลองอ่านๆ ดู มีอะไรเล่นเยอะเลยครับ

http://delicious.com/iannnnn/htaccess
เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ไหว้ ขอบคุณครับ เพียบเลย  อ๊ากกกกก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ทำ hotlink กับรูปเหรอ
รีวิวท่องเที่ยวตูกลายเป็นสีแดงหมดเลย  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
ไอ้มืดหมี เว็บไหนอ้ะ

ดึงไปใช้ข้างนอก หลายเว็บเลย

ช่างมันเถอะ  ฮือๆ~

Today you , Tomorrow me.
กร๊าก ฮือๆ~

ใช่ๆ รูปในบ๊อกหายโหมะเลย ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
พื้นหลังบล็อกตูด้วย    ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
กระเทือนเป็นแถบๆ  คริคริ

ตูด้วย   ฮือๆ~
ด้วย  ฮือๆ~/
กร๊าก รายงานตัวกันเป็นแถวเลย

ตูว่าเว็บตูเองก็โดนด้วยเหมือนกันชัวร์ เอือม

หน้า: 1 ... 41 42 43 44 45 46 47 [48] 49 50 51