หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38 39 40 41 42 43 44 ... 51

ผู้เขียน หัวข้อ: V3  (อ่าน 197928 ครั้ง)
ผมว่า ถ้าลับเฉพาะคนรู้ใจ มันจะรู้สึกว่า
เอ๊ย ตูไม่ได้เป็นคนรู้ใจ เข้าได้ไหมนะ อะไรแบบนี้หรือเปล่าครับ

ชื่อห้องเตรียมใจ ดูดีแล้วครับ  เจ๋ง

ห้องประกาศตัว

ห้องประกาศตน

บางที หลายๆที เรื่องที่เป็นส่วนตัว ปัจจุบันมันอัดอั้น

อยากเอามาระบาย ซึ่งโดยส่วนใหญ่ที่ระบายให้ฟังก็มักเป็นสาวกเก่าเก็บที่รู้ๆจักกัน ซึ่งก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่บางที มันก็รู้สึกแปลก ๆเพราะมีคนที่ไม่รู้จักมาออกความเห็น ซึ่งแปลว่าเค้าก็ได้อ่านด้วย

เพราะการขยับฐานะ ... เรื่องบางเรื่อง เราล็อคเฉพาะผู้คนที่เห็นได้มั่งมั้ยจ๊ะ

หรือว่ามันยุ่งยากไป ไว้โทรคุยเอาก็ได้  เพราะการโพสในบอร์ดแสดงถึงการเป็นสาธารณะข้อมูล ฮือๆ~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
สมมุติอยากสาวกใหม่อยากรู้จักกับพี่เอก็เปิดเข้ากระจู๋(หรือกระทู้แล้ว?)ไปอ่านประวัติและดูผลงานอย่างนี้เหรอครับ
ยังกับ miniplayground

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
สมมุติอยากสาวกใหม่อยากรู้จักกับพี่เอก็เปิดเข้ากระจู๋(หรือกระทู้แล้ว?)ไปอ่านประวัติและดูผลงานอย่างนี้เหรอครับ
ยังกับ miniplayground
ก็คือจะรวมกับแสดงงานเหรอครับ?

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ถ้าจะดูผลงานก็อยู่ในห้องแสดงงาน (ย่อยของห้องศิลป์) สิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วจู๋สาวกเพิ่มขึ้น...ของพี่บิ๊กล่ะ?

อันนั้นเป็นแนวพูดคุยกันนี่ครับ งง

นึกออกมะ แนะนำตัวอย่างเป็นทางการ เชิญที่นี่
นอกนั้นอยากคุยที่ไหนก็คุย หรือไงดีครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ปกติหิ้งจะเป็นห้องที่รวมกระจู๋ทรงคุณค่า กับกระจู๋แนะนำตัว เผยผิว
และหลายๆ อย่างที่ (เดือนมองว่า) ส่วนตัว
เพราะว่าหิ้งก็เป็นที่ที่จำกัดสิทธิ์ ขาจรอ่านไม่ได้ ต้องเป็นสาวกใช่มะ

ทีนี้พี่แอนอยากให้มีหลายๆ กระจู๋ในหิ้งนั้นเปิดให้คนทั่วไปได้อ่านบ้าง

เพราะฉะนั้นก็จะมีห้องๆ นึงที่แยกออกมา โดยจำกัดสิทธิ์ให้สาวกอ่านได้เหมือนเดิม (ใช่เปล่า)
โดยจะสร้างวัฒนธรรมใหม่ น้องใหม่มาก็ตั้งกระจู๋แนะนำตัวเลย ไม่ต้องไปแนะในกระจู๋เดิม

มันก็จะเป็นห้องแนะนำตัวใช่ป่าวอ้ะ แล้ว..กระจู๋หลายๆ อัน เช่นเปิดใจ อะไรทำนองนี้ที่เคยคิดๆ ไว้
จะเอาไปไว้ห้องแนะนำตัว หรือปล่อยออกมาให้อ่านกันได้โดยทั่วไปคะ ไอ้มืดหมี

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หรืออันไหนทีอยากให้เป็นส่วนตัว ก็เอาไปข้างล่างเลยดี? <-- เสนออันนี้
ประเด็นคือถ้าเราสร้างห้องยุบยับซับซ้อนมากๆ มันจะเยอะเกินน่ะ
ส่วนห้องแนะนำตัวก็เอาไว้ที่เดิม

พอนึกออกมะว่าเสร็จแล้วมันจะมีภาพออกมาเป็นยังไง น้องดำ

ไม่ล่ะ ไม่ออก กร๊าก

คือ เปิดหิ้ง
อะไรส่วนตัวมากๆ ก็ลงข้างล่าง (เปิดใจนี่ส่วนตัวป้ะ เดือนว่าไม่ส่วนตัวถึงขนาดลงล่าง แต่ก็ไม่ถึงกะเปิดให้คนอ่านอ้ะ)
แล้วห้องแนะนำตัวอยู่ไหนง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ห้องแนะนำตัวเป็นอีกห้องที่แยกออกจาก ตฟ เลย
กีฬาก็แยกออกมาด้วย นอกบ้านก็แยกออกมา
แล้วเรียกหมวดใหม่ว่า แตกฟอง เลย

แอบอ้าง
หมวด แตกฟอง
- ห้องใหม่ (เอาชื่อห้องเตรียมใจเหรอ)
   + กติกา (สงสัยว่าถ้าเอาห้องนี้มาเป็นห้องย่อยในห้องใหม่ที่คนนอกมองไม่เห็น ห้องกติกานี่จะสามารถเห็นได้ไหม)

- แตกฟอง
   + กระจู๋ขึ้นหิ้ง

- กีฬา

- นอกบ้าน

- ห้องคอม
   + หิ้งคอม
   + ห้องแฟลช

- ห้องศิลป์
   + หิ้งศิลป์
   + แสดงงาน
   + ประลอง
   + ฟ้อนสุดฯ

ถ้ามันรุงรังไปก็เสนอกันเยอะๆ ได้ครับ

ห้องเตรียมใจหรอ มันเหมือนห้องเตรียมใจเพื่อรอเชือดยังไงไม่รู้

เอาห้องรับน้องละกัน

ให้บรรยากาศเหมือนเฟรชชี่

แต่พี่ว้ากอย่าโหดมากละกัน เอาพองาม เดี๋ยวน้องจะเผ่นซะหมด  (อิอิ)
เออ ห้องรับน้อง น่ารักดี ขอบคุณครับ กรี๊ดดดดด (ตกลงเอาชื่อนี้เลย)

งี้ต่อไปเราจะเรียกสาวกใหม่ว่าเฟรชชี่ปะ ปลื้ม

พี่แอนเป็นอธิการ จอมพลังเป็นคณะบดี กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38 39 40 41 42 43 44 ... 51