หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: จัดงานวันเกิดให้ตัวเอง.... ด้วยงานศพ..  (อ่าน 10148 ครั้ง)
ไม่คิดว่าจะใกล้ตัวขนาดนี้  สู่สุขติครับ  ไหว้

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เพลงความฝันอันสูงสุดดังแว่วมาเลยแฮะ

หมวดตี้นี่ใกล้ตัวจักรีเหรอครับ รู้จักกันไหม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เป็นคนที่เล่นเน็ต เหมือนกันไงครับ แล้ว เขียนบล๊อกเขียนไดเหมือนกัน
ก็เลยรู้สึกว่าใกล้ตัว คือเข้าไปอ่านตอนไหนก็ได้ ใกล้เหมือนผมกับหน้าคอมเลย 
อ่านข่าวฆาตกรรมในเน็ต  นั่น ก็ไม่เคยเห็นข้อเขียนใครซักทีก็เลยไม่รุ้สึกว่าใกล้ตัวหน่ะ ครับ ยิ้มน่ารัก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อ๋อ ครับๆ
ทีแรกก็คิดว่าตูตกข่าว เพราะไม่เคยอ่าน diaryis (เหงื่อแตกพลั่ก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมก็ไม่เคยอ่านครับ แต่รุ้สึกว่า จะเป็นนักเรียนนายร้อยรุ่นเดียวกับเพื่อนผม เดี๋ยวลองถามดูหน่อย

สรุปก็ไม่ได้รุ้จักเป็นการส่วนตัวนะครับ แค่นี้ก็เศร้าแล้วเนอะ  ฮือๆ~

อ่านไดที่เค้าเขียนแล้วเศร้านะ

สงสารแม่เค้าจัง

Las Noches Rubicundior
ขนลุกครับ แม้จะไม่เคยเข้าไปอ่านเลยก็ตาม

แสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
... ตี้รู้ว่าเสี่ยงทุกครั้งที่ออกทำงาน อะไรก็เกิดขึ้นได้ทุกวินาที ปลอบใจตัวเองไว้ตลอดว่าตายไม่ได้ แต่ถ้าเกิดมีวันนั้นจริงๆ ก็ไม่เสียดายนะ เกิดมาตายครั้งเดียว ตายเพื่อชาติ ไม่กลัวและไม่เสียดายเลยจริงๆ ...

ขอแสดงความเสียใจ และ ขอใหไปสู่สุขคตินะคะ
คนดี ๆ คนนึง ที่ต้องนองเลือดให้กับแผ่นดิน ด้วยเกียรติ ศักดิ์ศรี และความภาคภูมิใจ
แต่สงสารคนที่อยู่ข้างหลัง คนที่เป็นที่รัก ทั้งแม่ ทั้งครอบครัว  ฮือๆ~

...โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่  ถ้ามีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน

จะยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ         ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย..

ได้อ่านเรื่องราวของคนที่หัวใจยิ่งใหญ่ขนาดนี้  ทำให้ประจักษ์ใจว่า

ในผืนดินยังมีคนอีกมากมายเหน็ดเหนื่อยเืพื่อให้เราหลับสบาย

และลำบาก สละชีวิต เพื่อรักษาชาติไว้  ให้ไอ้บางคนมันโกงกินและเสพสุข!

ขอให้ความดีคุ้มครองให้หมวดไปสู่ำภพภูมิที่ดีด้วยค่ะ ไหว้
ไปสู่สุขคติครับหมวด หมวดทำหน้าที่ได้ดีที่สุดแล้ว  ไหว้

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เจอในบล็อกมุงตอนอาทิตย์ที่แล้ว เศร้าเหมือนกันค่ะ เศร้า
RIP นะคะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ในข่าวที่ออกมีถ่ายโทรศัพท์มือถือแม่เขาที่มี SMS สุขสันต์วันเกิดจากเขาด้วย ฮือๆ~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เศร้าจัง สงสารแม่เค้าจัง ฮือๆ~

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X6749700/X6749700.html
เศร้า ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ประเทศชาติจะเป็นอย่างไรต่อไป...
เมื่อแต่ละวันรัฐบาลกะลังทำหมันคนดี...
กับการแก้ปัญหาที่ถูกจุด หรือไม่ถูกจุด
ข่าวมีให้เห็นอยู่ทุกวัน
เราคิดว่าเราจะช่วยทำให้มันดีขึ้นมาได้ไหมคะ
ส่วนตัวพี่คิดไม่ตกค่ะ
ได้แต่ขอไว้อาลัย
(พี่เองก็มีเพื่อนรักเป็นอาจารย์อยู่ที่มหาวิทยาลัยที่จังหวัดภาคใต้ ได้แต่ขอให้พระคุ้มครองมันค่ะ)

Vanat
หน้า: 1 [2] 3