หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 43

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมงานบักเต้ย  (อ่าน 286188 ครั้ง)
เส้นสวยมาก
เป็นงานที่ดูทรงพลังดีจัง ส่วนเชื่อมต่อดูเนี๊ยบดี

ชอบความดิบของวัสดุมากๆ หินในสระสะท้อนก้อนใหญ่ๆ เท่ดีแท้  เจ๋ง

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ลงชื่อไว้ ก่อน
งานเทพ ต้องชม เจ๋ง

แอบอ้าง
เหล็กหนวดกุ้งที่โผล่ออกมาจากพื้น

คืออะหยังครับ อู้ย..

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ลงชื่อด้วยคนค่ะ..

เห็นงานจากจินตนาการแบบนี้แล้ว ตอนสร้างคงท้าทายน่าดู  กรี๊ดดดดด

ช่วยตอบค่ะ เหล็กหนวดกุ้งคือเหล็กเส้นขนาดเล็กที่ฝังไว้ในคอนกรีตหล่อสำเร็จต่างๆ
เพื่อที่ตอนเอามาประกอบจะสามารถยึดเกาะกับพื้นผิวอื่นๆ ได้ค่ะ

พี่แอ้   มืออาชีพมาตอบเลย  กรี๊ดดดดด  เจ๋ง

เจ๋งๆ  เมื่อสถาปนิก มาเจอกับวิศวกรหญิง   อืมมมมห์   
อุ๊ยยย พี่เต้ย สุดยอดไปเลยค่ะ  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
คืออะหยังครับ อู้ย..

เหล็กที่ยื่นๆ เหมือนในรูปเล็กอะครับ ใก้ปูนที่หล่อคนละทีกันเชื่อมกันได้อะครับ

ต้องให้แจ้งเตือนจู๋นี้ด้วยแล้ว กรี๊ดดดดด
ปล. ลุงอ๋าห์เดี๋ยวนี้ไม่มีอัพเดทเลยนะครับ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
นี่สิมืออาชีพจริง มีภาพประกอบด้วย..  เจ๋ง

โห
สวัสดีครับทั้งวิศวกร สถาปนิก(ไอ้แอนไม่เกี่ยว) นักออกแบบ
งานนี้รวมหัวกันวิจารณ์งานกันได้เลย

ขอบคุณรูปประกอบจากคุณบวบด้วยนะครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)
นึกอยู่ตลอดว่าเหล็กมันต่อไม่เสร็จ คือทำมาเกิน ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
มันมีเหล็กชื่อหนวดกุ้งอยู่ในโลกด้วยเหรอ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ทีวียังมีเสาหนวดกุ้งเลยนะ  ฮี่...

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
มาแปะรอดูด้วยเหมือนกัน  แป๊ะยิ้ม

มันมีเหล็กชื่อหนวดกุ้งอยู่ในโลกด้วยเหรอ ง่ะ

อ.หนอยก็สอน ยังจำไม่ได้อีก  โวย

อ.หนอยก็สอน ยังจำไม่ได้อีก  โวย

ตอนเรียนซ่อมคอน1 อ.หนอยให้ผมทำ 3D โมเดล
การต่อคานแบบมีเหล็กหนวดกุ้งด้วยนะเนี่ย  ฮือๆ~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 43