หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 153

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงกับผู้ชาย (แตกหน่อ)  (อ่าน 561546 ครั้ง)
กลับหอก่อน รออ่านของหมอนะครับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ขอทำงานก่อน
เดี๋ยวมาเขียนต่อเหมือนกันครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 *

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
อ่อ กำนันคิดแบบนี้นี่เอง  น้องดำ

กาก
โดยส่วนตัวแล้วไม่ชอบผู้หญิงแต่งหน้าจัดครับ
โชคดีที่แฟนเป็นคนแต่งหน้าบางๆ ทาแป้ง ลิปสติกสีไม่จัด ซึ่งผมมองว่าน่ารักแล้ว

แม้แต่แม่ตัวเอง ผมยังมองว่าแต่งหน้าจัดเลย คือเห็นมาตั้งแต่เด็ก ปากแดงหน่อยผมก็ว่าแล้ว
ทาโน่นทานี่ไปทำไมมากมาย สุดท้ายก็มาล้างออก
แล้วจะมาบ่นว่าหน้าเป็นยังงั้นยังงี้ไม่ได้นะ ตัวเองแต่งเอง

คือไม่ได้มีอคติอะไรหรอกนะกับคนที่แต่งหน้าจัดน่ะ แต่ดูแล้วมันเกินงามครับ
เออถ้าคุณต้องทำงานที่เกี่ยวข้องกับการใช้หน้าหรือการแต่งกาย อันนี้ไม่ว่าครับ
ทำไปเพราะหน้าที่และความรับผิดชอบ

อย่างที่โรงงานผม เค้ามีห้องควบคุมปริมาณฝุ่น 100k , 10k คือใครเข้าโซนนี้ห้ามแต่งหน้า
ห้ามทาแป้ง ห้ามทาแม้แต่โลชั่น จะมีคนคอยเช็คตลอด แต่งมาโดนเล่นงาน ให้สวยแบบธรรมชาติ
ซึ่งผมว่าแผนกนี้ดีแฮะ ไม่ต้องเปลืองเงิน แถมหน้าใสเด้งเชียว

ผู้หญิง สวย น่ารัก ต่อให้ไม่แต่งหน้า หรือแต่งหน้า แต่งแฟชั่นจ๋าหรือแค่ชุดลำลองสบายๆ
ถ้าเดินผ่านมาผมก็มองหมด แล้วก็ชอบหมดด้วย ถ้าไม่ตัวให้ดู 11รด จนเกินงาม
(ความคิดผมก็คือก็คนน่ารัก ทำไงก็น่ารัก ไม่เห็นต้องแกล้งทำโน่นทำนี่เพื่อดึงดูด)
แต่ถ้าแต่งซะจนเวอร์เป็นนางเอกงิ้ว อันนี้ก็คงต้องมองส่วนอื่นแทนแล้ว
ซึ่งคุณจะชอบหรือเปล่า ถ้าผมไม่มองหน้าคุณแต่ไปมองหน้าอกคุณแทน
อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ผู้หญิงชอบหรือเปล่าประเด็นนี้

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
 *   ยิ้มน่ารัก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

ไก่งามเพราะขน คนยิ้มเพราะลิปสติก  น้องดำ

เวลาต้องคุยกับผู้หญิงน่ารักๆ ใส่เสื้อคอลึกๆ นี่มันเกร็งมากเลย

แฟนเคยบอกว่า เวลาคุยกับผู้ชาย แล้วเค้าเลื่อนสายตามามองนม ผู้หญิงจะรู้ตัวหมดแหละ

ใจไม่ได้อยากมองหรอกนะ แต่ลูกตานี่มัน บังคับไม่ได้(เฉพาะเวลานี้)จริงๆ

ปล. ไม่ได้หมอแมวนี่งงกำนันไปอีกนานเลยนะเนี๊ยะ  กร๊าก

กาก
หมอแมวเริ่มแกะรหัสผมออกแฮะ
..
 อวัยวะ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
เรื่องมองนมนี่เจอกับตัว พยาบาลที่รพ.ก็บ่นอยู่  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไปหารูปมาจากไหนเนี่ย กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

เวลาต้องคุยกับผู้หญิงน่ารักๆ ใส่เสื้อคอลึกๆ นี่มันเกร็งมากเลย

แฟนเคยบอกว่า เวลาคุยกับผู้ชาย แล้วเค้าเลื่อนสายตามามองนม ผู้หญิงจะรู้ตัวหมดแหละ

ใจไม่ได้อยากมองหรอกนะ แต่ลูกตานี่มัน บังคับไม่ได้(เฉพาะเวลานี้)จริงๆ

ฮือๆ~/

มันมีอีกกรณีหนึ่งนะ
เวลาคุยๆ กันเนี่ย แล้วฝ่ายหญิงทำท่าก้มมองอกตัวเอง แล้วเอามือปิดๆ หรือขยับคอเสื้อเนี่ย
มันเหมือนสัญลักษณ์ของการโดนด่า ว่าไอ้ลามกเลย
ทั้งที่จะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม

แต่เรื่องสายตามันพาไปเองเนี่ย มันจริงๆ นะ

ถ้าคุยกับคนที่แต่งตัวไม่ค่อยมิดชิดเนี่ย ก็ต้องพยายามไม่สบตา ไม่ก็หันหน้าไปมองนั่นมองนี่ทางอื่น

เกร็งๆ เนอะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

Today you , Tomorrow me.
โชคดีที่เกิดเป็นอย่างนี้ ฮิ้ววว /
มองไปก็ไม่ได้รู้สึกอะไร กร๊าก

ฮ๋า!!! ไม่รู้สึกอะไรกับผู้หญิงเลยเร๊อะ   อู้ย..

กาก
มันก็มีบ้างนะครับ เป็นส่วนน้อย
แต่ปกติผมไม่ค่อยสนใจทั้งรูปร่างทั้งหน้าตาอยู่แล้ว
ชอบคนที่ถูกชะตาด้วยจริงๆ มากกว่า

เวลาผู้หญิงอยู่ในดงเครื่องสำอางค์ตามห้างหรือตามร้านขายเสื้อผ้า เหมือนกับเด็กอยู่ในแผนกของเล่น
ลองโน่น ลองนี่ แล้วก็ชอบมาถามผู้ชายว่า ดีมั๊ย สวยมั๊ย ....ถ้าบอกว่า "ไม่รู้ แล้วแต่เธอ..." หรือ บอกว่า "ไม่ดี ไม่สวย"
ก็จะมาหาว่าไอ้เรามันผู้ชายไร้เทสต์ ไม่รู้จักแฟชั่น (ตรูเป็นผู้ชายปกตินะเว่ย ไม่ใช่ บก.นิตยสาร Volk ที่จะรู้แฟชั่นไปหมด  โวย)
แล้วจะมาถามตรูทำไมเนี่ย ทำให้ผู้ชายหมดความมั่นใจอีก

.... ทางออกที่ดีที่สุดเลยต้องบอกว่า "ดีๆ สวยๆ" (ทั้งๆที่บางทีเบื่อ คิดใจว่าเมื่อไหร่มรึงจะเลือกเสร็จเนี่ย ฮิ้ววว)
ซึ่งบางทีเกิดซวยขึ้นมาโดนรู้ทัน ก็จะโดนด่าอีก "ถ้าชมเพราะเบื่อ ทีหลังก็นั่งอยู่บ้านก็ได้ รึไปเดินที่อื่นรอเหอะ  อู้ย.."
....หรือบางทีบ้ายอ เชื่อคำพูดที่ไม่ตั้งใจที่เราบอก แม่งก็จะซื้อแบบไม่ยั้งคิด...

ครีมทาหน้ากระปุกละ 2,800 บาท

ผู้ชาย: "เห่ยแพง จะซื้อทำไมเนี่ย เห็นที่บ้านมีตั้งหลายกระปุกแล้ว"
ผู้หญิง: "อย่างเธอจะรู้อะไรกัน มันคนละอย่าง ไอ้ที่บ้านน่ะมัน บลาๆๆๆๆๆ  ใช่ซี้~" (คือกูจะซื้อมึงจะทำไม)
ผู้ชาย: "เออๆ แต่มันตั้ง 2,800 กระปุกติ๊ดเดียว แพงว่ะ ง่ะ"
ผู้หญิง: "แล้ววันนั้นเธอซื้อเลนส์ติดกล้องตัวใหม่ มันเท่าไหร่? หมีโหด~"
ผู้ชาย: "7,000 ไอ้มืดหมี"
ผู้หญิง: "แพงกว่าครีมอีก  หมีโหด~"
ผู้ชาย: "แต่แม่งใช้ได้นานเป็นปี ครีมใช้ไม่กี่เดือนก็หมด  เอือม"
ผู้หญิง: "ไม่รู้อะไรอีกล่ะ ครีมมันช่วยให้หน้าชั้นดูดีไปอีกหลายปีเหมือนกัน หมีโหด~"
ผู้ชาย: " ฮือๆ~"

กระเทยพนักงานขาย: "เชื่อแฟนเถอะฮ่ะ กระปุกนี้ดีจริงๆนะน้อง ...อุ๊ย แฟนน้องนี่สวยนะฮ่ะเนี่ย ยังกะอั้มเลย เกย์ออก"
ผู้หญิง: "จริงเหรอค่ะพี่  ลันล้า"
ผู้ชาย: " ง่ะ" (มึงมาเสือกอะไรเนี่ย อีกะเทย เดี๋ยวแฟนกูแม่งก็ซื้อจริงๆหรอก ยิ่งบ้ายออยุ่)
กระเทยพนักงานขาย: "ตอนนี้มีโปรโมชั่นด้วยนะน้อง เนี่ย 2 ปุก ห้าพันห้าเอง" (แม่งลดแค่ร้อยเดียว เนี่ยนะโปรโมชั่นหอกอะไรมัน)
ผู้หญิง: "'งั้นขอ 2 ปุกเลยก็ได้ค่า  ลันล้า"
ผู้ชาย: " ง่ะ"
ผู้หญิง: งัดกระเป๋าเงินออกมา สักพักก็หันมาพูดว่า "นี่ๆ พอดีมีเงินสด 500 เอง ยืมก่อน 5 พันดิ เดี๋ยวปลายเดือนคืน นะๆๆ  เกย์แอบ"
ผู้ชาย: " ฮือๆ~" (เออครั้งนี้กูยอมมึง)

.... เจอผู้หญิงเปรียบเทียบแบบนี้สะอึก พูดไม่ออก โดนประจำ  เอือม
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 153