หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 153

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงกับผู้ชาย (แตกหน่อ)  (อ่าน 561936 ครั้ง)
ของผม สายตาจะไปตรงจุดที่เด่นที่สุดของร่างกายโดยอัตโนมัติ
 อ๊าง~ ถ้ามีผู้ชายร่างแมนมา ตูก็มองหน้าอกที่อุดมไปด้วยขนเหมือนกัน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เรื่องอ่านการ์ตูน ผู้หญิงก็ไม่เหมือนผู้ชาย

เคยหยิบของแฟนมาอ่าน สองสามที รับไม่ได้ มันไม่ล้างผลาญ  โวย

กาก
เอ้ย การ์ตูนผู้หญิงอรก็ไม่อ่านนอกจากจะตลก
หรือไม่มีอะไรอ่านแบบจริงๆจังๆนะ

เวลานั่งอ่าน Berserk หรือก้นหอยมรณะผู้ชายก็มองแปลกๆเหอะ ชิ

อันบัน ♥

ทำไมรอบข้างกายตูไม่มีผู้หญิงงุงิๆ แบ๊วๆ แง้วๆ บ้างอ้ะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

งบน้อย
ผมว่าถ้าผู้หญิงสวย น่ารักไม่ต้องแต่งยังไงก็ยังสวย น่ารักนะครับ

ผมว่าถ้าผู้หญิงสวย น่ารักไม่ต้องแต่งยังไงก็ยังสวย น่ารักนะครับ

ใช่ครับ ผู้หญิงสวยๆ น่ารักๆ ไม่แต่งยังไงก็สวยครับ

ผมโหลดบิททิ้งไว้ทุกคืนเลยครับ แบบไม่แต่งเนี๊ยะ  :หิว:

กาก

อันนี้เห็นด้วยนะ  หยี
หน้าตาดีมีชัยไปกว่าครึ่ง

// พี่เลยต้องพยายามมากๆใช่ไหมอิคคิว  ฮือๆ~

อันบัน ♥

อันนี้เห็นด้วยนะ  หยี
หน้าตาดีมีชัยไปกว่าครึ่ง

// พี่เลยต้องพยายามมากๆใช่ไหมอิคคิว  ฮือๆ~
:07:พี่อรยังต้องพยายามอีกหรอครับ :30:แซวมากเดี๋ยวโดนมือปืนข้างๆพี่ยิงเอา
ใช่ครับ ผู้หญิงสวยๆ น่ารักๆ ไม่แต่งยังไงก็สวยครับ

ผมโหลดบิททิ้งไว้ทุกคืนเลยครับ แบบไม่แต่งเนี๊ยะ  :หิว:
:27:โหลดเสร็จก็แบ่งมามั่งนะครับ

แล้วคนที่ไม่สวยไม่น่ารัก

เค้าอยากสวยอยากน่ารัก
ก็เลยแต่งไง งง

ตูว่าประเด็นคือ ผู้หญิง หลายๆ คน
นานๆ แต่งหน้าที แล้วโดนด่าเนี่ย

มันเป็นเพราะแต่งหน้าไม่เป็น
หรือ ไม่ชำนาญ หรือเปล่า
ทุกอย่าง มันเลย ขาดๆ เกินๆ
กันคิ้ว แหว่งบ้าง เขียนคิ้วเว่อร์บ้าง
ทาตาผิด ใช้รองพื้นผิดเบอร์
ปัดแก้มผิดตำแหน่ง
ทำให้ดูเหมือนไม่สบาย
อะไรประมาณนั้น
ก็กลายเป็นว่า ไม่แต่งจะดีกว่า
แต่งแล้วก็ไม่ได้ดูสวยขึ้นตรงไหน

บางคนก็แต่งซะเวอร์ไป
อย่างที่ผู้ชายหลายๆ คนด่า
ว่าแต่งหน้าเหมือนกะหรี่
(ซึ่งก็น่าแปลกว่า ผู้ชายมักจะมองออกว่า
ผู้หญิงแต่งหน้าแบบนี้ แต่งตัวสไตล์นี้ แม่ง กะหรี่ แน่ๆ  หมีโหด~)

ตูสนับสนุนให้ผู้หญิงแต่งหน้า (ให้เป็น) นะครับ
แฟนเก่าตู ตอนเรียนจบทำงานใหม่ๆ
แต่งหน้าแล้วดูแปลกตา(ตูไม่กล้าด่าว่า เสล่อ กร๊าก)
เลยบอกเค้าประมาณว่า
เออเนี่ยมันมีคอร์สเรียนแต่งหน้าตั้งเยอะ
จะไปลองเรียนดูไหม

สรุปว่า เธอไปเรียนกลับมา ก็เริ่มแต่งได้ดีขึ้น
เสริมบุคคลิกทำให้ดูดีมากขึ้น
อย่างที่บอกกันว่า เวลาที่ผู้หญิงรู้สึกว่าตัวเองดูดี
ก็จะทำให้มั่นใจมากขึ้น ในเวลาทำงาน

ภายในไม่ถึงห้าปีันับจากจบ ป.ตรี
เธอกลายเป็น Senior Manager ของ P&G ได้
คือนอกจากเก่งแล้ว มันยังมีเรื่องของบุคคลิกตรงนี้ด้วยนะครับ

แล้วคนที่ไม่สวยไม่น่ารัก

เค้าอยากสวยอยากน่ารัก
ก็เลยแต่งไง งง

:37:ผมก็ว่ามันก็ไม่ได้ดีขึ้นมากกว่าเดิมหรือเปล่าครับถึงถ้าดีขึ้นกว่าเดิมมากคนที่มาชอบก็ไม่ใช่ตัวเราปะครับเพราะยังไงก็ไม่ได้แต่งตลอด

หา เอารูปอรมาจุดประเด็นเหรอ  ใช่ซี้~

อรไม่ได้แต่งหน้าเข้มขนาดนั้นน๊า นั่นอรแต่งในเว็บบบบบบบบบบบบบบบบบ  ฮือๆ~

ผู้หญิงชอบให้ตัวเองสวยค่ะ

ถึงไม่มีใครมอง มองเองก็ได้ ก็ชั้นสวยไง ชั้นสวยยยย
เหมือนอรส่องกระจกแล้วชมตัวเอง อ้าาา มีความสุขจัง  กรี๊ดดดดด

oRn
ไม่เข้าใจ ผญ เหมือนกัน ไม่ล่ะ

เห็นมั้ยว่ามนแต่ ผช ด้วยกันที่จะเข้าใจกัน  หยี

เรื่องครีมบำรุงนี่เข้าใจนะว่าต้องใช้ ยิ่งเป็นงานที่ต้องพบปะคนนี่ยิ่งต้องดูดี
แบบที่เค้าบอกว่า ของถูกแล้วดีไม่มีในโลก เพราะฉะนั้นจะให้ครีมกระปุกละ 300
จะมาดีเท่า 3000 เป็นไปไม่ได้ (แหมมม อย่างเม้าส์ปากกาเป็นต้น)
เพราะฉะนั้นประเด็นเรื่องครีมจึงตกไป  เกย์ออก

ส่วนเรื่องการแต่งหน้าจัดไม่จัดนี่ขึ้นอยู่กับโอกาสและอาชีพ คือบางคนแค่แต่งให้ดูดีก็พอ
แล้วที่พูดๆกันว่าแต่งแบบให้เป็นธรรมชาตินี่มันยากกว่าแต่งแบบจัดๆอีก
นอกจากต้องใช้ของดี แล้วต้องแต่งเป็นอีกด้วยถึงจะแต่งแล้วไม่จืด
ถ้าบอกว่าชอบแบบธรรมชาติแล้วทาแค่แป้งเด็ก ไปคุยงานหน้ามันแผลบเป็นตูก็ขอพูดตรงๆว่า หยะแหยง  ชิ
ขนาดตัวเองยังดูแลไม่ได้ แล้วเรืองงานจะดูแลได้เหรอ ตอนนี้ ผู้ชาย อาจจะมองว่าเป็นคนละเรื่องกัน
งานก็งาน บุคลิกก็อีกส่วนกัน แต่มันคือเรื่องเดียวกันเดี๊ยนคอนเฟิร์ม
จะแต่งจัดไม่จัดให้มันเข้ากับตัวเองและโอกาส และอย่าลืมว่าเราแต่งหน้าเพื่ออะไร  เกย์ออก

ส่วนเรื่องแต่งตัว ถ้าตูเป็นผู้หญิงคงต้องเป็นคนที่แต่งตัวจัดมากๆ(คนละเรื่องกับโป๊)
ทีนี้เรื่องแต่งตัวมันก็เลยมีเส้นบางๆระหว่างเซ็กซี่กับโป๊ ซึงไม่มีเกณฑ์มาตรฐานชี้วัด
แค่อยากจะบอกสาวๆว่า แต่งไปเหอะให้เหมาะสมและสบายใจ
เดี๊ยนสนับสนุนผู้หญิงและอยู้ข้างเดียวกับคุณๆนะคะ  หยี

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
เขาอยากมั่นใจขึ้นเวลาไปพบเจอใครมั้งครับ

อีกอย่างคนที่คิดว่าตัวเองดูดี มักจะมีบุคลิกดีกว่าคนที่ไม่มีความมั่นใจในตัวเองนะครับ
ของแบบนี้ ผมว่า บุคลิก กับความมั่นใจ ช่วยได้ อืมมมมห์

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
ตูว่าประเด็นคือ ผู้หญิง หลายๆ คน
นานๆ แต่งหน้าที แล้วโดนด่าเนี่ย

มันเป็นเพราะแต่งหน้าไม่เป็น
หรือ ไม่ชำนาญ หรือเปล่า
ทุกอย่าง มันเลย ขาดๆ เกินๆ
กันคิ้ว แหว่งบ้าง เขียนคิ้วเว่อร์บ้าง
ทาตาผิด ใช้รองพื้นผิดเบอร์
ปัดแก้มผิดตำแหน่ง
ทำให้ดูเหมือนไม่สบาย
อะไรประมาณนั้น
ก็กลายเป็นว่า ไม่แต่งจะดีกว่า
แต่งแล้วก็ไม่ได้ดูสวยขึ้นตรงไหน

บางคนก็แต่งซะเวอร์ไป
อย่างที่ผู้ชายหลายๆ คนด่า
ว่าแต่งหน้าเหมือนกะหรี่
(ซึ่งก็น่าแปลกว่า ผู้ชายมักจะมองออกว่า
ผู้หญิงแต่งหน้าแบบนี้ แต่งตัวสไตล์นี้ แม่ง กะหรี่ แน่ๆ  หมีโหด~)

ตูสนับสนุนให้ผู้หญิงแต่งหน้า (ให้เป็น) นะครับ
แฟนเก่าตู ตอนเรียนจบทำงานใหม่ๆ
แต่งหน้าแล้วดูแปลกตา(ตูไม่กล้าด่าว่า เสล่อ กร๊าก)
เลยบอกเค้าประมาณว่า
เออเนี่ยมันมีคอร์สเรียนแต่งหน้าตั้งเยอะ
จะไปลองเรียนดูไหม

สรุปว่า เธอไปเรียนกลับมา ก็เริ่มแต่งได้ดีขึ้น
เสริมบุคคลิกทำให้ดูดีมากขึ้น
อย่างที่บอกกันว่า เวลาที่ผู้หญิงรู้สึกว่าตัวเองดูดี
ก็จะทำให้มั่นใจมากขึ้น ในเวลาทำงาน

ภายในไม่ถึงห้าปีันับจากจบ ป.ตรี
เธอกลายเป็น Senior Manager ของ P&G ได้
คือนอกจากเก่งแล้ว มันยังมีเรื่องของบุคคลิกตรงนี้ด้วยนะครับ

(แจ๋ว แจ๋ว) ป๋าพูดมาถูกต้องที่สุด

:37:ผมก็ว่ามันก็ไม่ได้ดีขึ้นมากกว่าเดิมหรือเปล่าครับถึงถ้าดีขึ้นกว่าเดิมมากคนที่มาชอบก็ไม่ใช่ตัวเราปะครับเพราะยังไงก็ไม่ได้แต่งตลอด

งั้นขอถามหน่อยว่า

ผู้หญิงคนนึงนิสัยดีโคตรๆ แต่หน้าตาเห่ยสุดๆ

กับผู้หญิงที่สวยมากกกกกกก ไม่แต่งก็สวย แต่นิสัยเหียกสุดชีวิต

เอาแค่เจอกันแว่บแรก ไม่เคยคุยกันเลยนะ

คุณจะเลือกจีบใคร???

ผู้หญิงใครๆก็อยากสวย เรียกว่ายังไงดีล่ะ อยากดูดีในสายตาคนอื่นบ้าง

เพื่อที่จะเปิดโอกาสได้ทำความรู้จัก

ได้รู้จักนิสัยใจคอกันต่อไปในอนาคต

ไม่งั้นบริษัทเครื่องสำอางมันจะอยู่มาได้เป็นพันๆบริษัทรึ?

เครื่องสำอาง เสื้อผ้า เป็นแค่องค์ประกอบเสริมให้ดูดี

ให้คนรอบข้างเกิด First Impression ที่ดี

จากนั้นถ้าคบหากันด้วยนิสัยใจคอแล้ว รูปลักษณ์ภายนอกเค้าก็ไม่สนแล้วล่ะ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 153