หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 153

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงกับผู้ชาย (แตกหน่อ)  (อ่าน 561532 ครั้ง)
 กรี๊ดดดดด พี่พลัมมมมมมมมมมมมมมมมม
ปล.จะถามเหมือนป้าจอยเลย

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
คนสวยแต่งแล้วไม่สวยก็มีนะครับ กร๊าก

ปล. ก่อนแฟนตูเป็นแอร์ก็ไม่เคยแต่งหน้าเลยนะ หยี

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
คิดเหมือนพี่ณตครับเรื่องแต่งไม่เป็น  กรี๊ดดดดด

ผู้ชายก็เงี้ย ไม่เข้าใจตุ้ม  ชิ

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
:37:ผมก็ว่ามันก็ไม่ได้ดีขึ้นมากกว่าเดิมหรือเปล่าครับถึงถ้าดีขึ้นกว่าเดิมมากคนที่มาชอบก็ไม่ใช่ตัวเราปะครับเพราะยังไงก็ไม่ได้แต่งตลอด

มันต่างอะไรกับการที่เราตัดผม ทรงตามแฟชั่นเพื่อให้ดูดีล่ะ
ต่างอะไรกับการแต่งการด้วยชุดเท่ๆ ที่ผู้ชายว่าดูดีล่ะ
ถ้าจะเอาตัวเพียว ก็ปล่อยซิ่ แต่งผ้าถุงผ้าขาวม้า ยังไงก็เป็นตัวเราใช่ไหมล่ะ
ที่ผู้ชายยังดูบอลเลย สนุกตรงไหนอ่ะ

oRn
ที่ผู้ชายยังดูบอลเลย สนุกตรงไหนอ่ะ

ไอ้มืดหมี/ เอ้อ จริง

แค่แต่งตัวให้ถูกกาลเทศะก็พอแล้วหรือเปล่าครับ :56:ไม่เห็นต้องแต่งอะไรมากเลย
ส่วนทีบอกว่าแต่งแล้วจะทำให้ดูดีขึ้นมันอยู่ที่การทำตัวหรือเปล่าครับ
 :37:ยังเชื่อว่าแต่งไปมันก็ยังช่วยไรไม่ได้มาก

หลุดประเด็นแล้วครับ

ส่วนทีบอกว่าแต่งแล้วจะทำให้ดูดีขึ้นมันอยู่ที่การทำตัวหรือเปล่าครับ
 :37:ยังเชื่อว่าแต่งไปมันก็ยังช่วยไรไม่ได้มาก

งั้นขอถามหน่อยว่า

ผู้หญิงคนนึงนิสัยดีโคตรๆ แต่หน้าตาเห่ยสุดๆ

กับผู้หญิงที่สวยมากกกกกกก ไม่แต่งก็สวย แต่นิสัยเหียกสุดชีวิต

เอาแค่เจอกันแว่บแรก ไม่เคยคุยกันเลยนะ

คุณจะเลือกจีบใคร???

ผู้หญิงใครๆก็อยากสวย เรียกว่ายังไงดีล่ะ อยากดูดีในสายตาคนอื่นบ้าง

เพื่อที่จะเปิดโอกาสได้ทำความรู้จัก

ได้รู้จักนิสัยใจคอกันต่อไปในอนาคต

ไม่งั้นบริษัทเครื่องสำอางมันจะอยู่มาได้เป็นพันๆบริษัทรึ?

เครื่องสำอาง เสื้อผ้า เป็นแค่องค์ประกอบเสริมให้ดูดี

ให้คนรอบข้างเกิด First Impression ที่ดี

จากนั้นถ้าคบหากันด้วยนิสัยใจคอแล้ว รูปลักษณ์ภายนอกเค้าก็ไม่สนแล้วล่ะ
อืมมมมห์

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
อรว่าผู้หญิงมันเป้นเพศที่ชอบอะไรแบบนี้อยู่แล้วอ่ะ
คือแต่งแบบไหน แต่เจ้าตัวเค้าว่าดีนี่นา

จะโป๊จะเข้ม ก็เจ้าตัวเค้าว่าเค้าสวยอ่ะ
สนุกนะแต่งตัว แต่งหน้า  ยิ้มน่ารัก

oRn
แค่แต่งตัวให้ถูกกาลเทศะก็พอแล้วหรือเปล่าครับ :56:ไม่เห็นต้องแต่งอะไรมากเลย

นานาว่าช่วยได้มากนะ ง่ะ
(อิงจากตัวเองเลย กร๊าก)

กาลเทศะคน มันไม่เหมือนกันนี่
คำว่าไม่เห็นต้องแต่งอะไรมาก คืออะไรล่ะ
เสื้อตัว กางเกงหรือกระโปรงงี้เหรอ

เคยติดต่้อธุรกิจไหม
คนหนึ่งไป แบบ แต่งหน้าสวย
อีกคนซีด โทรม
คุณคิดว่าอีกฝ่ายอยากติดต่อกับใคร
(ที่พูดไม่ใช่เอาตัวเองวัดด้วย เพราะเจอมาแล้วกับตัว)

ที่เริ่มแต่งหน้าก็เพราะหน้าที่การงาน
ผู้หญิงทำงานที่ต้องติดต่อกับคนอื่นมีกี่คนที่ไม่แต่งหน้า
ถ้าแต่งแล้วดูไม่ดี ใครมันดิ้นรนแต่งกันนักหนา
ราคาแต่ละชิ้นไม่ใช่ถูกๆ กว่าจะแต่งเสร็จก็ไม่ใช่ปาด 2 ทีเสร็จ
กาลเทศะคน มันไม่เหมือนกันนี่
คำว่าไม่เห็นต้องแต่งอะไรมาก คืออะไรล่ะ
เสื้อตัว กางเกงหรือกระโปรงงี้เหรอ

เคยติดต่้อธุรกิจไหม
คนหนึ่งไป แบบ แต่งหน้าสวย
อีกคนซีด โทรม
คุณคิดว่าอีกฝ่ายอยากติดต่อกับใคร
(ที่พูดไม่ใช่เอาตัวเองวัดด้วย เพราะเจอมาแล้วกับตัว)

ที่เริ่มแต่งหน้าก็เพราะหน้าที่การงาน
ผู้หญิงทำงานที่ต้องติดต่อกับคนอื่นมีกี่คนที่ไม่แต่งหน้า
ถ้าแต่งแล้วดูไม่ดี ใครมันดิ้นรนแต่งกันนักหนา
ราคาแต่ละชิ้นไม่ใช่ถูกๆ กว่าจะแต่งเสร็จก็ไม่ใช่ปาด 2 ทีเสร็จ

เจ๋ง ถูกต้องเลยครับ
บางทีอรว่าผู้หญิงต้องแต่งมากขึ้นเพราะเจอผู้ชายขี้นินทาด้วยแหละ

อรเคยเจอเพื่อนผู้ชายนินทาผู้หญิงนะ

"โหยยัยนี่ไม่สวยเลย"
"หัวฟู"
"แต่งตัวป้า"

เวลาได้ยินอ่ะ มันช้ำนะค้ามันเสียหน้า

oRn
(แจ๋ว แจ๋ว) ป๋าพูดมาถูกต้องที่สุด

งั้นขอถามหน่อยว่า

ผู้หญิงคนนึงนิสัยดีโคตรๆ แต่หน้าตาเห่ยสุดๆ

กับผู้หญิงที่สวยมากกกกกกก ไม่แต่งก็สวย แต่นิสัยเหียกสุดชีวิต

เอาแค่เจอกันแว่บแรก ไม่เคยคุยกันเลยนะ

คุณจะเลือกจีบใคร???

ผู้หญิงใครๆก็อยากสวย เรียกว่ายังไงดีล่ะ อยากดูดีในสายตาคนอื่นบ้าง

เพื่อที่จะเปิดโอกาสได้ทำความรู้จัก

ได้รู้จักนิสัยใจคอกันต่อไปในอนาคต

ไม่งั้นบริษัทเครื่องสำอางมันจะอยู่มาได้เป็นพันๆบริษัทรึ?

เครื่องสำอาง เสื้อผ้า เป็นแค่องค์ประกอบเสริมให้ดูดี

ให้คนรอบข้างเกิด First Impression ที่ดี

จากนั้นถ้าคบหากันด้วยนิสัยใจคอแล้ว รูปลักษณ์ภายนอกเค้าก็ไม่สนแล้วล่ะ
:37:ไม่จีบใครเลยครับแต่จะคุยกะคนที่สวยก่อน
แต่ก็อย่างที่บอกอะครับถ้าคนที่ดูดีอยู่แล้วทำยังไงมันก็ดูดีแต่ถ้าคนที่หน้าเหยียกอย่างที่บอกแต่งไปก็ช่วยไรไม่ได้มากหรือเปล่าครับแถมถ้าแต่งเยอะๆมันยังดูหลอกๆด้วยหรือเปล่าครับ?
ผู้หญิงดูบอลก็มีนะครับ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 153