หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: บรรดาท่านๆทั้งหลายจบที่ไหนกันมาคร  (อ่าน 2793 ครั้ง)
คือว่าผมเรียนปวช.ปี3แล้วอ่ะครับ อยากจะหาที่เรียนต่อ ตอนนี้ผมกะลังสนศิลปากรเพชรบุรีกะลาดกระบังอ่ะครับ  อยากได้เป็นทางเลือกเผื่อสอบสองที่นี้ไม่ติดอ่ะครับ คิดซะว่ามาช่วยเด็กใหม่ตาดำๆด้วยเถอะครับ :05:

ศักดิ์ศรีมีไว้ภูมิใจ แม้มันจะทำให้เสียชีวิตก็ตาม
อยากต่ออะไรหรือครับ งง

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ชอบอะไร ถนัดแนวไหน อยากเป็นอะไรครับ
จะได้แนะนำถูก

เรื่องศิลปากรเพชรบุรีนี่พอจะแนะได้นิดหน่อยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คอมพิวเตอร์กราฟฟิคอ่ะครับ ไม่ก็นิเทศ

ศักดิ์ศรีมีไว้ภูมิใจ แม้มันจะทำให้เสียชีวิตก็ตาม
ตอบยาวๆ กว่านี้หน่อยสิครับ
สั้นเกินก็แนะแนวไม่ถูกนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คอมพิวเตอร์กราฟฟิก

ถ้ามาเรียนเชียงใหม่ได้ แนะนำ สาขาแอนนิเมชั่น วิทยาลัยศิลปะ สื่อ และเทคโนโลยี มหาลัยเชียงใหม่ครับ

ดูแล้วสาขานี้รุ่งน่าดู

รายละเอียด camt.info (เว็บยังไม่เสร็จ)

หรือเว็บส่วตัวเค้า  asayhi.com

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ข้อมูลเยอะๆ เช่น ชอบวาดรูป อยากเรียนแนวไหน ถนัดอะไรบ้าง

แนะนำให้สอบตรง มศว ประสานมิตร

มีหลายเอกให้เลือก ทั้งออกแบบ (ออกแบบสื่อสาร , แฟชั่น , จิวเวลรี่ , ผลิตภัณฑ์ หรือ พวก 2D-3D animation ก็เห็นว่ามีนะ)  Fine art หรือสายการแสดง (เฉพาะศิลปกรรมนะจ๊ะ)

เพราะข้อสอบไม่วิชาการจ๋ามาก ถ้าฝีมือเราพอใช้ได้ + อ่านทฤษฏีเตรียมตัวให้พร้อม

โอกาสสอบติดมีมากอยู่จ้ะ

อยากถามแนวข้อสอบก็ลองไปที่ตึกศิลปกรรม มศว ประสานมิตร ถามหาเอากับรุ่นพี่แถวๆ นั้นว่าข้อสอบออกแนวไหน

เข้าหอสมุดหาข้อมูลทฤษฏีไปอ่าน ฝึกฝีมือเยอะๆ ไว้เลย

มีอะไรข้องใจ mail มาถามโลดดด rinly@fotozeed.com

เกย์ออก เกย์ออก เกย์ออก

จะได้มาบูม FOFA ด้วยกัน เอิ้กกๆๆๆ
เราจบนิเทศมาแหละ
สนุกมากๆเลย ยิ่งถ้าชอบนะ ไปเรียนมีความสุขมากๆได้ทำนู่่นทำนี่  ยิ้มน่ารัก

oRn
หน้า: [1]