หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือที่อยากให้แปลเป็นไทย  (อ่าน 2216 ครั้ง)

จู๋นี้เอาใจลุงสมต้นเลย

มีหนังสืออะไรแนวไหนที่อยากให้แปลเป็นไทยบ้างครับ
จะได้อ่านเข้าใจลึกซึ้งไปมากกว่านี้  กรี๊ดดดดด

หรือว่าบางเล่มที่อยากอ่านแต่ดั๊นไม่มีแปลไทย ลุงสมต้นจะได้เอาไปแปลให้  เกย์ออก

ของเอตอนนี้ก็
God Delusion ของ Richard Dawkins ครับ ศัพท์ยากมาก  ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
Silmarillian ค่ะ ของ Tolkein
เห็นเด็กๆ สาวกลอร์ดเขาอ่านกันได้ ก็เลยซื้อมาบ้าง.. โอ้..ยากกว่าที่คิดแฮะ
จนป่านนี้ยังกองจมฝุ่นอยู่เลยค่ะ..

แล้วก็.. หนังสือชุด The Dark Tower ของ สตีเฟ่น คิง อยากให้สำนักพิมพ์เขาแปลเป็นไทยให้เร็วๆ หน่อยน่ะค่ะ..
ตอนนี้หนังสือเขาเขียนจบไปแล้ว รู้สึกจะ 13 เล่ม ตอนนี้เพิ่งมีวางขายเป็นภาษาไทย 2 หรือ 3 เล่มเองมั้งคะ
กลัวว่าจะตายซะก่อนจะได้อ่านจบ แล้ววิญญาณจะค้างคาใจมากๆ ..  ฮิ้ววว
(อ่านเองไม่ไหว ท่าทางยากเหลือเกินค่ะ)

WarHammer ครับ โดยเฉพาะตระกูล 40K  หยี

... กอล์ฟจ๊ะ
มาแปะไว้ก่อน พี่สมต้นจะแปล text พวกหนังสือเรียนเปล่าเนี่ย  น้องดำ

หน้า: [1]