หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: ครูย้ง---life is shit 7  (อ่าน 140173 ครั้ง)
สวัสดีครับ---------โดยเฉพาะพี่แอน

เราเป็นชาว เลือดเขียวเวอริเดี้ยนเช่นกันนะครับ ( มอนสเตอร์ยก มหาลัย)

พี่แอนจำผมไม่ได้หรอก แต่ถ้าพูดถึงงานผม พี่แอนน่าจะจำได้

อันนี้ส่วนตัวหน่อย " ผมเป็นคนที่เขียนการ์ตูนลง วารสาร play ปีแรกอ่ะครับ" (ที่มีพี่ โจนัท เป็นบ.ก. อ่ะครับ  ใครจำได้บ๊างงงง )

"แล้วก็ การ์ตุนที่ลงในหนังสือรับน้อง ปีแรก  ก็ ปีเดียวกับที่ลง play นั่นแหละครับ"

พี่แอนจำผมได้ไหม---(ไม่ได้ กรี๊ด ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด)

งั้นเอาอีกเรื่อง  ตอนที่พี่เอาแผ่นฟอนต์ 1 ไปขายที่แฟต ผมยังไปซื้อเลย

แต่ผมไช้ฟอนต์ไม่เก่ง   โฟโต้ชอป ยังไม่ได้แตะเลย

หันเหไป ร้องเพลง กะ สอนหนังสือ ตอนเรียนจบไหม่ๆ  รุ้สึกไม่ชอบ  เลยกลับมาหางานวาดรูปทำ  แต่อะไรๆๆ  มันก็ต้องเริ่มใหม่เนาะ

เลยกลับมาวาดอันนี้

เอาล่ะ พูดถึงงานกันหน่อย    

"life is ชิด= ชีวิต is here"  ตั้งใจไว้ว่าจะเป้นการ์ตูนที่เขียนเกี่ยว อะไรละ ชีวิตอ่ะสิครับ ชีวิตอันบัดซบของข้าพเจ้า

แต่ตอนนี้อาจจะ ดู เกี่บวกับโรงเรียนเยอะหน่อย เพราะข้าพเจ้าเป็นครู รร มัธยมน่ะคตรับ ตอนนี้  

อันนี้ วาดตอนไปรับปริญญาที่ศิลปากร ครับ ท่าน สดๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2009, 21:26 น. โดย tommyrnb » บันทึกการเข้า
แน่นอน  แล้วการ์ตูนอยู่ไหน

อยู่นี่ๆๆๆๆ ผม ก็เขียน มุขแรก อาจจะดู ตันๆๆ  นิดหน่อย  นะครับ 

อันนี้ คือตอน ที่1   ระเบียน+ hi5   

มุขระเบียนสะสม เนี่ย ผมโดนเองกับตัวจริงๆเลย    ตอนนั้น ( ก็ไม่นานหรอกครับ  เดือนที่แล้วเอง)  ผมสอนแนะแนวอยู่  โดยเป้นเวลาที่ให้นักเรียนใหม่ ม.1 กรอกระเบียนสะสม    แล้วก็มี เด็กมาถามเกี่ยวกับ บุคคลที่ติืดต่อได้ ในเวลาฉุกเฉินน่ะครับ

มุข hi5  อันนี้ ด้นเองนะครับ  แต่ หนู ทิพภา เนี่ย ลูกสิดประจำชั้นผมจิงๆ นะ

กรี๊ดดดดด แนะนำตัวด้วยงานเลย โอ้โห

พี่จำย้งไม่ได้แน่ๆ แต่พี่จำ Play! ได้นะ
เป็นความสุขเล็กๆ เวลาหยิบมาพลิกอ่านซะทุกทีเลย
ว่าเมื่อก่อนสมัยปีสี่ตูก็เคยเป็นบอกอสีเขียวมาก่อนเหมือนกัน

ไหนลองแนะนำตัวกะเพื่อนกะพี่น้องคนอื่นๆ ดูมั่งครับ
เขาจะได้รู้จัก และเราจะได้รู้จักกันอีกครั้ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กรี๊ดดดดด จำไม่ได้เหมือนกัน
การ์ตูนน่ารัก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อันนี้ตอนที่ สอง ครับ  ----ชื่อพ่อ+เข้าแถวครับ

อันนี้ก็โดนตอน เขียนระเบียนสะสม เหมือนกัน
เวลาเขียนระเบียนสะสม เนี่ย สิ่งทีี่เด็กๆ ม. 1  จะชอบเอามาฟ้องผมก็คือ

"อาจารย์ๆๆมีคนมาล้อชื่อพ่อผม  " 

" มันแอบดู ชื่อ่พอ่ผมในระเบียนครับอาจารย์"

แน่นอนน  ผมไม่ได้ชื่อ นาตาลี เกลโบวา เพระาฉะนั้น ผมไม่รักเด็ก 

ใครล้อชื่อพ่อ ผมจะทำการขู่ว่า

จะล้อชื่อพ่อมันคืนเอง

สรุป เงียบไป 555+

ส่วนเรื่องของเข้าแถวตอนเช้าเนี่ย

ด้นเอาน่ะครับ แต่เรื่องเข้าแถวแล้วร้อนเนี่ย
เป้นประเด็นหลักของ โรงเรียนผมมากๆ เลย
ผอ  ขึ้นพูดทีก็ยาว 
มีกิจกรรม ก้ยาว
สวดมนต์ไหว้พระ ปฏิญาณตน บลาๆๆๆ

ก็สงสารเด็กนะครับ  แต่ครูประจำชั้นเนี่ย จิงๆ แอบแว่บเข้าร่มได้นะ แต่ ไม่ค่อยแว่บอ่ะ สงสาร กลัวเด็กมันเกลียด

ถ้าอ่านเพลย์ ก็ต้อง จำได้สิคะพี่ขา การ์ตูน มันก็มีอยู่หน้าเดียวอ่ะค่าาา

ปล. ต้นฉบับ หนู ไปอยู่ที่สโม หมดแร้นค่าาาาาา

เด้า จะปั่นงานใหม่นะคะ   คุณขา
กร๊าก เฮ้ยอันซ้ายนี่เจ๋ง

// ส่วนเพลย์ เดี๋ยวจะลองไปค้นๆ ดูในกรุครับ น่าจะมีเก็บไว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก ชอบอันซ้าย เจ๋งจัง
ลายเส้นน่ารัก กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ตามอ่านๆ กรี๊ดดดดด

ไม่ได้มีส่วนกะกองบอกอ
แต่เป็นเลือดเขียวที่ได้อ่าน Play!

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ชอบคำว่า Life is ชิด = ชีวิต is Here กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
 เจ๋ง การ์ตูนดูง่าย สนุกในตัว

ล้อชื่อพ่อมันคืนเลยลูก  กร๊าก

เล่นฮิห้ากับเขาด้วย

(ตอนตูเรียนคอมก็มีออนเอ็มกันยกห้อง เจออาจารย์ที่สอนอยู่ออนเหมือนกัน แถมสอนๆอยู่มี skype ดังอีก ง่ะ)

กรี๊ดดดดด น่ารักดี + ฮา  กร๊าก

เจ๋ง

TT^TT ,, เปิดพจนานุกรมทีสิ !! คำว่า "อนาคต" คืออะไร ?
การ์ตูนแก๊กในโรงเรียนจริงๆเลยนะเนี่ย เส้นก็ซ๊วยสวย กรี๊ดดดดด
ล้อชื่อพ่อ  กร๊าก

กาก
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 29