หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 24

ผู้เขียน หัวข้อ: บุ๋ม..โชว์บ้าง  (อ่าน 125229 ครั้ง)
 กรี๊ดดดดด  น่ารักกกก!!

อยากได้  กร๊าก

TT^TT ,, เปิดพจนานุกรมทีสิ !! คำว่า "อนาคต" คืออะไร ?
เคยพยายามถักไหมพรมอยู่
แต่ทำเป็นแต่ถักลูกโซ่ก็เลยเลิก ง่ะ

สมาธิมีไม่พอ อยากถักเหมือนกัน  ฮือๆ~

แค่จับเส้นไหมก็เบื่อแล้ว

แต่ถ้าให้วาดรูป อยู่ได้ทั้งวัน   กร๊าก

TT^TT ,, เปิดพจนานุกรมทีสิ !! คำว่า "อนาคต" คืออะไร ?
ขอบคุณค่า  กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดด  น่ารักกกก!!

อยากได้  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก

//

หัว  และ หู สองข้าง ของฉัน  ยิ้มน่ารัก

ได้ขามาแล้วแต่ขาเดียว เอาไว้ก่อน คืนนี้ ทำขาให้อีกข้าง  ยิ้มน่ารัก

------------------

ตุ๊กตามือ ได้มาจากรัชดาไนท์ พลาซ่า  เอาไว้เล่นเล่านิทานให้ตัวเองฟัง   ยิ้มน่ารัก

มันชื่อ เจ้าบู้   ยิ้มน่ารัก

อ่อ หัวของมันกดแล้วมีเสียงด้วยนะ
 โวย แม่บ้านแม่เรือนมากๆ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เหมือนจะโดนชม  กร๊าก  ขอบคุณค่ะ  หยี

ไม่ใช่แม่บ้านแม่เรือนหรอกจ้ะ
มันเป็นแค่อีกมุมที่เพิ่งแสดงออกมาเฉยๆ
อยากทำนานแล้ว แต่ติดขี้เกียจ
อะไรๆก็ขี้เกียจ  ...เลยไม่ได้ทำซักที

ตอนนี้กำลังคึก สนุกดีนะ  ว่างๆเอาไว้พี่จะเล่านิทานให้ฟัง  น้องดำ

คริคริ
 เจ๋ง

บอกแล้ว
ใครๆ ก็ถักได้  คริคริ

ฮี่ๆ ถูก

ขอบคุณค่ะหัวหน้าแก๊งค์ (อาจารย์ใหญ่เรื่องชินจัง)  ฮี่ๆ
เจ็ททททท

เพื่อนตูมีมุมแบบนี้ด้วยยยยยยย

กินรอบวง
แต่ละคอมเม้นนี่ ไม่รู้ว่าตัวเองจะอารมณณืไหนดี  กร๊าก

น่ารักวุ้ย

ยิ้มน่ารัก

บุ๋มทำ  โห

ไอ้มืดหมี

โวย แม่บ้านแม่เรือนมากๆ

ลันล้า

เจ๋ง

บอกแล้ว
ใครๆ ก็ถักได้  คริคริ

อู้ย..

เจ็ททททท

เพื่อนตูมีมุมแบบนี้ด้วยยยยยยย

อู้ย.. อู้ย.. อู้ย..

มีอีกหลายมุมนะตั้ง   ฮี่...
ปกติไม่ค่อยถูกชะตากับตุ๊กตาตั้งแต่เด็กและ

สงสัยต้องเริ่มเปลี่ยนมุมมอง  กร๊าก

เห็นตุ๊กตาไหมพรมที่พี่บุ๋มถัก เริ่มอยากกลับไปเป็นเด็ก  หยี

ตอนนี้ก็ยังเด้กอยู่เลยนี่จ๊ะ น้องแสนแสบ  เกย์ออก

พี่ก็เด็ก  ฮี่ๆ

กะถักไว้เยอะๆ  ท่วมตัว  นอนจมกองตุ๊กตาไปเลย  หยี

ตอนนี้ก็ยังเด้กอยู่เลยนี่จ๊ะ น้องแสนแสบ  เกย์ออก

พี่ก็เด็ก  ฮี่ๆ

กะถักไว้เยอะๆ  ท่วมตัว  นอนจมกองตุ๊กตาไปเลย  หยี

เค้าหมายถึงเด็กเล็กๆ เลยอ่าค่ะพี่บุ๋ม

ฮี่ๆ พอดี ตอนประมาณอนุบาลได้มั้ง

พอจับเมจิก จับดินสอเป็น

แม่ซื้อตุ๊กตาผู้หญิงสวยๆมาให้ ก็ไปแต่งหน้าแต่งตามันซะหมด

ก็เลยกลายเป็นตุ๊กตาผี (อิจฉา ตุ๊กตาสวยกว่า กร๊าก)

ปล.ตอนนี้เริ่มไม่อยากเด็กละ  ฮือๆ~ บางทีมีคนมองว่าเราเด็กไปก็อึดอัดนะคะ   เศร้า

ตอนเด็กพี่ชอบเล่นตุ๊กตาแต่ไม่ค่อยมีตัวสวยหรอก
มีแต่ตุ๊กตาหมา (ถ้าเป็นตุ๊กตาคน ก็จะเย็บเอง ทำเสื้อให้เองด้วย  กร๊าก )

//

ปล.ตอนนี้เริ่มไม่อยากเด็กละ  ฮือๆ~ บางทีมีคนมองว่าเราเด็กไปก็อึดอัดนะคะ   เศร้า

งืม บางทีพี่ก็เคยเป็นจ้ะ ธรรมดาสัตว์โลกอะนะ
อารมรณ์แบบนี้แทบจะมีกันทุกคน
พูดไปเหมือนสายลม ไร้น้ำหนัก
พูดไปไม่ใครใครฟัง อ้างว่าเราเด็ก
พูดไปไม่ค่อยมีคนเชื่อ เพราะคิดว่าแค่หนูจำไมจะเอาเรื่องอะไร

คิดอีกมุม แบบไม่น้อยใจ
เค้าเอ็นดูเรา น่าดีใจออกนะ  ยิ้มน่ารัก
พี่ชอบให้คนบอกให้คนสอน
สอนเป็นนิทาน สอนเป็นเรื่องเล่า จะชอบฟัง

น้องแสบตอนนี้ยังเด็ก
รอโตขึ้นอีกนิด อีกนิด
สักระยะ สักช่วง
อาจจะรู้สึกดีขึ้น 
เรื่องไหนคิดแล้วทุกข์ ก็เลี่ยงๆ คิดเรื่องที่ทำให้สุขจะดีกว่าเนอะ

เรื่องราวในวัยเด็ก มีทั้งสนุก
ทั้งขื่นขม(ถูกบังคับแต่เด็กเกือบทุกเรื่อง)
ทั้งกิน นอน เที่ยว เรียน ถูกบังคับหมด
มีพ่อเป็นผู้ขีดเส้นไว้

เอาล่ะ พูดไปก็จะยาว ...
มีอะไรระบายมาได้เลยจ้ะ
พี่รอรับฟัง ถ้าคิดว่าเล่าสบายใจขึ้นอะนะ   อืมมมมห์

(ถ้าอึดอัดไม่อยากบอกใคร เล่าให้ตุ๊กตาฟัง มันเป็นผู้รับฟังที่ดี  ไม่ก็ เขียนใส่กระดาษแล้วเอาไปเผาทิ้ง )
ถ้าโตจริงๆ แล้วจะอยากเด็กใหม่นะเออ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 24