หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 24

ผู้เขียน หัวข้อ: บุ๋ม..โชว์บ้าง  (อ่าน 125335 ครั้ง)
โห  ความตั้งใจสุดๆ นับถือ ๆ  กึ๋ยๆ

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
เห็นแบบนี้เดี๋ยวว่างๆเย็บตุ๊กตามั่งดีกว่า  กรี๊ดดดดด

สร้างกระแสทำตุ๊กตาแลกกันไหม  เกย์ออก

อันบัน ♥
โห  ความตั้งใจสุดๆ นับถือ ๆ  กึ๋ยๆ

โรงเรียนเขาดี ยิ้มน่ารัก

พี่บุ๋มสุดยอด กรี๊ดดดดด
อยากลองมั่ง
แต่ขนาดครอสติช ยังไม่เคยปักให้ครบอันได้เลย กร๊าก เศร้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

ขอบคุณค่ะพี่ดารา  ยิ้มน่ารัก

เห็นแบบนี้เดี๋ยวว่างๆเย็บตุ๊กตามั่งดีกว่า  กรี๊ดดดดด
สร้างกระแสทำตุ๊กตาแลกกันไหม  เกย์ออก

เอามาโลดจ้ะ  ถ้าบุ๋มว่างถักเรื่อยๆนะ  คงได้แลกกัน  คิวยาวเหยียด  คริคริ

อ่อ อาจจะมีหัวตุ๊กตาเล็กๆ คงเสร็จไวหน่อย  ยิ้มน่ารัก

โรงเรียนเขาดี ยิ้มน่ารัก

เน้นๆ   กร๊าก

พี่บุ๋มสุดยอด กรี๊ดดดดด
อยากลองมั่ง
แต่ขนาดครอสติช ยังไม่เคยปักให้ครบอันได้เลย กร๊าก เศร้า

เอาเลยเดือน  พี่ทำได้ ทำไมเดือนจะทำไม่ได้  เจ๋ง
วันแรกที่ไปเรียน คุณครูคน(ครูต่ายเพื่อนพี่โอ๋)ที่สอนบอกว่าพี่ใจร้อน  แต่ถักสวยได้ไง แปลก   คริคริ
พี่ก็ว่าพี่แปลก กร๊าก

แต่ชอบน่ะ เลยทำได้  เกย์ออก
อ้าวเพิ่งเห็นจู๋นี้  ถักเก่งนะเนี่ยเรา  ปลื้ม

เห็นตุ๊กตาถักแล้วอยากได้ตุ๊กตาหมู  ยิ้มน่ารัก

จัดไป  เกย์ออก

แต่ช้าหน่อยนะคะพี่ออย   ลันล้า

รอไหวเปล่า   ยิ้มน่ารัก
ถักเก่งนะเนี่ย  เจ๋ง
เมื่อก่อนชอบทำงานฝีมือเหมือนกันพวกทำการ์ด ถักโครเชร์ แต่เดี๋ยวนี้ปั่นบอร์ดอย่างเดียว  กร๊าก

ขอบคุณค่ะพี่แอน ถักไม่เก่งหรอกค่ะ แค่ถักได้  ยิ้มน่ารัก

ลืมไป  มีตัวที่ 10  ตุ๊กตาปักก้าของเจ๊รส

เพิ่มอีกตัว  ตุ๊กตาหมูพี่ออย   ลันล้า

สนุก แต่รอนานหน่อยนะคะ   ฮี่ๆ
จริงๆ แล้ว บุ๋มเป็นนักเรียนคนแรก
ตั้งแต่เปิดคอร์สสอนถักตุ๊กตามาเลย
ที่ถักตัวแรกแล้วออกมาสวยเลย
แม้กระทั้ง บรรดาผู้เรียนเก่ายังบอก
แบบนั้นว่าสวยกว่าของเขาครั้งแรก
(โรงเรียนผม คนที่เรียนถักจบไปแล้ว
ก็ยังแวะมาสม่ำเสมอ มาเอาแบบ้าง
มานั่งถักเมื่อมีคอร์สสอนบ้าง
มาหาซื้ออุปกรณืการถักบ้าง)

ฉะนั้น ที่เขาถักสวยได้ก็นับ
เป็นพรสวรรค์ของเขา
และเป็นความพยายามของตัวเขา

ผมและเพื่อน บอกบุ๋มเสมอๆ ว่า
ถ้าถักเป็นแล้ว ให้ไปสอนคนอื่นด้วย
จะสอนฟรีหรือขอค่าสอนอย่างไรก็ตามแต่
แต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้ไปสอนหรือชี้แนะ
ตามแต่โอกาสของเขา
ส่วนการจะถักแจกหรือถักขาย
ก็แล้วแต่ตัวเขาอีกเช่นกัน

ด้วยวิธีคิดที่ว่า อยากให้ถักเองกัน
ถ้าเป็นไปได้ เมื่องานที่เราสร้างสำเร็จ
มันภูมิใจ ความภูมิใจหาค่าปริมาณอะไรมาเปรียบไม่ได้

ขอให้สนุกกับการถักนะครับ

ชมกันแบบนี้ เขินแย่เลยค่ะ  ไหว้  ยิ้มน่ารัก

เพราะโรงเรียนเขาดี    เจ๋ง   คริคริ  สอนแบบไม่มิบ ไม่เม้ม จ่ายงวดเดียว เรียนได้เรื่อยๆ ที่ไหนมี คริคริ

พรสวรรค์อะไรไม่ทราบค่ะ

แต่ครูต่ายบอกว่า  ใจร้อน แล้ว ถักขี้โกงแล้วเเนียน(ถักไม่ตรงแบบ)  คริคริ

ต้องขอบคุณพี่โอ๋ พี่นิด ครูต่ายค่ะ  ไหว้

ความรู้ตอนนี้ยังไปสอนใครไม่ได้หรอกค่ะ
วิชาถ่ายทอดไม่ค่อยมี เพราะใจร้อน  คริคริ

หมีโหด~ จะไปเรียนบ้าง ผ้าพันคอที่แฟนขอให้ถักให้ คาดว่าคงล้มไปแล้ว  เศร้า

ตูจะถักตุ๊กตาหมีให้แฟนแทนละนะ เค้าคงอภัยใ้ห้

ไปสิคะพี่สาว  วันเสาร์บุ๋มก็ว่าจะไปนะ   เกย์ออก
น้องหมู ๆ   ยิ้มน่ารัก

เหอๆ  น้องดำ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 24