หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำภาพยนตร์ประทับใจ  (อ่าน 107754 ครั้ง)
ชอบดูเรื่อง The Classic

นั่งดูในโรงก็ร้องไห้

พอซื้อแผ่น DVD มาก็ร้องอีก

แล้วได้ยินเพลงไม่ได้ น้ำตาซึม

ว้าววว
ไม่แอบอ้างละกัน เยอะเกิน

Jersey Girl น่ารักมาก กรี๊ดดดดด

Click ร้องเลย ฮือๆ~

แต่ The Letter นี่ร้องอย่างนี้  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ส่วนก็อด ฟาเธอร์ มันมาก อัลปาชิโน่ เท่ค่อดๆ
ดูจบอินจัด ไปเล่นเกทก็อดฟาเธอร์ (wii) จนจบเลย น้องดำ

มาแนะนำเรื่องนี้ครับ
ชอบเหมือนกัน เป็นหมาที่เอาแต่ใจได้น่ารักดี ปลื้ม

เพิ่งดู Little Miss Sunshine ครับ

ตอนแรกอึดอัดมาก ครอบครัววุ่นวาย พ่อเป็นมนุษย์บ้าทฤษำี ประมาณพวกฮาวทูของอเมริกัน คือเขาคิดเองแล้วพยายามจะขายหนังสือ และเอามาใช้กับทุกประโยคที่ตัวเองพูด อี๋~
แม่ค่อนข้างเจ้าอารมณ์ และมักจะหงุดหงิดกับพฤติกรรมของพ่อ
ปู่เสพยา แต่ค่อยเป็นเพื่อนเล่นกับหลานสาวเจ็ดขวบเสมอ ชอบสบถคำหยาบคายและพยายามยุให้หลานชายอายุสิบห้าฟันสาวให้เยอะๆ
ลุง (พี่ชายแม่) อาจารย์มหาลัย ได้ทุนอันดับหนึ่งของประเทศ เพิ่งผิดหวังจากการฆ่าตัวตายเพราะรักไม่สมหวังจากลูกศิษย์หนุ่ม
ลูกชายที่ไม่ยอมพูดกับใครเลยมาเก้าเดือนแล้ว
ลูกสาวที่อยากเป็นมิสอเมริกา...

วุ่นวายพอมั้ยครับ ฮิ้ววว
ต้องไม่หามาดูนะ น่ารักมาก ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกก กรี๊ดดดดด

ลองทายมั้ยว่าคำแรกที่ลูกชายพูดคือคำว่าอะไร?

ปล. สปอยล์
รู้สึกถึงความผูกพันธ์ของพ่อลูกที่เป็นตลกร้ายเอาเสียมากๆ ฝรั่งมันอาจจะไม่รู้สึก แต่บ้านเราคงไม่ทำ (มั้ง) ฉากที่ว่าคือหลังจากปู่ตาย ศพถูกซ่อนไว้หลังรถ???
ง่ะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

เรื่องนี้ได้ดูตอนปี 1 เสียงซาวแทร็ก
ฟังไม่รู้เรื่อง ยังร้องไห้เลย  ฮือๆ~
ชอบมากๆ
เรื่อง click อ่ะ
ตอนแรกนึกว่า ตลก แต่จริงๆ แล้วเป็นดราม่าเฉยเลย  กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2008, 09:49 น. โดย ฟ้ารุ่ง » บันทึกการเข้า

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ไม่เคยคิดว่ามันจะตลกเลยละ แล้วสมใจเลย

น้ำตาไหลพราก

The King and the Clown (เกย์คิงแต่งหญิงไม่แสดงออก  หมีโหด~)
ดูเรื่องนี้เพราะดารานำ  อืมมมมห์
แต่ดูแล้วร้องไห้ตลอด
ทำให้หลงไหลในตัวลีจุงกิจนถึงเดี๋ยวนี้
เขาไม่ได้มีดีแค่หน้าสวย  กรี๊ดดดดด
 ข้างหลังทางขวานั้น จุงกิ หรือครับเจ๊จอย  กึ๋ยๆ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ใช่ค่ะ  หยี

ชื่ออื่นๆ :    โอลิเวอร์ ทวิสต์
   ชื่อไทย :    เด็กใจแกร่งแห่งลอนดอน
   ผู้กำกับ :    โรมัน โปลันสกี้,  พาเวล เอเดลแมน (กำกับ ภาพ)
   ผู้แต่ง :     โรนัลด์ ฮาร์วู้ด
   วันเข้าฉาย :    03/11/2005

ref _http://www.nangdee.com/title/?movie_id=120

ฮือๆ~ ชอบมากๆ
เรื่องนี้ผมก็เคยดูครับ  กรี๊ดดดดด

ตอนดูช่วงหลังๆนี่ ลุ้นสุดๆ เป็นหนังที่ทำออกมาได้ดีทั้งแนวคิด และตัวหนังเลยครับ  เจ๋ง
อืม .. ชอบเหมือนกันแฮะเรื่องนี้ The Letter

"จะรีบไปทำกับข้าวให้เมียกิน"  อ๊าง~
ชีวิตเหมือนผมเลย
แอบอ้าง
หนังเรื่องนี้เคยดูที่มหาลัย (ดูที่ห้องสมุดชั้นบนสุด)

เชื่อไหมว่าหนังเรื่องนี้ทำเด็กวิศวะเกือบ 10 ชีวิตในนั้นร้องไห้โฮ

กรี๊ดดดดด
ปลั๊กดูทีไรก็ร้องไห้ทุกที  ฮือๆ~

ชอบชื่อเรื่องไทยของ the classic
อยากดู little miss sunshine
ทีแรกก็คิดว่าเป็นแนว comedy

แค่ผมเห็นปกดีวีดี ก็ร้องแล้วครับ  ฮือๆ~

ซึ้งจริงๆเรื่องนี้

กาก
ชอบหลายเรื่องครับ 

ปกติผมเป็นคนชอบดูหนังเด็กๆ 

เรื่องนี้ดูบ่อยมาก

กระแดะได้ใจ

Little Rascals

หลังจากตามอ่านที่นี่  http://www.oknation.net/blog/print.php?id=209694  ก็เพิ่งรู้ว่า มันเป็นเวอร์ชั่นใหม่ ใหม่สุดนี่ปี 1944 นะ
ฉบับแรก ปี 1922 แนะ ตอนนั้นใช้ชื่อว่า  Our Gang แต่แคชติ่งนักแสดงได้เหมือนกันมากบางคน

ผมชอบดูหนังเรื่องนี้เวลาเครียดๆ  มันปลื้มทึ่ง ในอกดี  เด็กแต่ละคนน่ารักมาก ดูจากปีของหนังแล้ว
 ลุงๆ ป้าๆ พวกนี้ คง เกือบๆ 70 อัพกันแล้วมั้ง  หนังเมื่อ70 กว่าปีก่อน  แต่ละคนคงไม่เกิน 5  ขวบแน่ตอนแสดง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2008, 02:57 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

Season change เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย

ส่วนตัวชอบเรื่องนี้เพราะว่ามันใกล้ตัวครับ (ตอนนี้อายุการศึกษาห่างกับคนในเรื่องไม่ถึง 1 ปี) แล้วเกือบจะทุกไดอะล็อคในเรื่องมีความหมายและทำให้เราต้องคิดอยู่เสมอ เช่นตอนดุจดาวถามป้อมว่า "ไม่กินผักทำไมไม่บอก" หรือว่าตอนพ่อพูดกะป้อมตอนทะเลาะกันว่า "จะกินนี่ หรือจะกลับไปกินที่บ้าน"  ฮิ้ววว ถึงตอนสุดท้ายมันจะเป็นหนังรักไทย ๆ แต่ว่าคุณภาพของหนังเรื่องนี้ก็เป็นตัวยกระดับ "คลาส" ของคนไทยให้ดีขึ้นอีกหน่อยในสายตาของผมครับ

I Am Legend ข้าคือตำนานพิฆาตมหากาฬ

อันนี้ไม่ค่อยชอบชื่อภาษาไทยมันเท่าไหร่หรอกครับ เพราะประเด็นที่แท้จริงของมันคือ "ความโดดเดี่ยว" ของการอยู่คนเดียว ผมว่าวิล สมิธถ่ายทอดความรู้สึกนี้ออกมาได้ดีมาก ๆ แม้จะเล่นคนเดียวเกือบทั้งเรื่องแต่ก็ไม่ทำให้ผมเบื่อ ฉากที่ประทับใจสุด ๆ คือ ฉากเข้าตึกมืด ๆ ที่เงยหน้ามาเจอผีซีจีเป็นสิบตัว กับฉากบีบคอฆ่าแซม รู้สึกทึ่งในกองซีจีกับกองกำกับภาพด้วยครับ ไม่รู้จ่ายเงินค่ากันคนออกจากเมืองได้ยังไงตั้งเป็นร้อย ๆ เทค  ฮิ้ววว

มีอีกเรื่อง

Cloverfield วันวิบัติอสุรกายถล่มโลก
หนังนี่ ตัวจริงเลยครับ

ผมเคยสงสัยเหมือนกันว่า เฮ้ยถ้ามีก๊อดซิลล่าบุกโลกเนี่ย มันจะเป็นแบบในหนังญี่ปุ่นจริง ๆ หรอวะ แบบรู้กันทั่วเลยว่ามันมาจากต่างดาวนะ รู้ด้วยว่ามันแพ้คริสตัลประหลาดจากโยโกฮาม่านะ รู้อีกว่ามันต้องใช้สัตว์ประหลาดอีกตัวมาปราบนะ ฯลฯ

หนังเรื่องนี้ทำออกมาเหมือน "สารคดีถ้าปีศาจบุกโลก" จริง ๆ ครับ คือทุกคนในเรื่องไม่มีอภินิหารแปลงร่างได้เพื่อไปปราบปีศาจ ไม่มีใครบังเอิญเจอระเบิดรังสีแกมม่า มีแค่สามัญชนทั่วไปที่พยายามเอาตัวรอดจากสิ่งเหนือธรรมชาติเบื้องหน้าแค่นั้นเอง และที่สำคัญคือซีจีที่แม่งสุดตีนเลยครับ เพราะมุมกล้องในเรื่องเป็นการถ่ายจาก (สมมุติว่าเป็น) โฮมวีดีโอล้วน ๆ ซึ่งนอกจากจะทำให้คลื่นเหียนชวนอ้วกแล้ว ยังทำให้เกิดความรู้สึกตื่นเต้นไปกับหนังอีกตะหาก

อีกอย่างที่ชอบคือวิธีการโปรโมตหนังครับ จำได้ว่าเคยดูคลิปของทีมงาน Bad Robot ที่ทำเป็นเหมือนว่าเครื่องเจาะน้ำมันถูกอะไรบางอย่างทำลายจนถล่ม ไม่น่าเชื่อว่าหนังเรื่องนึงจะลงทุนทำ side story เยอะขนาดนี้

ป.ล. นางเอกน่ารักครับ  เกย์แอบ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13