หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 89

ผู้เขียน หัวข้อ: แด่เด็กมัธยม  (อ่าน 333040 ครั้ง)
โอ้วว ไม่รู้เรื่องกับเค้าเลย เรื่องเอนท์เนี่ย

เพราะสอบตรงเข้าเรียน เลยไม่ได้เอนท์

ยังไงก้เอาใจช่วยน้องๆทุกคนละกันครับ

สู้ๆ ปู๊นๆ

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
หนูเอ้ย.. ป้าหลงทางมา บอกทางไปจู๋วัยทองทีเถอะหลาน  อ๊าง~

กร๊าก

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
เราว่าเฉยๆอะ ไม่ได้รู้สึกว่ากดเกรดเลย
อาจเพราะเราไม่ใช่สายวิทย์มั้ง?

เดี๋ยวขึ้น ม.6 ก็จะรู้ว่าข้อสอบเตรียมมัน... ฮือๆ~
แม้แต่เลขง่ายก็ยังยาก(ขนาดตูเด็กวิทย์นะ ง่ะ)
สังคมกับพระพุทธก็ยาก
ที่อ่านไม่ออก ที่ออกไม่มีให้อ่าน ง่ะ

เตรียมโหด  ไม่ล่ะ
สาธิตก็โหด

ข้อสอบฝรั่งเศส สอบประจำบท  มี 90 ข้อ  โวย
มิดเทอม 100 ข้อ ให้นั่งทำชั่วโมงครึ่ง ง่ะ

----------------------
รู้สึกว่่า dec ศิลปากรมีสอบตรงรอบเดียว เฮ้ย!?

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
พี่แกะปีนี้ ม.6 ละ  บอกเครียด เลยซื้อเต่ามาเลี้ยง สองตัว  ฮิ้ววว

เศร้า

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D
สอบกานยุ่งยาก

คิดถึงอนาคติอีกไม่กี่ปี.....

สมัยตูขี้นม.6จะยุ่งยากกว่านี้ไหม๊เนี๊ย อู้ย..

B U N ~ N U B
ป้าจะเรียนกศน. ม.ปลาย
รู้ไหมคะว่าเรียนกี่ปีถึงจะจบ
เปล่าหรอก
เพราะข้อสอบโรงเรียนยากเกินจนเกรดเน่ากันถ้วนหน้าต่างหาก ง่ะ
(มีคนบอกว่าข้อสอบโรงเรียนตูยากกว่าข้อสอบเอนท์ด้วยนะ ง่ะ)
ผมว่าข้อสอบโรงเรียนไม่ได้ยากหรอกครับ

เพราะโรงเรียนเค้ามักจะใช้สอบวัดพื้นฐานเราจริงๆ ว่าเราเข้าใจหรือไม่

ต่างกับการไปเรียนกวดวิชา ที่ได้แต่ฝึกทำโจทย์ ใช้สูตรลัดเพื่อหาคำตอบ

เพราะงั้นต่อให้เราฝึกทำโจทย์แค่ไหน ก็ไม่ได้หมายความว่าจะทำข้อสอบในโรงเรียนได้ทุกข้อหรอกครับ

(ยิ่งพวกฟิสิกส์ หรือคณิต ที่มีนิยามเยอะๆ หรือชีวะที่ไม่ใช่แค่จำ แต่ต้องวิเคราะห์ให้ได้ด้วย)

ได้ฟังมาจากอาจารย์ในโรงเรียนอีกที  (อิอิ)
สมัยนี้กวดวิชาเป็นเรื่องทำม๊ะดา  แหยะ
(แต่นานาไม่เรียน ขี้เกียจ ง่ะ)

ที่จริงเรียนในห้องบวกขยันก็ไม่ต้องเรียนพิเศษก็ได้
บางคนเข้าใจอยู่แล้ว ขยันอยู่แล้ว แต่เรียนเพื่อความมั่นใจล่ะมั้ง

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ถ้าเรียนในห้องเข้าใจอยู่แล้ว การจะหาสูตรลัดเองก็ทำได้ไม่ยากนะผมว่า

ติดว่าที่ขี้เกียจ (อิอิ) (สังเกตได้จากเกรดเทอม 1 ดีกว่าเทอมสอง และ ม.4 จะเรียนดีกว่า ม.5 กร๊าก)

ชีวะนี่ ถ้าหาสูตรจำเองได้ เผลอๆจะจำได้ดีกว่ากวดวิชาอีกนะนั่น เพราะเราคิดวิธีเอง

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ป้าจะเรียนกศน. ม.ปลาย
รู้ไหมคะว่าเรียนกี่ปีถึงจะจบ

สมัยพี่ 2 ปีจบครับ

เรื่องเรียนพิเศษนี่ขี้เกียจเหมือนกัน เห็นบางคนเรียนแทบทุกวัน สอบไม่เห็นจะได้คะแนนดีซักเท่าไหร่เลย  ฮิ้ววว

ตอนนี้ที่เรียนก็เรียนแค่อังกฤษวิชาเดียวเอง (กับน้าเพื่อน)

เดี๋ยวกะจะไปลงฟิสิกส์ ทดลองเรียนฟรีคอร์สนึง (เรียนจบแล้วชิ่ง  กร๊าก)
สมัยพี่ 2 ปีจบครับ

+ ขอบคุณค่ะ  ยิ้มน่ารัก
เรียนพิเศษ เคมี อยู่
เพราะครูที่โรงเรียนสอนไม่รู้เรื่องเลย แล้วก็ออกข้อสอบยากๆ

ส่วน ชีวะ , ฟิสิกส์ ครูที่รร.สอนดีอยู่แล้ว ก็เลยไม่ลงเรียนพิเศษ

และกะจะไปเสริมอังกฤษตั้งแต่ตุลานี้ด้วย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 89