หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 89

ผู้เขียน หัวข้อ: แด่เด็กมัธยม  (อ่าน 333071 ครั้ง)
เร่เปลี่ยนระบบปีแรกใช่มะ  มึนตึ้บ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เรื่องพวกนี้ผมไม่รู้เรื่องเล้ย กร๊าก
เข้าคณะอะไรดีอะ รู้สึกไม่มีความกล้าเรียนอะไรหนักๆ ง่ะ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ขอบอกว่า ลืมหมดแล้วครับ ที่เรียนมาตอนช่วง ม.ปลาย ง่ะ

หลังจากมีงานทำ ได้ใช้น้อยมาก

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...
ผมมาอ่านแล้วรู้สึกว่า โชคดีที่ปีผมมันเอนท์ปีสุดท้ายพอดี  อู้ย..
ไปดูข้อสอบที่สอบกันก็  อี๋~ ไม่รู้เรื่องซะแล้ว

เห็นเด็ก ๆ เอ็นสะท้านกัน ก็งง เข้าใจจัดมาเนาะ อะไรก็ไม่รู้ มากมาย
รุ่นผมสอบแค่สองรอบ รอบละ เจ็ดวิชา ก็จะอ๊วกแล้วนะนั่น เนื่องจากโรงเรียนอัดให้จบในสองปี

จะได้ว่าลีบไปหมด

เนื่องจากผมไม่ได้เรียนพิเศษกะใครเขา มีติวตอนเลิกเรียนแค่ชั่วโมงนึง แต่จนวันนี้ผมก็ยังมีคำถามอยู่สองสามข้อ
ข้อแรก ไม่รู้ว่าผมโง่หรือเปล่าแต่ทำไมเนื้อหาในการเรียนตามปกติ ต้องใช้เวลานานโขในการคิด ส่วนไอ้พวกที่ไปกวด คิดเร็วแม่ม
           แต่...พอไปสอบ ก็พบว่าข้อสอบ เหมือนไม่ได้ออกมาให้เด็กม.ปลายทำได้ โดยเฉพาะคณิตsad
ข้อสอง จนบัดนี้ ผมก็ยังทำเคมีเอนทรานซ์ไม่ทันอยู่ดี ถึงจะเรียนเคมี ชีวเคมี ชีวเคมีทางการแพทย์มาแล้ว สามเทอมเต็ม
ข้อสาม ตอนเรียนชีวะ ปีหนึ่ง ผมเรียนสบายมาก ๆ เพราะผมเรียนมันไปแล้วเกือบทั้งหมดตอน ม.ห้าและม.หก (ช่วงที่อัด)
           (ตกลงตอนม.ปลายนี่ผมเรียนชีวะพื้นฐานปีหนึ่งเรอะ!!!)

ไม่รู้ทำไมข้อสอบมันยากกกกกมหาหินอะไรขนาดนั้น แล้วเด็กรอบนอกมิ.......
ผมจำได้ลาง ๆ ว่าเคยมีคนจะเอาคะแนนความดีมาคิดด้วย ฮา......... กริบ
ผมจำได้ลาง ๆ ว่าเคยมีคนจะเอาคะแนนความดีมาคิดด้วย

อี๋~มันจะเป็นผลดีกับพวกชอบเอาหน้าน่ะสิ

ผมสอบ Admission53(ม.๖ ปีการศึกษา 2552) ซึ่งเป็นปีแรกที่เอา A-NET ออกเปลี่ยนเป็น GAT กับ PAT ครับ
GAT มีพวกไทย สังคมไม่รู้มีหรือเปล่า อังกฤษ คณิต

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
จะหลับและ
เบื่อ  แหยะ

<3.
ขุด!!

ตอนนี้เว็บ niets เปิดรับสมัครสอบ GAT / PAT แล้วนะครับ เด็ก ม.5 (อย่างตู) ก็โดนมัดมือชกสอบไปตามระเบียบ  กร๊าก

วิชาละสองร้อยบาท ของผมรวม 3 ครั้ง 1,800 พระเจ้าช่วย  โวย

http://gatpat.niets.or.th/

//สมัครไปแต่ GAT / PAT1 / PAT2 อ่ะนะ  เอือม
สำหรับมอหก
อย่าลืมจ่ายตังค์ค่าสมัครสอบความถนัดเน้อ
(หมดเขตจันทร์ที่จะถึงนี้)

ง่า ไอ้มืดหมี

ฮึ่ย
น่ารำคาญจริง
อยากได้ทุนจัง
จะสมัครกันอย่างไรบ้างครับ จะสมัครตาม กร๊าก

จะสมัครกันอย่างไรบ้างครับ จะสมัครตาม กร๊าก

www.niets.or.th  เข้าเว็บนี้เลยครับ  ทั้งสมัครระเบียบการนี้ มีหมด

ขั้นแรกก็ไปเช็คดูว่า เราจะสมัคร หรือ เราอยากจะเข้าคณะไหน  คณะที่เราสนใจ อยู่กลุ่มไหน ใช้คณะอะไรบ้าง ตารางเนี่ยเอ่อ 

สมัครได้เเลยนะครับ ตั้งแต่วันที่ 1 เดือนกันยา ถึง 31 ตุลานะครับ
***** ย้ำ้หน่อยว่า  สมัครสำหรับการสอบ ในเดือนมีนา    กรกฎา และ ตุลา ปี 2552    หรือหมายถึุง จะสอบมทั้ง 3 ครั้ง  นั้น  จะต้องสมัครใจช่วงเวลานี้เท่านั้น เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

เพราะฉะนั้น(1 เดือนกันยา ถึง 31 ตุลานะครับ)

เพราะฉะนั้นก็วางแผนกันหน่อยนะครับ จะเข้าอะไร ก็วางเป้าหมายดู ให้ดี

เช่นเป็นเด็กสายศิลป์ อยากเข้า มัณฑนศิลป์   กับ เศรษฐศาสาตร์ 
ก็ต้องใช้ pat 6( คือถาเข้ามัณฑนศิป ต้องใช้สอบความถนัดทางศิลปะใช่ไหมละครับ ) ( ร้อยละ 40)      --อันนี้ dec
และ pat 1 ( ร้อยละ  20 ) สำหรับวิทย์  ----อันนี้เศรษฐศาสตร์
และ pat 7 ( สำหรับการสอบเข้าพื้นฐานศิบลป์รูปแบบที่ 2 )----อันนี้ก็เศรษฐศาสตร์

ก็สรุป ต้องสมัคร   gat   
                         pat 6
                         pat1

pat 7

แล้วก้ลองวางแผนดูว่าแต่ละครั้ง จะสอบให้หมดเลยไหม

รึจะค่อยๆไล่สอบจนครบ  (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

( เพราะยังไงก็้คล้ายเอ็นทรานซ์ ที่  เอาคะแนนครั้งที่มากสุดมาใช้ สอบๆกี่ครั้งก้ได้) (อิอิ)

อู้ย พูดแล้วเข้าใจยากมะครับ (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

http://gatpat.niets.or.th/news/regis_day.pdf

นี่เลย ง่ายๆๆ   สงสัยไำรก็ถามมากันนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2008, 15:55 น. โดย tommyrnb » บันทึกการเข้า
ฮึ่ย
น่ารำคาญจริง
อยากได้ทุนจัง

้อ้อ สำหรับ เด็กที่คิดว่า admission ระบบใหม่ไม่ติดนั้น

ตอนที่ผมไปนั่งฟัง สทศ ออกมาสัมนนา เขากล่้าวเลยว่า 
ปัจจุบันนั้น ที่นั่งใน มหาลัย 100 เปอร์เซ็นต์ 
เป็นที่นั่งสำหรับโควต้ารับตรงมากมาย ซะ 70 เปอร์เซ็นต์ 
 และมีที่แอดมิชชั่น เสีย ร้อยละ 30

ก็หมายถึงเขา็้ส่งเสริมให้มหาวิทยาลัยต่างๆ จัดรับตรงเยอะๆนั่นแหละครับ  น้องๆ คนไหน คิดจะอยากสมัครพวกสอบตรง รับตรง ได้ละก็ 

ทำเกรดกันให้ดีๆ เข้าไว้  หลังๆ  มักใช้เกรดกันแค่ 4 เทอมด้วย ( ม.4-5 )   โห โห
เอาซัก 2.5 เนี่ย ยังพอไหว แต่จะให้ดี ซัก 2.75 ไว้  เจ๋ง เจ๋ง

( ยังไม่นับพวกบางคณะที่ spec เกรดไว้ด้วยว่า เช่นเกรดเฉพาะคณิตศาตร์ต้องเท่านั้น เท่านี้อีก (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) )

หรือใครเกรดไม่ดี ก็ถ้าพวกนักกิจกรรม นักกีฬาก็ เตรียมทำ portfolio ไว้  งั้นเหรอ
มีโควต้านักกีฬา นักกิจกรรมก็พอมี เช่น นระนครเหนือ
 (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

ก็ ใจเย็นๆ ระบบใหม่ไม่น่ากลัวครับ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

สู้ๆนะลูก เกย์แอบ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 89