หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14]

ผู้เขียน หัวข้อ: วันเกิดจอย ( Psyfer_Dev)  (อ่าน 48476 ครั้ง)
 หื่น

Las Noches Rubicundior
ขอให้วาดรูปสวยขึ้นๆนะคะ  ลันล้า
(รู้สึกอวยพรคล้ายๆปีที่แล้วแฮะ  อ๊าง~)

วงจรชีวิตมาบรรจบ ครบวันเกิด
พรประเสริฐลอกคราบฝันสู่วันใหม่
..
เราอายุยังน้อยเกิดมาแค่ยี่สิบแปดวัน
มีเวลาบินเล่นถลาลมดมโลกอีกเยอะ
ขอให้มีปีกใส ๆ ขยับได้อย่างเบาสบาย
คิดจะบินเลี้ยวซ้าย ขอให้ไปทางซ้าย
คิดจะบินเลี้ยวขวา ก็ขอให้ไปทางขวา
ถ้าคิดจะตีลังกา ก็ให้ยกแพนหางขึ้นเล็กน้อย
ขอให้สมประสงค์โครงการใหม่ ๆ อันเก่าอย่าเกาะติด
หากมีที่เหมาะอย่าเกาะนาน เราเป็นแมลงร่าเริง ระวังจิ้งจก ห้ามยั่วกบ
ขอให้มองโลกได้รอบด้าน โดยไม่ต้องกรอกตาหรือหันคอมาก มันเมื่อย
ขอให้เบิกบาน แจ่มใสอยู่เสมอ หากฝนตกหากอหญ้าเหมาะ ๆ พักหลบได้ทัน
เมื่อเจริญเติบโตเต็มที่แล้ว ก็ขอให้มีไข่ดกพอเพาะฟัก ลููกน่ารัก ๆ จะเต็มบ้านเต็มเมืองจ้ะ
..
ด้วยความปรารถนาดี
จาก
กรมควบคุมโรคติดต่อ
กำนม. }:oO=
(ตกลงมันตัวอะไร?:)

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
มีความกับการใช้ชีวิตนะเจ๊

จุ๊บ จุ๊บ

ขอบคุณทุกคนค่ะ  เกย์ออก เกย์ออก
มีความ____กับการใช้ชีวิตนะเจ๊

จุ๊บ จุ๊บ
อ่ะ นักเรียนที่เหลือ เวลาใกล้หมดแล้ว
จงเติมคำลงในช่องว่างให้ถูกต้องเป็นพอ :)

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
 ลันล้า สุขสันต์วันเกิดครับเจ๊จอย มีความสุขเยอะๆ เงินทองแยะๆ นะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 เกย์ออก สสวก.นะเจ๊จอยย  เกย์ออก
เป็นผู้ใหญ่ขึ้นอีกปีแล้วนะ สสวก. ครับ
สุขใจ สบายกาย เงินทองไม่ขาดสาย ได้สหายดีๆ จ้ะ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14]