หน้า: 1 ... 69 70 71 72 73 74 75 [76] 77 78 79 80 81 82 83 ... 277

ผู้เขียน หัวข้อ: ท้องฟ้าบ้านคุณสีอะไรมั่งคะ  (อ่าน 1117434 ครั้ง)
ไปทำคอลัมน์ที่ ปราสาทสัจธรรม มาครับ
มุมนี้สวยดีเลยแชะมาฝาก  อืมมมมห์

ชอบก้อนเมฆ กับไม้แกะสลักอ่ะครับ มันคล้ายๆกันดี มีเรื่องราว  หยี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2008, 01:13 น. โดย DAW » บันทึกการเข้า

DiggityDaw aka วัวโหดด
สวยจริงๆ  (แจ๋ว แจ๋ว)

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
โอ้ว สร้างสรรค์ๆ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โห

เหมือน

Las Noches Rubicundior
สวยครับ  กรี๊ดดดดด

ว่าแต่ ...
ปราสาทสัจธรรมอยู่ที่ไหนครับ
อยากไปเที่ยวบ้าง  อ๊าง~

ตัวคนเดียว :]
สวยครับ  กรี๊ดดดดด

ว่าแต่ ...
ปราสาทสัจธรรมอยู่ที่ไหนครับ
อยากไปเที่ยวบ้าง  อ๊าง~

_ttp://www.sanctuaryoftruth.com/index_th.html 
น่าไปมาก  เจ๋ง

ขอบคุณครับ  ไหว้

ปราสาทสัจธรรมนี่เห็นแค่ในรูปถือว่าได้เห็นแค่ 1% เท่านั้นครับ
เพราะของจริงอลังการมากๆ  โวย

อยู่พัทยาอ่ะครับ แถวๆนาเกลือ
เล่าให้ฟังเป็นเกร็ดนะครับ

คือว่าที่นี่สร้างมา 27 ปีแล้วครับ และคาดว่าอีก 15 หรือมากกว่าก็จะยังไม่เสร็จ อ๊าง~
อันนี้จากปากผู้ดูแลเล่าให้ฟังเลย
สถาปัตยกรรมข้างในเป็นไม่แกะสลักล้วนทั้งหลัง
สอดลิ่มอย่างเดียวไม่มีเหล็ก ไม่มีตะปู
ไม่อยากสปอยล์มาก มาดูเองที่พัทยาเลยครับ คุ้มมาก เพราะสวยจริงๆ เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2008, 01:17 น. โดย DAW » บันทึกการเข้า

+ ปราสาทสัจธรรม  เจ๋ง

ฟ้าในคืนเหน็บหนาว
ปราสาทสัจธรรมนี่เห็นแค่ในรูปถือว่าได้เห็นแค่ 1% เท่านั้นครับ
เพราะของจริงอลังการมากๆ  โวย

อยู่พัทยาอ่ะครับ แถวๆนาเกลือ
เล่าให้ฟังเป็นเกร็ดนะครับ

คือว่าที่นี่สร้างมา 27 ปีแล้วครับ และคาดว่าอีก 15 หรือมากกว่าก็จะยังไม่เสร็จ อ๊าง~
อันนี้จากปากผู้ดูแลเล่าให้ฟังเลย
สถาปัตยกรรมข้างในเป็นไม่แกะสลักล้วนทั้งหลัง
สอดลิ่มอย่างเดียวไม่มีเหล็ก ไม่มีตะปู
ไม่อยากสปอยล์มาก มาดูเองที่พัทยาเลยครับ คุ้มมาก เพราะสวยจริงๆ เจ๋ง

+ ความรู้ครับ

เรื่องอายุการสร้างนี่เป็นชั่วคนเลย
เหมือนโบสถ์ที่สเปนเลยครับ
น่าจะชื่อ Familia (ชื่ออาจยาวกว่านี้แต่จำได้ไม่ครบ)
อายุการสร้างน่าจะพอๆ กันนะ
ตอนนี้ยังสร้างไม่เสร็จเหมือนกัน
เป็นผลงานศิลปะชิ้นที่ใหญ่ที่สุดเลยก็ว่าได้  เจ๋ง

ไปทำคอลัมน์ที่ ปราสาทสัจธรรม มาครับ
มุมนี้สวยดีเลยแชะมาฝาก  อืมมมมห์

ชอบก้อนเมฆ กับไม้แกะสลักอ่ะครับ มันคล้ายๆกันดี มีเรื่องราว  หยี

น่าทึ่งมากครับ เห็นแล้วขนลุกอย่างน่าประหลาด
เพิ่งถ่ายสด ๆเลยครับ ฟ้าวันอาทิตย์ช่างสดใสจริงๆ  อืมมมมห์

นกบินผ่านเข้ามาพอดีครับ

อยากให้กว้างกว่านี้หน่อย  ฮิ้ววว

// ลบออกไปรูปนึง เยอะเกิน  น้องดำ

อืมมมมห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2008, 14:22 น. โดย บิ๊กเบอร์รี่ » บันทึกการเข้า

ฟ้าสวยอารมณ์ดีมากๆเลยครับ  เจ๋ง

หน้า: 1 ... 69 70 71 72 73 74 75 [76] 77 78 79 80 81 82 83 ... 277