หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋เพื่อสุขภาพ  (อ่าน 7214 ครั้ง)
เพราะอยากเห็นทุกคนสุขภาพดี
วันนี้ DD อยากจะขอตั้งกระจู๋เพื่อสุขภาพครับ

ประเดิมด้วยเรื่อง น้ำเย็น
บางคนอาจจะได้ฟอร์เวิดเมล์นี้บ้างแล้ว แต่คนที่ยังไม่ทราบ ควรจะอ่านไว้บ้างนะจ้ะ ลันล้า

น้ำเย็น

บทความนี้สำหรับคนที่ชอบกินน้ำเย็นโดยเฉพาะ
เวลา ได้กินน้ำเย็นๆ ซักแก้วหลังอาหารรู้สึกมันชื่นใจดีใช่มั้ยครับ แต่ว่า น้ำเย็นจะทำให้ไขมันที่คุณเพิ่งกินเข้าไปเมื่อกี๊จับตัวเป็นไขขึ้นมา
ซึ่ง จะส่งผลให้การย่อยอาหารช้าลง ถ้าคราบไขมันเหล่านี้ไปทำปฏิกิริยากับกรด มันจะแตกตัวแล้วจะถูกดูดซึมไปที่ลำไส้ ไขมันที่แตกตัวนี้จะดูดซึมได้เร็วกว่าอาหารทั่วไป แล้วก็จะเริ่มเคลือบลำไส้ของเราไว้ (ด้านใน) ในไม่ช้า มันก็จะแปรสภาพเป็นไขมันก้อนๆ และเป็นบ่อเกิดของมะเร็งในที่สุด ดังนั้น ควรดื่มน้ำอุ่นหลังอาหารดีกว่า

ขอ เพิ่มเติมเกี่ยวกับอาการของโรคหัวใจ เวลาที่เกิดอาการ ไม่จำเป็นว่าจะต้องเจ็บที่แขนซ้ายเสมอไป ถ้าคุณมีอาการปวดกรามหรือขากรรไกรก็อาจจะเป็นสัญญาณของโรคหัวใจได้

แม้ว่าคุณจะเป็นโรคหัวใจ แต่คุณก็ไม่จำเป็นต้องมีอาการเจ็บหน้าอก อาการเหงื่อออก คลื่นไส้ ก็เป็นอาการที่เกิดขึ้นได้กับโรคทั่วๆไป 60% ของ คนที่โรคหัวใจกำเริบขณะหลับมันจะไม่ตื่น (อีกเลยรึเปล่าก็ไม่รู้) แต่อาการปวดกราม อาจจะทำให้คุณตื่นขึ้นมากลางดึกได้ ก็ให้ระวังดูและตัวเอง ถ้ามีอาการเหล่านี้

เอาหละ
อ่านเสร็จแล้วก็อย่าลืมดูแลสุขภาพกันจ้ะนะ

ใครมีเคล็ดลับในการดูแลสุขภาพเล็กๆน้อยๆก็เอามาแบ่งปันกันด้วยนะครับ  ปลื้ม ปลื้ม

DiggityDaw aka วัวโหดด
ไม่กินผักช่วยโลกร้อนครับ  หมีโหด~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 หมีโหด~/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2008, 21:53 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เหมือนหมอแมวเคยบอกว่า กว่ามันจะผ่านทางเดินอาหารไปลงกระเพาะ
อุณหภูมิมันก็เท่าร่างกายแล้วนี่คะ หรือไม่ เดี๋ยวร่างกายก็ปรับอุณหภูมิให้เท่ากันอยู่ดี งง
 คริคริ เพราะถ้ามันมีความเย็นขนาดที่จับเป็นไขได้สัก 2 ชั่วโมง ... ร่างกายของคนๆนั้นน่าจะตายจากความเย็นไปซะก่อน  เฮ้ย!?

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เบียร์เย็นๆ ล่ะครับหมอ...
 :หิว:

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
จะเกิดอะไรไหม  อ๊าง~
ถ้าหากใจฉันต้องการให้เธอ เป็นเบียร์ยามเย็นที่สดใส ของฉันทุกวัน

เขินนะครับหมอ  ลันล้า อ๊าง~

ประโยคยอดฮิต กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมหมายถึงแฟนผมครับ อ๊าง~

กร๊าก

จะเกิดอะไรไหม  อ๊าง~
ถ้าหากใจฉันต้องการให้เธอ เป็นเบียร์ยามเย็นที่สดใส ของฉันทุกวัน

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com

เห็นควรดาด้วย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ดาเป็นผู้ชายหรอกเหรอเอ  โวย

เอาไปทำจู๋เพื่อสุขภาพไปแล้วครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: [1] 2 3