หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: i.tor : work  (อ่าน 11511 ครั้ง)
มัน error ค่ะุลุง  หน้ามึน

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
มัน error ค่ะุลุง  หน้ามึน
ตรงไหนรึ ลองโหลดดูตะกี้ // extract rar // เปิด exe ลองแล้วได้หมดฮะ
ถ้าโหลดไม่ได้จะได้อัพที่อื่นให้
ทำไอคอนสวยดีอะคับ อยากทราบ script ที่ซ่อน url ของไฟล์ .swf หน่อยสิครับ คือจิงๆแล้วถ้าผมทำมันจะมี ชื่อไฟล์ +.swf ด้วยอ่า

บอกหน่อยนะคร้าบบบ :D

ทำไอคอนสวยดีอะคับ อยากทราบ script ที่ซ่อน url ของไฟล์ .swf หน่อยสิครับ คือจิงๆแล้วถ้าผมทำมันจะมี ชื่อไฟล์ +.swf ด้วยอ่า

บอกหน่อยนะคร้าบบบ :D

งงครับ หมายถึงชื่อใน address bar หรือครับ งั้นเหรอ
ใช่แล้วครับ คือถ้าผมเอาไฟล์แฟลชใส่แทน html

www.myfinished.com/index.swf มันจะเปนแบบนี้ ทำไงให้มันมีแค่  www.myfinished.com/ อ่าคับ

ใช่แล้วครับ คือถ้าผมเอาไฟล์แฟลชใส่แทน html

www.myfinished.com/index.swf มันจะเปนแบบนี้ ทำไงให้มันมีแค่  www.myfinished.com/ อ่าคับ

ตั้งตอน public ของ Flash นะครับ ให้มัน public ออกมาเป็น html + swf
จากนั้นตั้งชื่อ html เป็น index.html ครับ
แล้วเวลา link ผมก็ทำในตัว flash เลย ไม่ก็ import swf เข้ามาแสดงใน stage แฟรชหลักครับ

งงไหมนี่  ง่ะ จริงๆ อันนี้ความรู้เบสิคเลยนะครับ
..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2016, 11:35 น. โดย ... » บันทึกการเข้า
Basic นั่นแหละครับ ฮ่าๆๆ แบบว่าผมไม่เคย Public จากในแฟลชเลย เคยทำแล้วไม่ชอบ

ถนัดแบบทำใน html จาก Golive มากกว่าครับเวลาจัดหน้าตาอะไรเงี้ยด้วยบางที public จากแฟลชแล้วผมไปเปิด notepad ดูน่าจะได้

ยังไงก็ขอบคุณครับ :D

ง่ะ ม่ะมีคนโหลดไปดูเลยแฮะ สงสัยต้องแปะ link ยาวๆ
http://upload.one2car.com/download/download.aspx?pku=988E1E8C6M8HHZRYTASQZ3TGNFQFP

ถามหน่อยครับ
ผมโหลดไปดูแล้วตรงวงกลมตแนแรกที่เหมือน 3D นี่เป็น vector animated เอง frame by frame เลยป่ะคับ
ปุ่ม close มันกดแล้วไม่ปิดให้ สงสัยว่าใช้กับในเวบรึเปล่า ? พอเป็น exe เลยมีปัญหา ละก็มีแต่ตัว main เหรอครับไม่มีงานข้างในเลยเหรอครับ :)

อยากดูๆครับมีอะไรจะได้ถามผมยังไม่ค่อยได้เรื่องพวก script ซักเท่าไหร่

..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2016, 11:34 น. โดย ... » บันทึกการเข้า
www.methinks.co.th

เว๊บบริษัทครับ เผาอยู่สองวัน  ฮือๆ~

เผาหรอเนี่ย ไม่เชื่อ ไม่ล่ะ

หาร้านกรอบรูปและงานศิลปะได้ที่ nasilpgallery.com ได้นะเอ้อ
 กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หน้า: 1 [2]