หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุการณ์อารมณ์ไม่เสีย !!!  (อ่าน 8792 ครั้ง)
เคยไหมครับ ที่คิดว่า ซวยแน่แล้ว แต่เหตุการณ์มันกลับไม่ซวยอย่างที่คิด ไอ้ที่คิดว่าอารมณ์เสียแน่แล้ว ก็กลับกลายเป็นอารมณ์ดี

อย่างของผม ตอนที่ไปตอบกระจู๋ เหตุการณ์อารมณ์เสีย !!! http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,13963.0.html

ตอนปี 3 พิมพ์ข้อเสนอทำโครงงานทั้งคืน ตอนเช้าราวๆตี 5 ใกล้จะเสร็จ ปรากฏว่า ไฟตก เครื่องรีสตาร์ท เลยเดินไปฉี่เป็นการทำใจ

ผมยังเล่าไม่จบหรอกนะครับ

คือ พอฉี่เสร็จกลับมาตั้งสติ สงบจิตสงบใจ ปรากฏว่าดูดีๆแล้ว ข้อมูลมันกู้กลับมาได้บางส่วนครับ แม้ไม่ทั้งหมด แต่ก็ไม่ต้องพิมพ์ใหม่หมด ก็แข็งใจพิมพ์ต่อ งานเสร็จตอนราวๆ 7 โมง ,,, ส่งข้อเสนอโครงงานทันตามกำหนด  ปลื้ม
เมื่อวานเย็นจองตั๋วรถ VIP ไม่ได้อย่างเคือง
แถมเป็นรถเที่ยว 2 ทุ่มอีก

แต่พอไปที่ชานชาลา
ปรากฎว่ารถที่รออยู่ เป็นรถใหม่ แม้ที่นั่งจะไม่กว้างเท่า VIP
แต่ก็นั่งสบายมาก แถมพนักงานก็ใจดี น่ารัก
ไม่มีการแปลงสภาพรถเป็น EGV เลย
เลยนั่งรถอย่างมีความสุข
อารมณ์เสียปลิวหายไปเลย  ปลื้ม

อีกนิด คนข้างๆ ก็น่ารักมาก ยิ้มทีใจละลาย  หื่น
สงสารคนนั่งข้างๆครับ ว่าแต่รถ EGV มันคือรถโรงหนังหรือเปล่าครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ชาย  ยิ้มเหี้ยมเกรียม
 กร๊าก

เลวยั้นเงา
ชาย  ยิ้มเหี้ยมเกรียม
นี่กระทู้อารมณ์ไม่เสียนะครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก) ยังไม่ตอบผมเรื่องรถ EGV เลยครับ

แหม๊ ถ้านั่งรถเมเจอร์นี้เสียอารมณ์เลยนะ ป๊อบคอร์นไม่อร่อย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่รู้รถสายอื่นเป็นไหม
แต่รถกระบี่ ลิกไนท์
พอรถออกปุ๊บพวกจะเปิดหนังกระหึ่มโลก
แล้วต้องเป็นหนังบู๊ล้างผลาญ ประมาณใหญ่ฟัดโลก มหากาฬบานฉ่ำ
เรื่องภาพเห็นไหมไม่รู้ แต่เสียง แม่งเอ๊ยยยย ดังรถจะระเบิด
ประมาณ Volume ดังสุดเท่าไหร่พวกเปิดเท่านั้น
ไม่ต้องหวังจะได้หลับบนรถ
เคยคิดว่าสงสัยยายบัสโฮสเตสจะใฝ่ฝันอยากทำงานที่ EGV หรือ เมเจอร์  ใช่ซี้~
 หมีโหด~/

เคยเจอๆ ไม่ต้องรถกระบี่หรอก กรุงเทพ - ชลบุรี นี่แหละ...

จอกะปิ๊วนึง นั่งหลังสุด มองยังไงก็เห็นนิดเดียว ดูไม่ค่อยรู้เรื่อง...

แต่เสียงนี่ กระหึ่มมาก... ไอ้เราก็ไปเย้วๆมาจนอยากจะหลับ แต่ดันเปิดเสียงซะดัง...

เลยเลยต้องนั่งฟังเสียงหนังไปโดยปริยาย.....

ฮือๆ~

แต่สุดท้ายผมก็หลับได้สำเร็จ  กร๊าก
ทั้งๆเสียงดังๆมันนี่แหละ

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
บางทีหนังจบอารมณ์ไม่จบ
พวกเปิดเพลงร็อคขย่มโลกต่ออีกที
กูจะบ้าาาาาาาาา  ฮือๆ~ ฮือๆ~
ไม่รู้รถสายอื่นเป็นไหม
แต่รถกระบี่ ลิกไนท์
พอรถออกปุ๊บพวกจะเปิดหนังกระหึ่มโลก
แล้วต้องเป็นหนังบู๊ล้างผลาญ ประมาณใหญ่ฟัดโลก มหากาฬบานฉ่ำ
เรื่องภาพเห็นไหมไม่รู้ แต่เสียง แม่งเอ๊ยยยย ดังรถจะระเบิด
ประมาณ Volume ดังสุดเท่าไหร่พวกเปิดเท่านั้น
ไม่ต้องหวังจะได้หลับบนรถ
เคยคิดว่าสงสัยยายบัสโฮสเตสจะใฝ่ฝันอยากทำงานที่ EGV หรือ เมเจอร์  ใช่ซี้~
อ๋อ...แอบเอาเข็มจิ้มลำโพงโลดครับ

แล้วจะเป็นยังไงเรอะ  กรี๊ดดดดด
แล้วจะเป็นยังไงเรอะ  กรี๊ดดดดด
ถ้าเด็กรถจับได้ก็เสียตังค์ครับ

จากที่เจ๊ได้ฟังเสียงเพลงร๊อคกระหึ่มโลก

เจ๊ก็จะได้ฟังเสียงเพลงร๊อคกระหึ่มโลกแบบเวอร์ชั่นลำโพงแตก กร๊าก
ท่าทางจะทรมานกว่าเดิม  เอือม
หน้า: [1] 2 3