หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำของขวัญรับปริญญาหน่อยค่ะ  (อ่าน 64098 ครั้ง)
ช่วงรับปริญญาจะมาแล้ว ซื้ออะไรให้พี่ๆ ดีคะ
ที่ไม่ใช่ตุ๊กตา ป้ายจบ ดอกไม้ อ้ะ ฮือๆ~

บอกแหล่งซื้อด้วยจะเป็นพระคุณมากค่ะ กรี๊ดดดดด
ของบประมาณ 150-400 นะคะ พอดีต้องซื้อให้พี่ๆ หลายคนง่ะ ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หนังสือ หรืออะไรที่ทำเองไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่ให้อัลบั้มใส่รูปนะ   

เลวยั้นเงา
อะไรที่ทำเองนี่อะไรดีคะ กรี๊ดดดดด พี่แอนแนะนำหน่อยจิ

พี่ให้อัลบั้มใส่รูปนะ  
เมื่อกี้ไปดูที่ร้านมา เป็นกรอบรูปไม้อัด เหมือนเฟรมวาดรูป น่ารักดีเหมือนกัน กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ถักตุ๊กตาไหมพรม  กร๊าก
คอนเซปต์ของของขวัญมี 2 แบบ
1. สวย ได้รับแล้วชื่นใจ แต่ใช้งานไม่ได้
2. ใช้งานได้คุ้ม

เดือนชอบแบบไหนมากกว่ากัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คือ ส่วนใหญ่ก็จะถ่ายรูปตอนรับปริญญากันชิมิ

ก็ซื้อให้เค้าไปเลยสักอัลบั้มใหญ่ ๆ   เค้าจะได้มีที่ใส่รูปไง    อืมมมมห์

เลวยั้นเงา
โบว์หนึ่งอัน แล้วก็มัดผม น้องดำ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ผมไม่ได้มาแนะนำ แต่อยากเล่าให้ฟังครับ

ผมกับน้องๆในสายของผมสนิทกันมาก ผมก็เลยกล้าบอกน้องๆไปว่า ไม่ต้องซื้อตุ๊กตากับดอกไม้ให้นะ เพราะเสียดายเงินเปล่าๆ อีกอย่างคือ ผมขี้เกียจถือ ... น้องมันเลยซื้อฮาร์ดดิสก์ให้ และมีหนังav อยู่ข้างใน 40GB  :หิว:

ส่วนเพื่อนอีกคน ซื้อDVD คอมโบเซ็ต จากค่ายไพรเวทให้  (แจ๋ว แจ๋ว)

คอนเซปต์ของของขวัญมี 2 แบบ
1. สวย ได้รับแล้วชื่นใจ แต่ใช้งานไม่ได้
2. ใช้งานได้คุ้ม

เดือนชอบแบบไหนมากกว่ากัน

ส่วนตัว ผมชอบแบบใช้งานได้ครับ เพราะแน่ๆคือ มันใช้ประโยชน์ได้ และทุกครั้งที่หยิบใช้ เราได้ระลึกถึงคนให้ อาจจะเป็นเพราะ ผมเป็นคนที่คิดถึงของที่หยิบใช้ มากกว่าของที่ตั้งโชว์น่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2008, 15:12 น. โดย exly » บันทึกการเข้า
40 GB อ๊ากกกก หื่นนนนน

ขอยืมมาโคลน HDD หน่อยครับ  หื่น

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หนังสือ หรืออะไรที่ทำเองไหมครับ

ยังไม่กล้าใช้มาจนปัจจุบัน แต่จะหาโอกาสใช้แน่นอน  ยิ้มน่ารัก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
คิดเล่นๆ นะคะ .. ตอนเรียนจบคิดถึงมหาลัยมากๆ เลย
ถ้าได้อะไรที่เป็นพวกอัลบั้มรวมภาพเก่าๆ .. หรือว่า อะไรที่เอาไว้ดูตอนคิดถึงชีวิตชิลๆ ในรั้วมหาลัยได้.. น่าจะดี..
 ยิ้มน่ารัก

หนังสือ ครับ  หนังสือที่เราชอบซักเล่มหนึ่ง  

ผมเคยซื้อให้เพื่อน 3 คน  มีคนหนึ่งบอกอ่านแล้วไปบวชเลย
อีกคนโทรมาขอบคุณใหญ่เลย บอก อกหักเอาหนังสือผมมาอ่าน ช่วยได้เยอะเลย
(ทั้งที่ตอนได้มาไม่เคยอยากเปิดอ่านเลย แถมหัวเราะใส่เรา คิกคัก คิกคัก ตอนเราให้ )

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ยังไม่กล้าใช้มาจนปัจจุบัน แต่จะหาโอกาสใช้แน่นอน  ยิ้มน่ารัก

เออ ลืมไปแล้วนะเนี่ย กร๊าก
นี่ตูไม่ได้จะก็อปไอเดียเก่านะส้ม

หน้า: [1] 2 3 4