หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดซีรี่ส์เรื่องไหนกันอยู่คะ^^  (อ่าน 125688 ครั้ง)
HEROES  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ลันล้า/

ติดมากกกกกกกกด้วยคนค่ะ (ขณะตอบนี่ก็กำลังจะใส่แผ่น)

ตอนนี้ถึงตอนที่ห้าของซีซันสองละ
หัวใจจะหลุด ... ปีเตอร์ของฉัน >__<

------

อื่นๆ ถ้าชอบซีรีย์อเมริกัน แนะนำ House M.D. กับ Las Vegas ค่ะ
ติดกันตายไปข้างเลยทีเดียว

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
อ้างอิงมาเลยละกัน .. ได้ยินมานาน แต่พึ่งเอามาดู

ตอนนี้เลยไม่ค่อยไ้ด้นอน กลับจากทำงานเปิดดู  กรี๊ดดดดด

ตอนนี้กำลังติด Prison Break ได้ยินมานานแต่พึ่งเอามาดู ถึง season 2 แล้วจ้า

ใครยังไม่เคยดูแนะนำ ๆ นะ ชอบมากเลย

ลันล้า/

ติดมากกกกกกกกด้วยคนค่ะ (ขณะตอบนี่ก็กำลังจะใส่แผ่น)

ตอนนี้ถึงตอนที่ห้าของซีซันสองละ
หัวใจจะหลุด ... ปีเตอร์ของฉัน >__<

------

อื่นๆ ถ้าชอบซีรีย์อเมริกัน แนะนำ House M.D. กับ Las Vegas ค่ะ
ติดกันตายไปข้างเลยทีเดียว

ไม่นะ!!!!
 เกิดอะไรขึ้นกับ ปีเตอร์ เพทเรลลี่

กำลัง ซีซั่นแรก ตอนที่ 18 อยู่เลยครับ
ดูก็ไม่ได้ดู เพราะเผางานให้ลูกค้าจะไม่ทันอยู่แล้ว
ต้องรีบเผาเงา เผางานๆๆๆ โวย โวย

DiggityDaw aka วัวโหดด
 เกย์แอบ ฮิฮิ

ไม่บอก ไม่สปอยล์ รอดูเอาเอง
แอบบอกให้ว่าตอนท้ายๆ ของซีซันแรกเนี่ย.. ดูแล้วปวดเครื่องในมากค่ะ

ปล. ขอให้งานไปสู่สุขคตินะคะ  ไหว้

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
 แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ
 แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ แหยะ

ไม่ได้ๆ เย็นนี้ขอ ตอนนึงละกัน  อ๊าง~

DiggityDaw aka วัวโหดด
ก่อนหน้านี้ติด Lost
ตอนนี้ติด Prison Break ครับ
อนาคต น่าจะติด Heroes  กรี๊ดดดดด
Lost สนุกมั้ยคะ กำลังจะซื้อมาดู

PB มีแล้ว พ่อกับแม่ดูจบไปสามซีซันแล้ว ตัวเกศยังไม่กล้าดูเพราะมันเป็นช่วงรายงานเยอะมาก
รู้สึกช่วงนั้นพ่อกับแม่จะนอนตีสามตีสี่กันเป็นเดือน  กร๊าก

Heroes ไอ้เด็กผู้ชายนั่น  มาจากไหนฟระ  ซีซั่นแรกไม่เห็นมี(เอ๊ะ หรือว่าไม่ได้สังเกต)

แต่ตอนจบ  เอือม

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
Lost สนุกมั้ยคะ กำลังจะซื้อมาดู

PB มีแล้ว พ่อกับแม่ดูจบไปสามซีซันแล้ว ตัวเกศยังไม่กล้าดูเพราะมันเป็นช่วงรายงานเยอะมาก
รู้สึกช่วงนั้นพ่อกับแม่จะนอนตีสามตีสี่กันเป็นเดือน  กร๊าก

lost ก็สนุกครับ
ตอนนี้รอ ss 4 อยู่เหมือนกันฮะ
คิมซูซอน 

ติดเพราะเวลาไปเที่ยว แม่เปิดในรถตู้ โหมดบังคับดู ติดไปโดยปริยาย

ตอนนี้โหยหาแผ่นต่อไปม๊ากก มากกก  ฮือๆ~ ฮือๆ~

ป้าส้ม ตูนที่สั่งไว้อ่ะไร้ท์ไว้ให้จยแผ่นจะเน่าแล้ว

Prison Break ss 4 ออก dvd 1-2 แล้วล่ะ แต่รอให้จบ season ดูทีเดียวดีกว่า

Heroes ดู season 2 จบแล้ว  หยี

แต่ season 1 ยังไม่ได้ดูเลย!  โวย

... กอล์ฟจ๊ะ
ตอนนี้กำลังติด House อย่างบ้าคลั่ง
เพราะแผ่น ss3 ยังไม่ออก ต้องตามดูทาง AXN รอไปลุ้นไป

CSI ก็ติด ชอบ NY ที่สุด

เคยติด Heroes อยู่สองวัน ที่เลิกติดเพราะดูจบแล้ว หมีโหด~

Gossip Girl ก็ถือว่าติด เพราะดันเอามาเชียงใหม่แค่แผ่นเดียว ดูจบแล้วลงแดง อยากกลับบ้านไปดูแผ่นที่เหลือ

ส่วนซีรีย์ญี่ปุ่น ไม่เคยติดเลยค่ะ เพราะส่วนใหญ่จะดูรวดเดียวจนจบ  หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~
Hotaru no Hikari ดูแบบซับสนุกกว่าที่ทรูพากย์ประมาณสามเท่าครึ่ง
CHANGE ชอบจนต้องไรท์แจกชาวบ้าน
ติดเรื่องเดียวเลยครับ  จบไปแล้วด้วย เรื่อง .......  อะไรนะ ปิ้งรักหนุ่มบ้านไร่ เหรอ  ที่มันทำสวนองุ่นอ่ะ
ชอบนางเอกร้อง หงิงๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ซีรี่ส์ละครไทย นับไหม?

ถ้านับจะได้บอกว่า...

"แทบทุกเรื่องที่พี่อั้ม (พัชราภา ไชยเชื้อ) เล่นครับ"

หยี

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 25