หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 37

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูปประจำเดือนพฤศจิกายน 2551  (อ่าน 260674 ครั้ง)
กรี๊ดดดดด ขอบคุณจานโอ๋จานอู๋จ้ะ เดือนนี้สนุกจริงๆ โตย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
......เหงา เหงา อยู่กับเงา
......ห้ามความ"เหงา"ไม่เคยได้
......งง งง ไม่มีคนเอาความ "เหงา" ออกจากใจ
......อารมณ์แบบนี้ไม่ว่าใคร....คงเคยเป็น
......
......นิ่งเงียบ..ตาเหม่อลอย.
......บางครั้ง ...น้ำตา....คอยจะไหล
......ไม่รู้...ว่าจะ...คิดถึงใคร
......และไม่รู้..เพราะอะไร..ถึงชอบเป็น

คนถ่ายเหงาครับ...

"คุณอาจจะได้พบความสุขเมื่อคุณหยุดค้นหามัน"

คนถ่ายเหงาครับ...

คนถ่ายเหงาแน่นอน รูปถึงออกมาแบบนี้  เจ๋ง
และรูปนี้ทรงพลังนะครับ ทำให้คนดูเหงาได้ด้วย
คนเวลาเหงา มีสองสิ่งที่กระทำเสมอๆ คือ เงยมองฟ้า
และก้มมองดิน อาจจะเป็นอัตโนมัติบุคลิกที่ติดเป็นสมบัติ
ของมนุษย์ก็ได้ เพราะสัตว์คงไม่เหงา (หรือมันเหงาเราก็ไม่รู้)

ฟ้ามันกว้าง กว้างมาก แถมด้วยเมฆกระจัดกระจายเป็นรูปต่างๆ
ให้คนเหงาได้จินตนาการด้วย เผลอแผลบเดียวฟ้าและเมฆก็ทำให้
คนเหงาคิดถึงคนไกลเสียแล้ว หรือขนาดไม่เผลอบางที
ยังคิดไปได้ถึงขนาดว่า ฉันมองฟ้าตรงนี้
แล้วฟ้าตรงโน้นที่เธอมองจะเหมือนกันไหม
แล้วเมฆของฉันเป็นขนมสายไหม แล้วของเธอละเป็นอะไร
ฟ้ามีพลังถึงขนาดนั้น และบ่อยครั้งฟ้าก็เอาอารมณ์คนเหงาอยู่
และบางครั้งก็เอาไม่อยู่เตลิดเพลิดไปเลยก็มี

ผมชอบบรรยากาศรวมทั้งหมดของรูปครับ
มีฟ้า มีเมฆกระจาย มีเหล็กดัดของหน้าต่าง
(ผมจินตนาการไปถึงห้องเช่าเล็กๆ ไม่มีตู้เย็น
ไม่มีแอร์ มีแต่พัดลม และท้องฟ้านี้โดนมองออกมาจาก
หน้าต่างของห้องนั้น)
แต่...
ผมไม่ชอบขอบ สากๆ เหมือนรอบขาดๆ นั่นจริงๆ
บางทีร่องรอยกรอบก็ขโมย จุดสนใจเล็กน้อยไปหมดนะ

รูปเก่านะ กล้องโดนน้องขโมยไปใช้
เหงานี่ เล่นสนุก ได้หลายทางเลยครับ
ใครตั้งโจทย์ฮึ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เอ้ยยยย ตามันเหงามากเลยพี่  เจ๋ง

กาก

รูปเก่านะ กล้องโดนน้องขโมยไปใช้
เหงานี่ เล่นสนุก ได้หลายทางเลยครับ
ใครตั้งโจทย์ฮึ

อ่า...หมาเหงามาแล้วครับ
จริงแล้ว ตาสัตว์ มีแววตาโศกอยู่หลายชนิด
เช่น วัว ควาย กวาง พวกนี้ตาโศกหมด
หมาตาโศกไม่เท่า แต่ได้เปรียบตรงที่หมา
แสดงออกทางใบหน้าได้เยอะกว่า

รูปของ จานโก้รูปนี้ ผมมองว่า รอ อีกนั้นแหละ
ส่วนจะเหงาไม่เหงา ผมอาจจะต้องลองเป็นหมาดู  (อิอิ)

ผมอึดอัดรูปนี้นิดหน่อยตรงหมามันมาใกล้มาก
มากจนได้ยินเสียงหายใจของหมาเลยทีเดียว
มองไปมองมากลัวมันเลียปากเอานะครับ
และหูหายไปจิ๊ดนึง

เหงา....ยามเมื่อขาดเธอ
รอคอยให้เธอคืนกลับมาอีกครั้ง

มีความสุขกับทุกๆ วันของชีวิต
อันนี้ถ่ายเองหรือเปล่าครับ

ถ้าถ่ายเองนี่ เหงาสุดๆครับ คิดถึงเมืองจีนนนนนน ชอบมากกกกกกกกกกครับ  เจ๋ง เจ๋ง

ถ้าไม่ได้ถ่ายเอง ผิดกติกาคร๊าบ  เกย์ออก

กาก
ช่วงๆ รอเหลียงฮุ้ย คร๊าบผม.....

มีความสุขกับทุกๆ วันของชีวิต
ตกลงถ่ายเองหรือเปล่า งง
+ ทุกคนที่ส่งรูปครับ

ชอบอ่านคำวิจารณ์ของพี่โอ๋จังเลย  ยิ้มน่ารัก
เลยบวกพี่โอ๋ด้วย  เจ๋ง
วันงานไม่มีโอกาสได้คุยกับพี่โอ๋ ได้แต่พยักหน้าทัก น้องวาดเขียนน่ารักดีค่ะ  ลันล้า

ส่วนโจทย์ประจำเดือนนี้จะมีโอกาสจะพยายามส่งค่ะ เดือนที่แล้วยังไม่ได้ส่งเลย

เหงา....ยามเมื่อขาดเธอ
รอคอยให้เธอคืนกลับมาอีกครั้ง

ตูดูแล้ว อยากกอดมากกว่าเหงาน่ะ  เอือม

:)
เหงานะ แต่ทำไมมันฮา กร๊าก

หมีหันหลัง กร๊าก
ได้ความเหงาดีนะครับ แต่ไม่ใช่ภาพที่คุ้ยเจอในเครื่องแน่นะจ๊ะ

ส่วนหมาพี่โก้ ถ้าหามุมดีๆ อาจจะเหงาได้มากกว่านี้อีกนะครับ
เพราะหมาหน้าตาแบบนี้ตามันเหงาเป็นทรัพยากรอยู่แล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 37