หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 37

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูปประจำเดือนพฤศจิกายน 2551  (อ่าน 260650 ครั้ง)
ขอส่งเพิ่มสักสองภาพนะครับ
แต่ใส่หมายเหตุไว้ก่อนว่า ให้ดูเฉพาะในมือถือนะครับ ไม่เกี่ยวกับมือหรือนิ้วโป้งข้างนอก
เพราะมือถือตู (รุ่นที่มันถลอกๆ เนี่ย) มันเอาเข้าคอมไม่ได้ถ้าไม่มีสาย กร๊าก ฮือๆ~ เลยต้องถ่ายจากมันอีกที

ภาพแรก แสงสุดท้าย
แสงสุดท้ายของวันนี้เมื่อเย็นครับ ถ่ายจากในรถตอนเลี้ยวออกจากโลตัสวังหิน
เป็นภาพที่องค์ประกอบไม่ได้โรแมนติกอะไรหรอกครับ
แต่เห็นว่าอากาศวันนี้มันเย็นยะเยือกจับใจ เหมาะกับอาการเหงาแบบเด็กแว้น(เจ้าถิ่นแถวนั้น)ดี

ภาพสอง เหมียวเล็ก
เป็นเงาสะท้อนในกระจกหน้ารถ เป็นภาพเหมียวเล็กนั่งบนหลังคารถยนต์ของข้างบ้านครับ (แต่รถจอดอยู่ในซอย)
ปกติเหมียวเล็กจะมีเพื่อนเป็นแมวข้างบ้าน แต่วันนี้มันไม่มา
รายละเอียดมีเท่านี้ครับ ไม่รู้ว่าแมวมันอาจจะมองหรือคิดอะไรของมันลึกกว่านี้ก็ได้
(บนหัวเหมียวเล็กที่เป็นดวงๆ นั่นคือพระอาทิตย์นะ)

เทคนิคของทั้งสองภาพ ใช้โนเกีย 5070 ถ่ายจ้ะ
เลนส์ฟิกซ์ / ISO ไม่รู้ / ไม่มีแฟลช / ไม่รู้ว่าสป่งสปีดอะไร
สรุปคือมันทำอะไรไม่ได้เลย กร๊าก

ภาพแรก
ก็ยังไม่เหงานะครับ
จริงๆ องค์ประกอบของเวลาขณะถ่าย มันพร้อมแล้วนะครับ
อากาศมาแล้ว คือเย็น อากาศเย็นมักทำให้ความเหงากับเราใกล้ชิดกัน
พระอาทิตย์ก็กำลังจะตกพอดี ลับเหลี่ยมตึกด้วย อะอ้า เวลาเหมาะ
แต่พอถ่ายแล้วถ่ายซ้ำ เลยไม่เหงา
ผมว่าถ้าภาพนี้ กำลังส่งให้ใครสักคน มันคงเหงาดีกว่านี้
แบบว่า เธอ...ฉันอยู่ที่นี่นะ ตอนนี้เป็นแบบนี้นะ
เธอละ อยู่ที่ไหน แบบไหน เป็นอย่างไร
ฉันส่งบรรยากาศที่ที่ฉันอยู่ให้เธอดู
เธอจะรับรู้ได้ไหมว่า บรรยากาศแบบนี้
อากาศขณะนี้ เวลานี้ ฉันเหงา

ภาพสอง
ผมมองไม่ออกว่า เป็นแมวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2008, 12:10 น. โดย นาย ภาณุพันธุ์ » บันทึกการเข้า

ฮือๆ~ ขอบคุณครับ ท่าทางภาพมันจะเล็กไปจริงๆ ด้วย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ลักษณะการวางคอเหมือนตั้งใจมองอะไรซักอย่างครับ
เลยทำให้ดูเหมือนกำลังมีสมาธิในการ "คอย" มากกว่าเหงาครับ  อืมมมมห์

ชื่อภาพ - จันทร์

รกมาก มองไม่ออกอะไรที่อันที่จะสื่อ เพราะพระจันทร์ก็เล็กและไกลไป
ในขณะที่เงาใบไม้ดันชัด !
(ถ้าบอกว่าเป็นแสงจากกระสือ ตูอาจจะเชื่อได้ง่าย  หยี)

"ดวงเดียว"

อันนี้ถ่ายมามืดไปนิดนะครับ เห็นแต่ไฟ
จะว่าเหงาก็ยังไม่เชิง เพราะดันเห็นไฟอีกดวงรางๆ(แค่ยังไม่ได้เปิด)
แล้วก็ดันมีเงาของสายไฟพาดผ่าน ทำลายความโดดเดี่ยวอ้างอ้างไปเลยชิบ  อืมมมมห์

ขอส่งเพิ่มสักสองภาพนะครับ
แต่ใส่หมายเหตุไว้ก่อนว่า ให้ดูเฉพาะในมือถือนะครับ ไม่เกี่ยวกับมือหรือนิ้วโป้งข้างนอก
เพราะมือถือตู (รุ่นที่มันถลอกๆ เนี่ย) มันเอาเข้าคอมไม่ได้ถ้าไม่มีสาย กร๊าก ฮือๆ~ เลยต้องถ่ายจากมันอีกที

ภาพแรก แสงสุดท้าย

ภาพสอง เหมียวเล็ก

ภาพแรก เล็กไป แต่ถ้าไม่รู้เวลา น่าจะเอาไปส่งประกวดหัวข้อยามเช้ามากกว่าเหงา

ภาพสอง สารภาพว่าตูดูไม่ออกเลยว่ามันคือแมว (ถึงอ่านคำบรรยายแล้วก็เหอะ)  ง่ะ

ทั้งสองภาพ ไอ้ปุ่มกดที่มันถลอกนี่ขโมยซีนสายตาตูอย่างมาก  โวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2008, 14:30 น. โดย แพนด้า » บันทึกการเข้า

:)
ถลอกไปขโมยซีนตอนไหน!!!  ชิ

ดูไปดูมา โจทย์นี้ น่าจะโพสรูป แล้วโพสอธิบายแนวคิดที่ถ่ายมาด้วยนะ

กาก
 ไหว้

ต้นไม้มันดูเป็นพุ่มๆ เหมือนพุ่มหญ้าน่ะครับ
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่เชปของมันหรือว่านั่นเป็นพุ่มจริงๆ
แต่มันทำให้รู้สึกว่านี่เป็นมุมมองของหมาเหงาครับ ไม่ใช่คนเหงา

มันคือยอดไม้น่ะ(ถ่ายจากชั้น 3)

ไหว้ ขอบคุณทุกคำวิจารณ์ค่ะ

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2016, 11:29 น. โดย ... » บันทึกการเข้า
โวว จะตลกไปไหน  น้องดำ

ไม่รู้สิ ไม่รู้สึกเหงาแฮะ รู้สึกว่าแมวขี้เกียจ

Today you , Tomorrow me.
 กร๊าก ฮาชื่อ

อาจจะเป็นเพราะถ่ายติดข้างหลัง หรือไม่ก็ใส่สี
เลยดูไม่ค่อยเหงาอ่ะครับ

ลองถ่ายขาวดำน่าจะช่วยได้

ปล. เป็นความคิดส่วนตัวครับ  อืมมมมห์

ตัวคนเดียว :]
เห็นด้วยค่ะว่า แมวขี้เกียจ

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ดูภาพรีแลกซ์มากเลย
ตาแมวเหมียว เป็นเส้นสายที่ออกจะสวนทางกับคำว่าเหงา
ดูยิ้มๆมากกว่านะ
รูปแมวนี่ดูแว่บแรกแล้วรู้สึกมันนอนสบายเนอะ

ไม่ได้รู้สึกเหงาอ่ะค่ะ

อันนี้ไม่รู้จะดูเหงาดีมั้ย -_-'' ดูแววตาของมันสิ
มันเอียงคอสงสัยนะ กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

ชื่อภาพ "เหม๋า~" (แมว+เหงา)

น่านอนมากๆ  กรี๊ดดดดด
(ยังไม่เหงาอีกแล้ว โจทย์เดือนนี้มันส์จริงๆแฮะ)

:)
ภาพน้องแนน พอดูดีๆ
แล้วจินตนาการตาม
สร้างภาพ สามมิติ ของหัวน้องแนนอีกด้านนึงมาประกอบ
เหมือนเอียงคอ แล้วจะหาเรื่องคนมองเลยฟ่ะ 
ประมาณ มองหน้าตู เปรี้ยวเหรอ แสดดดกร๊าก
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 37