หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 ... 37

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูปประจำเดือนพฤศจิกายน 2551  (อ่าน 260689 ครั้ง)
ดูไปดูมา โจทย์นี้ น่าจะโพสรูป แล้วโพสอธิบายแนวคิดที่ถ่ายมาด้วยนะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
อยากให้สื่อความตั้งใจออกมาหน่อย
ถือว่าหัดพรีเซนต์งานด้วยละกันนะ เจ๋ง

แมวตัวที่นอนอยู่นั้น
รายละเอียดในภาพบอกว่าสบาย อบอุ่นครับ ไม่เหงาๆ
เลยเห็นด้วยที่ว่าโจทย์เดือนนี้ยากและท้าทายจริงๆ

ส่วนแมวที่นั่งอยู่ สามารถมองให้เหงาได้ครับ
แต่ด้วยการจัดวางอวัยวะของภาพ มันไม่ทำให้เหงานะ
คือตัวแมวน่ะได้แล้วครับ จับจังหวะออกมาดีจังเลย เหงาจริงๆ
แต่มันมีไอ้กวนๆ เยอะแยะเลยที่เพิ่มเนื้อหาให้กับภาพมากเกินไป

ลองใหม่กันเยอะๆ นะครับ โจทย์นี้สนุก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อู๋ฝากส่ง  เกย์ออก

หมาเหงา บ้านก็เข้าไม่ได้ ถนนก็หนาว แดดอุ่นก็ไม่ส่ิอง

น้องดำ

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เฮ้ยสวยๆ กรี๊ดดดดด
ชอบอันนี้แหละครับ ลงตัวๆ
เป็นความเหงาแบบสีๆ นะ สวยด้วย สีลงตัวมาก
แค่เป็นความเหงาจากสายตาคน ไม่ได้เหงาจากใจของหมา
(เพราะหมาตาบอดสี และจริงๆ มันอาจจะไม่เหงา แต่เรายัดเยียดให้มันเอง กร๊าก)

สวยครับ ชอบๆ หมานัยน์ตาเศร้าด้วย ถูกใจๆ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 หยี

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เหลือบ จะดีใจทำไม

(เบิ้ล)

ชื่อภาพ พี่จากบ้านนาตั้งห้าหกปี

ชื่อภาพ มาเยือนคนดีด้วยความคิดถึง

ทั้งสองภาพถ่ายจากคอกวัวที่ชะอำครับ (กดดูภาพใหญ่ได้นะ)
ตอนบ่ายสาม แดดหน้าหนาวกำลังอุ่นๆ และมีกลิ่นขี้วัวเจือมาในสายลม ง่ะ
จำได้ว่าจักรีเคยมาที่นี่ แล้วยืนนิ่งอยู่นาน
เห็นบอกว่าเดินไปที่ริมคอกแล้วน้ำตาพาลจะไหล คิดถึงบ้าน
เลยได้บรรยากาศที่ว่านี้มาเป็นภาพสองภาพนี้ครับ (ถ้าจะด่าให้ด่าจักรี)

ป.ล.ภาพชุดเต็มๆ อยู่ในบล็อกจ้ะ โปรโมตๆ

โธ่บ้านผมมีแต่ควาย  คิดถึงวัวที่มีรอยด่างทีไรคิดว่าคนที่เลี้ยงนี่ไฮโซดีเนอะ   
ยืนอึ้งอยู่นาน คิดถึงบ้านว่าทำไมบ้านตูไม่มีไอ้วัวอย่างนี้บ้างหนอ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 กร๊าก พี่จักรีตลกอีกแล้วนะครับเนี๊ยะ

ตัวคนเดียว :]
รูปแรกผมว่าน่าจะขยับไปทางขวาอีกหน่อยนะครับ

กาก
เห็นเงาๆ ไหมครับ ถ้าขยับไปปั๊บ เป็นคอกวัวทันที เสียมู้ดหมด กร๊าก

เหงาแต่เรามีตัวเอง

ช่วงนี้พี่ฟ้ามีแต่ภาพสวยๆ มาลง  นะนะ

ยิ้มน่ารัก ขอบใจจ้าเอ็ม
เพิ่งได้กล้องมาอ่ะ  กร๊าก เห่อๆ

ชอบรูปหาข้อยมาก กรี๊ดดดดด

มุกที่เอารูปมาต่อกันด้วยเนื้อเพลงของแอนก็เจ๋ง กรี๊ดดดดด

เว้ย โวย เดี๋ยวจะหาเวลาไปถ่ายบ้าง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ห้อยขา โวย

ฮุ้ย เกศไปกินยาเพิ่มพลังที่ไหนมาเนี่ย ช่วงนี้ท็อปฟอร์มมากๆ กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 ... 37