หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 37

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูปประจำเดือนพฤศจิกายน 2551  (อ่าน 260696 ครั้ง)
อืม รูปไม่ค่อยเหงานะครับ

แต่พี่เหงาครับ ขอเบอร์คุยกันขำๆฆ่าเวลาหน่อยยย  อ๊าง~

เก็บไว้เป็นหลักฐาน  เกย์แอบ
ผมว่ารูปนี้มันเป็นอารมณ์ผ่านคลายมากเลยนะ  ปลื้ม

เพื่อนแอบถ่ายตอนเผลอค่ะ ใช้กล้องมือถือโนเกีย ๗๗๑๐ ค่ะ

ผมมองไม่เห็นรูป จากฮิ5 ครับ ยิ้มน่ารัก

ผมมองไม่เห็นรูป จากฮิ5 ครับ ยิ้มน่ารัก

นี่ครับ

กาก
นี่ครับ

ขอให้ ถลอก ได้เบอร์  เจ๋ง

มากันที่รูป
ผมว่า ยังอีกแฮะ ยังไม่ค่อยเป็นไปตามโจทน์
(เอ๊ะ หรือผมมากเรื่อง)
แต่ผมว่า มีแนวทางทิศทางที่ดีแล้วนะครับ
ขาดแค่อารมณ์ของ ผู้ที่อยู่ในภาพเท่านั้นนะครับ
ส่วนองค์ประกอบภาพ สำหรับผม ออกจะอึดอัดไปหน่อยนะครับ
แต่พออนุโลมได้ว่า ความอึดอัดเหมือนโดนขัง
แบบนี้ทำให้เหงาได้เหมือนกัน ^^_^^

ขออีกรูปนะครับ
เหมือนว่า ยังมีโอกาสเหงาได้

กร๊าก

เดี๊ยวอัพรูปนี้ให้อีกสิบรอบเลยครับ ถ้าได้จริงๆ  กร๊าก

กาก
เพราะรอยยิ้มหรือเปล่า ที่มันทำให้ดูไม่เหงา ไม่ก็สายตาที่ทอดออกไป ไม่ทำให้รู้สึกเหงาเ้ท่าไหร่

ก๊าก จริงๆ รูปนี้ ฟ้าทิ้ง space เยอะแยะ แต่กลัวดูไม่แน่นไง
crop เอา  กร๊าก กลายเป็นไม่เหงา มาดแมนไปซะ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

นั่น ขี้โกง กร๊าก
ไม่งั้นเห็นไกลๆ ไม่เห็นบุหรี่ ไม่เห็นอุปกรณ์มันส์ๆ
เยอะๆ พะรุงพะรังชัดแบบนี้ คงช่วยได้เยอะนะ
ไม่เป็ฯไร ฟ้าไปขึ้นดอยนี้ถ่ายมาใหม่

ส่วนของคุณ BBBoo ก็สบายใจ มีอมยิ้มด้วยครับ
ดูแล้วเหมือนนิตยสารแต่งบ้านที่เจ้าของยังวัยรุ่นน่ะ น่าอยู่ๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ขอผิดกติกาเล็กน้อยนะครับ
ถือว่าเพื่อ กรณีศึกษานะครับ
 ไหว้
ผมมานั่งคิดว่า ถ้าคำว่าเหงา แล้วผมคิดถึงอะไร
คิดเล่นๆ ผมคิดถึงเพื่อนเก่า คนนึง
เป็นนักเขียน ตอนนี้ก็ยังเป็นนักเขียน
เขาชอบถ่ายรูปและเขียนกวี เขียนความเรียง
และเขียนอะไรอีกมากมาย และรูปถ่ายของเขา
มีความเหงาที่ผมสัมผัสได้ เสมอๆ
เขาอาจจะเป็นคนเหงา หรือผมเองอาจจะคิดเหมือนเขา
ก็ไม่รู้ได้ แต่ผมมองรูปเขาบางครั้ง ผมว่าเหงาจังแฮะ
ลองดูนะครับ อาจจะเห็นต่างได้ เพราะอารมณ์คนเรา
ไม่เหมือนกันหรอก

อย่างรูปที่ผมยกมานี่ เห็นคุณยายแค่ขา และผ้าถุง
ผมก็คิดว่า แบบนี้เหงาจังเลย ถ้าสมมติกาลเวลาผ่านผันไป
คนรายรอบต่างล้วนล้มหายไปกันหมด เหลือไว้แต่เราเพียงลำพัง
แบบนี้สำหรับผมเหงาจับใจทีเดียว

มีอีกรูปนึงนะครับ ของคนถ่ายคนเดียวกัน
ผมก็มองว่า เหงาละ แบบนี้พอละสำหรับโจทน์เหงา
ของผมนะ

ภาพโดย วาดวลี

โพล้เพล้  อารมณ์เหงา  ภูเขา  ตะวัน 
คะนึง  คนไกล  ใจหาย  ห่วงหา
เร่งวัน  รอลา  คืนถิ่น  ชินกาย

ปล.ถ่ายจากรีสอร์ตที่วังน้ำเขียว ตอนไปสัมนา    อ๊าง~

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
 กรี๊ดดดดด ลุงบั๊กซ์

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ถนนสายนี้ ไม่เคยเหงา

แต่คนถ่าย เหมือนจะเหงา

และไม่รู้ ว่ารูปเหงาด้วยไหม

คิดถึงบ้าน ...

ช่วยวิชามด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ  ไหว้

ผมดูแล้วเหงาครับ

ไม่รู้ตาบอดสีหรือเปล่านะ แต่ตรงสีส้ม ผมเห็นมันออกเป็นสีเขียวๆอ่ะครับ กลืนกับสีฟ้า รู้สึกเย็นๆ เหงาๆยังไงก็ไม่รู้  ยิ้มน่ารัก

กาก
ขอบคุณก๊าบ  ไหว้   จารถลอก  ไหว้   เกย์ออก

ออกสีเขียวจางๆค่ะพี่ถลอก  ท้องฟ้ายามเย็น ห้าโมงกว่าๆ หลังเลิกงาน

อยู่บนรถตู้  ยิ้มน่ารัก

หู้ยย จารอะไร

ตอนนี้โสดไง มองตู้เย็นยังเหงาเลย  กร๊าก

กาก
หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 37