หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: 2012  (อ่าน 36515 ครั้ง)
หลังจากที่ได้ดูหนังตัวอย่าง เรื่อง 2012 มันก็ตุ๊มๆต่อมๆยังไงชอบกล

ผมลองหาข้อมูลอื่นๆ อ่านๆดู เห็นมีแบบประมาณว่า สนามแม่เหล็กโลกกำลังจะเปลี่ยน
ตอนนี้ก็เริ่มเปลี่ยนแล้วนะถ้าจำไม่ผิด ถ้าเป็จริงๆ หิมะก็ตกแถวบ้านผมนะสิ อู้ย..
และเมื่อนานน๊านนาน มาแล้ว เคยได้ยินมาว่าชนเผ่ามายัน ทำนายไว้ว่า ปี 2012 จะเป็นกาลสุดท้ายของหมู่มวลมนุษยชาติ

จำได้ว่าตอนปี 2000 ก็ทีนึงแล้ว
ที่มีใครออกมาทำนายอะไรประมาณนี้
แต่เราก็อยู่รอดมาได้

แต่ประเด็นนี้น่าสนนะ

12-12-2012

ล่าสุด เดือนธันวานี้ The Day The Earth Stood Still ก็กำลังจะออกด้วย น่าดูสุดๆ หยี

คิดว่าไงกันมั่งอ่ะครับ
ถึงตอนนั้นเราจะทำยังไง/อะไรกันอยู่

DiggityDaw aka วัวโหดด
อีกสี่ ปีทำไรดีน้า......   ไปเที่ยวๆ  แล้วจะเอาตังค์ที่ไหนไปเที่ยว
อะ ทำงานเก็บตังค์ซักสองปี แล้วค่อยไปเที่ยวอีกสองปี
เอ๊ะแล้วค่ากินค่าอยู่ละ  งั้นต้องทำงานเก็บตังค์เพิ่มอีกเป็นสามปี 
แล้วค่อยเที่ยวปีสุดท้ายก็ได้   แต่เอ๊ะ!! แล้วเผื่ออยากได้บ้านอยากได้รถละ
งั้น ทำงานเก็บตั้งค์เพิ่มอีกปีละกัน เอ๊ะ!! หมดเวลาแล้วนี่หว่า แย่เลย......
อ๊ะ ตายซะแล้ว....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ตามทฤษฎี เป็นไปได้จริงๆด้วยสิ

ได้ยินมาว่า ขณะที่กำลังพลิกสนาม ณ ช่วงเวลาหนึ่ง โลกทั้งใบจะไม่มีสนามแม่เหล็ก

รังสีคอสมิคจากอวกาศจะผ่านเข้ามายังโลกได้ (ทุกทีโดนสนามแม่เหล็กกันไว้)

ฟ้าจะผ่าอย่างบ้าคลั่ง

เรียกได้ว่าแทบล้างเผ่าพันธุ์โลกเลยครับ  เอือม

ถึงตอนนั้น ขอรับปริญญาก่อนได้มะ  กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เซิร์ช ตาม youtube ได้ครับ

อีกเรื่อง ... การทดลองของต่างชาติที่ทำเป็นวงแหวน หลายๆ กิโล
แล้วก็ใส่ประจุอะไรต่อมิอะไรเข้าไป
ผมอยากรู้มากเลยว่าตอนนี้เป็นไงบ้างแล้ว ไม่เห็นได้ข่าวอะไรออกมาเลย

เผื่อเค้าจะช่วยได้
ยังไงๆ ก็ทำวันนี้ให้ดีที่สุดแล้วกัน  หยี

ตัวคนเดียว :]
เครื่องพัง ซ่อมอยู่ครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เครื่องเร่งอนุภาคอ่ะนะครับ

ไม่เกี่ยวกัน(โดยตรง)นะครับ  คนละอันกัน

เดี๋ยวได้ขุดจู๋จินไตยมาแน่เลย กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
สะพรึง! เปิดปูมตำรานอสตราดามุส โลกถึงกาลดับสูญปี 1999
ตะลึง ! เปิดปูมตำราอินคาโบราณ โลกถึงกาลดับสูญปี 2000
อื้ออึง! เปิดปูมตำราพระเวทอินเดีย โลกถึงกาลดับสูญปี 2002
ตึ๊ดชึ่ง! เปิดปูมตำรามายันโบราณ โลกถึงกาลดับสูญปี 2012
ลึกซึ้ง! เปิดปูมตำราขอมโบราณ  โลกถึงกาลดับสูญปี 2020

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 กร๊าก

กร๊าก
หมอแมวจะฮาไปไหน๊ (เสียงสูงด้วย)

คิดแบบหมอแมวก็ดีนะครับ จะได้สบายใจ

ส่วนเครื่องเร่งอนุภาค .. ผมก็เดาๆ เอาน่ะครับ  น้องดำ

ตัวคนเดียว :]
หมอแม๊ว  กร๊าก

แต่ก็แอบกลัวนะ  ฮือๆ~

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ก่อนตายขอกินไอติมไม่อั้นก่อนละกัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไอซ์เบิร์กมะ หมีโหด~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
วันที่โลกแตกมันวันคี่หรือวันคู่อ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นั่นสิ

แต่ถ้าเป็นวันคู่ ต้องหลังบ่ายสองด้วยนะ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
วันที่โลกแตกมันวันคี่หรือวันคู่อ้ะ

กร๊าก กร๊าก ทำไมอ่ะพี่ จะได้จอดรถถูกฝั่งหรอครับ

DiggityDaw aka วัวโหดด
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8