หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ (ผู้ปกค  (อ่าน 51575 ครั้ง)
// ชื่อกระจู๋เต็มๆคือ กระจู๋เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ (ผู้ปกครองควรพิจารณา) พิจารณาอะไรไม่รู้ว่ะ 5555

ผมชอบดื่มเบียร์  อ๊าง~
ไม่ได้เกี่ยวกะบรรยากาศในการดื่มใดๆทั้งสิ้น กร๊าก
ดื่มก็คือดื่ม ไม่ต้องอ้างบรรยากาศหรอก

แต่ทีนี้ดื่มบ่อยๆเข้า ก็เบื่อนิดๆ
มีช่วงนึง อินทีเรียที่ออฟฟิศเป็นคนฝรั่งเศส ก็ชวนกันไปดื่มไวน์
ตอนนั้นได้ความรู้มากมายเลยครับ

ผมเคยดื่มเครื่องดื่ม ออนเดอะรอค อยู่แก้วนึง ช่วงนั้นเป็นช่วงที่ดื่มบ่อยมาก
เขียนกลอนเลอะเทอะไปก็มาก กร๊าก
ไอ้เหล้าบาดคอ รักบาดใจก็ประมาณช่วงนั้นแหละครับ

ออนเดอะรอค แก้วที่ว่า อาจารย์ศรศักดิ์ผู้ผสมให้ดื่มบอกว่า
เป็น southern comfort ออนเดอะรอค
รสชาติและกลิ่นหอมๆ หวานๆ เหมือนน้ำผลไม้

ผมจำอารมณ์นั้นได้ และด้วยความคิดถึง ก็เลยฝากเพื่อนที่มุกดาหารซื้อตอนไปเมืองลาว

ตอนนี้มันออนเดอะรอคไปครึ่งขวดแล้วครับ กร๊าก

เล่ามาทั้งสิ้นทั้งปวงนี่ ก็อยากจะถามว่า
ป๋าณตหรือใคร มีสูตรเครื่องดื่มเจ๋งๆนอกจากจะเอามาออนเดอะรอคไหมครับ
อย่างตอนนี้ผมมี soco (southern comfort) เหลืออยู่ครึ่งนึง เอามาผสมกะอะไรยังไงดีครับ

สูตรอื่นๆก็ได้นะครับ เหล้าขาวน้ำแดงนี่บ่อยเกินไปแล้ว
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2008, 00:02 น. โดย ภูกระดึง » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เหล้าบาดคอ รักบาดใจ   กร๊าก

หนูไม่มี  แต่หนูรออ่านสูตรจากพวกเซียน ๆล่ะกันค่ะ   เกย์ออก

เลวยั้นเงา
สูตรคอกเทลได้มั้ยคะ

ส่วนตัวชอบกินคาลัวร์กับนมตราหมี

และก็วอดก้าบีบมะนาวโรยเกลือค่ะ  หยี หยี

// ขอไปรื้อ ๆ กรุก่อน
คาลัวร์นี่ต้องกะนมข้นจืดนะจ๊ะ
อร่อยกว่าเยอะ ไม่เชื่อลองสิ

นมใส่ผสมในเหล้าเหรอกวาง  อู้ย..

เป็นไงมั่งง่ะ อร่อยมั้ย มีรสขมป่าวอะ  น้องดำ

จำไม่ได้ว่าใครเคยบอกว่าใส่ช้อคโกแลตได้ด้วย  อู้ย..
นี่นมตราหมีด้วย   อู้ย..
กินเหล้ามันขม กินนมผสมเหล้าดีกว่า

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
แก้วเป๊ก  
เหล้าสี 1/4 (ยี่ห้อตามชอบ)
สไปรซ์ 2/4 (หรือยี่ห้ออื่นตามชอบ(แนะนำ สไปรซ์))
บีบมะนาวใส่นิดหน่อย

เอาฝ่ามืดปิดฝาให้มิดแล้วตอกพื้นดักป๊อก (ล้างมือให้สะอาดก่อนนะ)
กระดกให้หมดแก้วทันทีที่ยังมีฟอง

เอิ้ววววววว  หยี

ส่วนพวก คอกเทลอะไรนั่นผมไม่เคยกินหรอก  หรูเกินไม่กล้ากิน  กร๊าก
เหล้าพื้นๆ นี่ล่ะพอแล้ว  อย่างหรูก็รีเจนซี่   ฮิ้ววว

รีเจนซี่นี่สุดยอดนะครับ ขอบอก
สูตรอาจารย์หม่อมคึกฤทธิ์ท่านว่า
รีผสมโซดา (ปกติ บรั่นดี ต้องไม่ผสมโซดา) แต่ท่านว่าท่านชอบอย่างนี้

ผสมบางๆพอได้กลิ่นก็พอ  เจ๋ง
สงสัยรีเจนซี่จะเป็นบรั่นดีขวดเดียวในโลกที่เอามาผสมโซดาแล้วได้รสชาติอย่างนี้  อ๊าง~

อ๊าง~   เปรี้ยวปาก 

เลวยั้นเงา
แจ็ค ดาเนียล 1 ช็อตผสมโค้กค่ะ

หรือไม่ก็ ลาริออส 1 ช็อตกับมะนาวบีบตามค่ะ  หยี

เซาท์เทิร์นคอมฟอร์ต นี่อร่อยมากจริงๆ  กึ๋ยๆ

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
รีเจนซี่นี่สุดยอดนะครับ ขอบอก
สูตรอาจารย์หม่อมคึกฤทธิ์ท่านว่า
รีผสมโซดา (ปกติ บรั่นดี ต้องไม่ผสมโซดา) แต่ท่านว่าท่านชอบอย่างนี้

ผสมบางๆพอได้กลิ่นก็พอ  เจ๋ง
สงสัยรีเจนซี่จะเป็นบรั่นดีขวดเดียวในโลกที่เอามาผสมโซดาแล้วได้รสชาติอย่างนี้  อ๊าง~

ผมก็ดื่มแบบนี้นะ เวลาได้รีฯมา  :หิว:

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เนอะ ห๊อมหอมมมม  อ๊าง~

// เอ๊า จ่าตัดหน้า  โวย

ครับที่กล่าวมาทุกท่าน หอมเย้ายวน  :หิว:

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ตอนนี้ไปเปิดตู้เย็น เอาโซดามาเปิดแล้ว  ใช่ซี้~ ทั้งที่วันนี้ว่าจะพักตับ  กร๊าก

แสงโสมสองฝา โซดาเต็มแก้ว  โวย เอ้า ชน!!

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
โวย โอ้ว

มาๆๆ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13