หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอคนโดนจี้ ช่วยยังไงดี  (อ่าน 23192 ครั้ง)
เจอจริงๆ คงหาท่อนอะไรสักอย่าง (ถ้ามีปืนก็อีกเรื่อง เอาง่ายๆ ว่าถ้าไมใช่อาวุธยิงระยะไกล ไงก็พอไหว)
ตะโกนแล้วเดินเข้าไปว่า "เห้ย ทำอะไรว่ะ"

น้องดำ ทริกก่อนเดินกร่างเข้าไป "โทรแจ้งตำรวจให้เรียบร้อยก่อนนะครับ"
ถ้าไอ้โจรนั่นก็มีปืนล่ะ

ไม่ยิงสวนตั้งแต่เข้ามาแล้วเหรอ   น้องดำ

เลวยั้นเงา
เจอจริงๆ คงหาท่อนอะไรสักอย่าง (ถ้ามีปืนก็อีกเรื่อง เอาง่ายๆ ว่าถ้าไมใช่อาวุธยิงระยะไกล ไงก็พอไหว)
ตะโกนแล้วเดินเข้าไปว่า "เห้ย ทำอะไรว่ะ"

น้องดำ ทริกก่อนเดินกร่างเข้าไป "โทรแจ้งตำรวจให้เรียบร้อยก่อนนะครับ"

ตอนที่มีนักเลงมาก่อเรื่องในร้านเน็ตที่ตูเฝ้าเมื่อ 3 ปีก่อน
ตอนนั้นก็โทร 191 ครับ ปรากฏว่ากว่าสายตรวจจะผ่านมาก็ปาเข้าไป 20 นาทีแล้ว

ตำรวจมาถึง คงพบศพผมนอนกอดอยู่กับลุงคนนั้นแล้วหล่ะครับ  กร๊าก

กาก
ตำรวจบ้านเรามาช้ากว่าพิซซ่าอีกนะครับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เอ่อ เป็นฟ้าก็คงงงทำไรไม่ถูก
แต่ถ้าฟ้าเป็นผู้ชายก็คง ถอยไปตั้งหลัก แล้วตะโกน "เฮ้ย!! ทำไรกัน" ดังๆ  โวย

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ต้องไปเป็นตำรวจเอง
จะได้ไปได้เร็ว  กรี๊ดดดดด

ทั้งคุณลุง แล้วก็พี่ถลอกถือว่าโชคดีมากนะคะ ที่ไม่เป็นอะไร  ไหว้

พฤติกรรมโจรน่าจะเคยทำมาก่อนเนอะ
แต่เลือกเหยื่อเป็นคนชรา จะได้ไม่กล้าสู้รึปล่าว
จริงๆอีกฝ่าย อาจจะกลัวพี่ถลอกก็ได้นะ เลยรีบหนีไป  กร๊าก

Las Noches Rubicundior
วันหลังพี่ถลอกลองตะโกนไปว่า "หยุดนะ นี่ตร." ดูนะครับ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
กลัวว่าซักวัน จะโดนเองกับตัวนี่แหละ
เดินกลับตรงนั้นทุกวันเลย  เศร้า

ปล. มันยืนใกล้มากเลยนะ  ฮือๆ~

กาก
ถ้าตรงนั้น เป็นพื้นที่หากินของโจรสองคนนั้น
นั่นแย่เลยพี่

จริงๆ ไปลงบันทึกประจำวันไว้ใช่ปล่าวหว่า
ที่สถานีก็ดีนะคะ ไปบอกกล่าวไว้ก่อนว่ามันเคยเกิดขึ้น  เกย์ออก
วานสายตรวจคอยตรวจตรา ดีกว่าเพิกเฉยไม่ทำอะไรเลย
บางทีอาจจะช่วยใครได้หลายคนเลยค่ะ

Las Noches Rubicundior
ถามตอนนี้ก็ตอบว่าตะโกนดังๆไว้ก่อนเหมือนกันครับ

แต่ถ้าเจอกะตัวแบบไม่มีใครบอกล่วงหน้า
ก็คงเยี่ยวแตกนิดนึงก่อน แล้วก็ทำอะไรไม่ถูกเหมือนกันครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2016, 21:27 น. โดย ... » บันทึกการเข้า
ใจมันจะช่วยจริงๆนะ แต่สมองมันตีบขึ้นมากระทันหัน เศร้า

กาก
โอ้ว โวย ต่อเจ๋งโคตร

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

น้องดำ อ่อ ผมแจ้งไว้เผื่อไว้น่ะ (รู้อยู่แล้วว่ามาช้า อาจจะเป็นชม. ด้วยซ้ำไป)

เพราะเคยเจอเคสแบบนี้สมัยตอนมาอยู่ กทมใหม่ๆ ผมเคยโดนจี้ (ตอนเที่ยงคืนเลิกงานมาพอดีครับ) ตรงทางเดินขึ้นห้าง mbk นะครับ (ฝั่งที่ทะลุเข้าไปเจอร้าน Sony กับ เซเวนเซ่นได้)
กำลังเดินขึ้นบันไดมาจะเดินข้ามไปฝั่งสยาม มันก็มากอดคอ(เหมือนเพื่อนกอดคอกัน) ลากขึ้นไปด้านบนเลย
ดอกแรกที่โดนคือ หมัดมาจากไหนไม่รู้โดนเข้าไปเต็มๆ เบ้าตาเลย (ใครไม่เคยเห็นดาว ดวงใหญ่ๆ สีขาว + เสียงวิ้งๆ ในหัว นี่เป็นอีกทางเลือกนึงครับ)
ผมก็ถอยไปพิงกับเสา (ยังอยู่ในบริเวณบนสะพานลอย ระหว่างทางเข้าห้างกับทางไปสยามนะครับ) จากนั้นก็จำได้ว่า โดนไปอ่วมเหมือนกันทั้งเท้าทั้งหมัด
จนสุดท้ายต้องยอมให้มันไป ก็บอกไปว่าพอแล้วๆ ให้แล้วๆ ก็หยิบตังในกระเป๋าให้มันไป + เอาเป้ที่สะพายลงเพื่อที่จะเอาของในเป้ให้มันอีก
เปิดออกมาเป็นชามแก้วไมโครเวฟ (บอกได้เลยว่าเป็นแบบหนามากๆ บ้านใครมีจะรู้ครับที่ไว้ทำไก่อบ)
ผมก็เริ่มยื่นของต่างๆ ให้มัน มีมือถือ SonyT28 (คงรู้นะว่าสมัยไหน) นาฬิกาGshockรุ่นวัดอุณหภูมิ เครื่องเล่นmp3 ครีเอทีฟสีส้มๆ ที่เหลือก็ไม่มีอะไรนอกจากกระเป๋าเอ้าดอร์ ที่มันก็ยังจะเอาไป - - ฮ่วย

แต่จากนั้นไม่ถึง 1 หรือเสี้ยววินาทีได้ ในใจลึกๆ ผมโกรธนะ มาจากไหนไม่รู้ มันเริ่มโกรธ โกรธจริงๆ
(ประมาณอารมณ์โกรธเปิดห้องเข้าไปเจอแฟนอยู่กับชู้บนเตียง - - คงเข้าใจระดับอารมณ์เนอะ)
ผมจับที่หูชามแก้วลุกแล้วฟาดไปที่หัวคนที่ถือของผมเยอะที่สุด
มันนิ่งไปเลยครับ แล้วก็ทรุดไปเหมือนหมอนข้างที่จับตั้งแล้วปล่อยมือ
อีกคนก็เข้ามาชกผมต่อเลยครับ อารมณ์นั้นคือตายก็ช่าง ผมไม่สนใจอะไรแล้ว จริงๆนะ ก็ฟาดชามไปจนมันแตก
ที่เด็ดๆ ของไอ่ชุลมุลคนหลังนี่จำได้ว่า จับหัวมันโขกกับราวเหล็กไปด้วยทีนึง (ใครไปเดิน ลูบๆ ดูนะ ถ้าเค้าไม่ซ่อม ก็น่าจะยังบุบอยู่ ข้างไหนอันนี้จำไม่ได้)

สุดท้ายจบด้วยการของผมยังอยู่ครบ แต่ ชามแตก มือถือพัง(คงโดนเหยียบ) กระเป๋าเละเป็นผ้าขี้ริ้วเพราะเช็ดเลือดผมตอนขากลับ ของได้คนแถวนั้นเอา ถุง 7-11 มาใส่ให้

ยังครับ ยังไม่กลับบ้านไปแจ้งความก่อน เช้าอีกวันก็ไปตรวจร่างกาย กีระดูกคิ้ว หรือเบ้าตานี่แหละ แตก ที่เหลือก็เจ็บฟกช้ำทั่วไป
ใบแจ้งความยังอยู่ แต่จับไม่ได้ (ตอนคุยกับตำรวจเค้าก็บอกว่าจับไม่ได้หรอก แต่มีบ่อย จับได้ก็หน้าเดิมๆ วนเวียนๆ กันไป)

โอ้ว ห้าวหาญมาก  โวย เจ๋ง
แต่อันตรายมากเลยนะ ถ้ามันพกอาวุธเช่นมีดมาด้วยนี่ ซวยเลยนะ

กาก
 โวย  ต้องเจอแบบนี้สักดอก

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8