หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอคนโดนจี้ ช่วยยังไงดี  (อ่าน 23183 ครั้ง)
วันนี้ จะเดินไปขึ้นรถไฟฟ้าสถานีสีลม เพื่อกลับบ้าน
ตรงที่มันเป็นสถานีรถไฟใต้ดินด้วย ที่เป็นฝั่งตรงข้ามสวนลุมหน่ะครับ
มันจะมืดๆหน่อย พอเดินๆอยู่ มีฝรั่งผู้หญิง เข็นรถใส่เด็ก เดินเข้ามาหา แล้วพูดอะไรไม่รู้ ฟังไม่ค่อยออก
จับใจความได้ว่า ไป help คนตรงนั้นที มัน do something อะไรกันซักอย่าง  ง่ะ
ก็มอง ตามสายตาของฝรั่งคนนั้นไป คือมันมืดๆ มองไม่ออก
ตอนแรกนึกว่า จะให้ เดินไปบอกทางใคร ก็เลยเดินเข้าไปใกล้ๆ (ยังไม่ใกล้มาก)
แต่เห็นลางๆว่า เป็นคนสองคน ล็อกผู้ชายแก่ๆไว้

พอเห็น ก็เลยงงๆ ทำอะไรไม่ถูก มือล้วงโทรศัพท์มากะโทรหาตำรวจ
แล้วก็ยืนดู ให้รู้ว่า ตกลงมันทำอะไรกันแน่ (มันมืดจริงๆ มองไม่ค่อยเห็น)
ไอ้สองคนนั่น มันเหมือนเห็นว่าผมหยุดยืนดู แล้วมันล้วงของในกระเป๋ากางเกงลุงคนนั้นได้พอดี
มันเลยปล่อยลุงแล้วหยิบของในกระเป๋าไป แล้วมันก็มองดู เข้าใจว่าคงล้วงไปเจอแต่พวกบัตร
มันเลยขว้างใส่ลุงคนนั้น แล้วด่าลุงว่า มีแต่เหี้..อะไรของมึงเนี๊ยะ ไอ้สันดาน

ดูมัน จี้เค้า แล้วยังด่าอีก โคตรเลว

ตอนนั้นคิดอะไรไม่ทันจริงๆ นึกอะไรไม่ออก ได้แต่คิดว่าจะโทรหาตำรวจ
จะเข้าไปสู้เลยคงไม่ไหว มันมากันสองคน ตัวโคตรใหญ่

จะวิ่งไปตามคนช่วย ก็ต้องวิ่งผ่านมันไป ทางมันแคบด้วย โดนมันซัดก่อนแน่ๆ

แต่คิดว่า ถ้าเห็นมันทำร้ายลุงคนนั้น คงเข้าไปช่วย

สุดท้าย พอเห็นว่า มันไม่ได้เอาอะไรของลุงคนนั้นไป ก็หันไปดูว่ามันจะทำอะไรผู้หญิงฝรั่งคนนั้นหรือเปล่า
แต่เห็นมันเดินผ่านไป ผมก็เลย เดินไปขึ้นรถไฟฟ้าต่อ

จริงๆผมควรแจ้งตำรวจ หรืออะไรต่อไหมครับ

แล้วจังหวะนั้น ควรทำยังไงดี จะตะโกนเรียกคนช่วย ก็ไม่มีคน
แล้วก็ยืนใกล้คนร้ายมากแล้วด้วย ประมาณสองก้าวก็ถึงตัวแล้ว

ยังดี ที่มันคงตกใจที่ผมยืนดู แล้วเหมือนจะเข้าไปช่วย มันเลย รีบเดินหนีไป  โวย
ถ้ามันเห็นว่าไม่ได้ตังค์จากลุง แล้วมาเอากะผมต่อนี่ซวยเลย สู้ไม่ไหวเหมือนกัน  ฮือๆ~

กาก
แล้วตอนนั้นทำไงครับ อู้ย..
แต้งเจ้าหน้าที่หรืออะไรหรือเปล่า

ที่สถานีใต้ดินเขามีกล้องวงรปิดนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่ใช่ในสถานีครับ ข้างๆ สถานี เป็นทางเดินข้างนอก มืดมาก
ผมไม่ได้แจ้งครับ ตอนนั้นนึกไม่ออก แต่เห็นว่าปลอดภัยแล้วก็เดินออกมา
คิดว่าจะโทรแจ้ง 191 แต่กว่าตำรวจจะมา โจรก็คงกลับไปนอนที่บ้านแล้ว

แต่ก็เจ็บใจนะที่ทำอะไรมันไม่ได้ คิดแล้วแค้น แต่ตอนนั้น ตกใจ ทำอะไรไม่ถูกจริงๆ

กาก
ตรงหน้าโรงแรมที่เป็นหลืบเล็กๆ ใช่ไหมครับ
โอย ตรงนั้นน่ากลัวมากๆ เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช่ๆ ตรงนั้นแหละครับ

ต้องเดินเข้าไปใกล้ๆเลย กว่าจะเห็นว่าทำอะไรกัน มืดมาก
น่าจะติดไฟซักดวง

กาก
ไม่เคยลองโทร 191 แต่เท่าที่ฟังมา บอกว่าโทรติดยาก ติดไปก็นานมากกว่าจะมีคนรับ
ที่บ้านเพื่อนดาก็เลยเมมเป็นเบอร์ของสถานีที่อยู่ใกล้บ้านไว้เลย (แต่ยังไม่เคยลองใช้บริการนะคะ ว่าจะรวดเร็วกว่าหรือเปล่า)

แต่ถ้าเป็นดาเจอคนกำลังโดนปล้นอยู่ คงเดินไปให้พ้นรัศมีสายตาที่คนร้ายจะมองเห็นเรา
แล้วโทรแจ้งตำรวจ เจ้าหน้าที่อ่ะค่ะ

ป.ล. ไม่รู้ว่าถ้าโทรแจ้งแล้วตำรวจจะออกมาช่วยหรือเปล่านี่ดิ เอือม

โอ๋ย ตัดหน้าหลายคนมาก
กว่าจะมา  ไอ้โจรกระจอกนั่นกลับบ้านแล้วแหละ ช้าจะตาย ตร. ไทย    ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ตอนที่มีนักเลงมาก่อเรื่องในร้านเน็ตที่ตูเฝ้าเมื่อ 3 ปีก่อน
ตอนนั้นก็โทร 191 ครับ ปรากฏว่ากว่าสายตรวจจะผ่านมาก็ปาเข้าไป 20 นาทีแล้ว

พี่ถลอกเปิดหน้าต่างดูนอกบ้านรึยังคะ
มันตามมารึปล่่าว  น้องดำ

Las Noches Rubicundior

ถ่ายรูปใส่เข้าไปเลยครับ แล้ววิ่งหนีไปหาฝูงคน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตอนนั้น ทำอะไรไม่ถูกจริงๆนะ จะเดินผ่านมันไปเรียกคนอื่น ก็ห่วงลุงนั่น ไม่รู้ว่า ไอ้คนข้างหลังที่มันล็อกอยู่ใช้มีดจี้หรือเปล่า

แต่พอหยุดยืนดูใกล้ๆ มันก็ปล่อยลุงคนนั้นนะ มันเร็วมาก นึกอะไรไม่ออก

ปล. คิดเหมือนเอเลย พกกล้องไปถ่ายรูปพอดี กะยิงแฟรชใส่เลย แต่กล้องอยู่ในกระเป๋า เก็บไว้มิดชิดมาก
ล้วงออกมาไม่ทัน  ฮือๆ~

กาก
พี่ถลอกจำรูปพรรณ สัณฐานคนร้ายได้หรือปล่าวคะ
แจงรายละเอียดไว้เลยค่า  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior

จริงๆ แล้วจังหวะนั้น ตะโกนไปเลยครับ เห้ย ทำอะไรน่ะ ดังๆ เข้าไว้

มันจะตกใจ

อย่างน้อย มันก็เบี่ยงเบนเป้าจากลุงมาได้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

จริงๆ แล้วจังหวะนั้น ตะโกนไปเลยครับ เห้ย ทำอะไรน่ะ ดังๆ เข้าไว้

มันจะตกใจ

อย่างน้อย มันก็เบี่ยงเบนเป้าจากลุงมาได้

ไอ้ตัวสีแดงนี่เป็นคำขยายที่น่ากลัวมากๆ ครับ

มองหน้าไม่เห็นครับ มันมืดจริงๆ แต่เป็นผู้ชายสองคน ตัวใหญ่ๆเลย สูงน่าจะซัก 175 มั้ง ใส่เสื้อโชว์กล้าม คล้ายๆเกย์แถวๆนั้นเลย

ไอ้ตัวสีแดงนี่เป็นคำขยายที่น่ากลัวมากๆ ครับ

ในกระเป๋าไม่มีเงินเหมือนลุงเหมือนกัน  กร๊าก
โจรคงเซ็งเป็นสองเท่า

กาก
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8