หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนรอยโจร  (อ่าน 134241 ครั้ง)
อรสามารถเช็คประวัติเจ้าของบัญชีได้ค่ะ

เพราะมีคนในอยู่
แต่จู่ๆจะไปเช็คและเปิดโปงเนี่ยคงไม่ได้

มีความผิดแน่ค่ะ

เมื่อกี้โทรไปว่าโอนเงินแล้ว ช่วง 2 ทุ่ม แต่ไม่ได้โอนผ่านตู้
เงินคงเข้าพรุ่งนี้ ยังไงก็คงยื้อเวลาถึงพรุ่งนี้ได้ล่ะค่ะ (เย่)  จ๊วบ

ปล. นี่คือแผนของหมีเล็ก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แผนของหมีคือ โอนเงิน
จากนั้นก็แจ้งความ
ติดต่อให้อีกฝ่ายรู้ว่าแจ้งความ
ต่อรองให้อีกฝ่ายมาคุยกัน
ถ้าหน้าตาดีก็จับบิออก ชิมครีม แล้วจุ่มนม  หมีโหด~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เสียใจมากคร่ะ

เค้าเป็นผุ้หญิง  โวย

ไม่ใช่ละ

แผนคือ...

ไม่รู้อ่ะ ว่าจะคุยกับตำรวจ (น้องของเพื่อน)
แต่มันไม่โทรมาเล้ยยยยยย

หรือแจ้ง จส.100 หรือ เรื่องจริงผ่านจอดี
หรือร่วมด้วยช่วยกัน หรือ ร่วมกตัญญู

เผื่อเอาความดีนี้ ไปสมัครงาน อรจะได้มีงานทำซักที เยๆ  ฮิ้ววว

เป็นผมจะมุขว่า หลังจากกดรหัสผิดจนยึดไปแล้ว แต่ตัวมีเงินสดอยู่ ให้คนรู้จัก(หรือน้องๆ ญาติ)เอาไปให้ไหม
แต่...(ประเด็นสำคัญอยู่ตรงนี้)

มุข1 - น้องเค้าไม่เคยเห็นเธอนะ แต่น้องเราจะใส่เสื้อสี + อะไรสักอย่างที่เป็นจุดให้สังเกตเห็นได้ง่ายๆ ยืนอยู่ตรงที่นี่ๆๆๆ ว่าไป แล้วให้ "เค้า" เข้าไปทักน้อง+เอาเงินที่น้องได้เลย (ที่ไม่ถามรูปพรรณสัญฐานคนร้ายเพื่อจะให้ตายใจ และวางใจในระดับหนึ่ง)

มุข2 - สะดวกแถวไหนล่ะ (หลอกถามก่อนแล้วมุขต่อว่า มีคนรู้จักทำงานแถวนั้นพอดี เดี๋ยวเอาเงินไปฝากให้ แต่พี่เค้าไม่รู้จักเธอนะ ถ้าไปถึงก็โทรบอกพี่เค้าละกัน เดี่ยวพี่เค้าลงเอาเงินมาให้

จากนั้นจะล้อมจับ หรือจะไปซื้อชามไมโครเวฟหนาๆ แล้วเผด็จศึกเลยก็ตามสะดวกครับ

น้องดำ โดยส่วนตัวไม่ชอบคนมาหลอกลวงหรือมาจี้ปล้นแบบนี้อย่างแรง ถ้าเจอกับตัวผมนี่ ถือว่าซวยสุดๆละ
^
^
^
อันนั้นแนะนำให้ตำรวจทำนะครับ
เพราะเสียงคนกับเจ้าของบัญชีเป็นผู้หญิง แต่ตัวจริงอาจจะมีผู้ชายร่างความอีกสามคนอยู่เบื้องหลังก็ได้ (ถ้าไปแหวกหัวดู อาจจะมีรอยชามไมโครเวฟติดอยู่)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 โวย มันยังอยู่อีกรึเนี่ย
ตอนนี้ก็จะพยายามไม่วู่วามมากอ่ะค่ะ
กลัวเขารู้ตัว แล้วขาดการติดต่อกันไป  หมีโหด~

หมอแมวขาาา
เค้ากลั๊วว กลัว  กรี๊ดดดดด

อรเจ๋งว่ะ   เจ๋ง

เฮ้ย เนียนให้ตลอดนะ พี่จะคอยติดตามและให้กำลังใจ    กรี๊ดดดดด

แม่งสักที   โวย

เลวยั้นเงา
อ๊ะ เจ๋งๆๆ ทั้งหมีใหญ่หมีเล็กและครอบครัวหมีเลยครับ

มีอะไรให้ช่วยก็บอกหมอแมวได้ครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
มีอะไรโทรมาที่สุรินทร์ได้ทุกเมื่อเลยครับ

นึกว่าให้บอกลุงอ๋าห์ ง่ะ

เอ้า โดนตัดหน้าอีก โวย

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้

เอิ้วววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ๊ะ   อู้ย..

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อุ๊  อู้ย..

เรื่องนี้ตำรวจที่ฉลาดจะสนใจอย่างยิ่ง
ควรเดินขึ้นโรงพักไปคุยกับร้อยเวรสักที
ถ้าตำรวจไม่สนใจ ก็แปลกล่ะ
คนทั่วไปสนใจ พวกสื่อก็ต้องสน
พอสื่อสนใจ ตำรวจก็ต้องสนใจตาม
ไม่ลึกลับซับซ้อนมาก
เรื่องง่าย จบง่ายจ้ะ
..
ประเด็นที่ใหญ่กว่าการจับคดีนี้
คือการเตือนและให้สติแก่สังคมวงกว้าง

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 27