หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนรอยโจร  (อ่าน 134254 ครั้ง)
พึ่งเข้าไปอ่านพันทิปมาเมื่อวาน เหมือนกันเลย วิเชียร ชูนาม นี่แระ
หรือว่าไปโพส ไว้ในพันทิปด้วย แต่รู้สึกมีคนโดนเยอะมากเลย
คนเรานี่ก็มีหลายแบบ ไม่ทำงานแต่อยากได้เงิน มีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น
เลวจริงๆๆๆๆ
หลอกมันกลับดีมั้ยครับ ตีเช็คสักล้านนึง แต่เป็นเช็คเด้ง จะมีเงินเข้าบัญชี แต่ถอนไม่ได้อยู่

แล้วบอกว่าคุณได้รางวัลอะไรซักอย่าง ให้โอนตังค์เป็นค่าภาษีมาด่วน  กร๊าก

ไม่รู้รายละเอียดขั้นตอนการทำจริงๆเป็นไงนะ เห็นได้ข่าวตุ๋นมาประมาณนี้เหมือนกัน

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 ฮี่ๆ ชี้โพลงให้กระรอกนะเนี่ย เอาไปทำดีกว่า รวยไม่รู้เรื่อง  แหยะ
รำตรวจคร้าบ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ร่ำๆจะตำรูตูด  กรี๊ดดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เรต ฉ   อู้ย..

Las Noches Rubicundior
สุดยอด
จู๋นี้ปั่นแหลกลาญ

สู้ๆครับหมีอร ผมตามเชียร์มาทุกหน้าเลย

ทำไมตำรวจไทยภาพดีๆมันน้อยจังนะ  ฮือๆ~

กระจู๋นี้ทำให้เห็นว่า คนดีๆยังมีในสังคม
ตำรวจพาล่มจมมีถมไป
เรื่องนี้ใหญ่โตบานไปถึงไหนต่อไหน
อภิถังตำรวจไทย"โธ่คุณ... ดีมันเล็ก"  หมีโหด~>

DiggityDaw aka วัวโหดด
ตอบแทนหมีนะคะ

ของเช็กกับธนาคาร

เค้าบอกว่า ชื่อ นางสาว วิเชียร ชูนาม เลยค่ะ

จริงๆ สมัครบัญชีธนาคารนี่ ไม่น่าจะปลอมชื่อได้นะคะ

ชื่อบัญชี กับ ชื่อเจ้าของบัญชี ไม่เหมือนกันได้นะครับ

อย่างผมจะไปเปิดบัญชีธนาคาร
ผมจะใช้ชื่อบัญชีอะไรก็ได้
ใช้ มดเอ็กซ์ ก็ยังได้

แต่เจ้าของบัญชี ก็จะเป็นชื่อตามบัตรประชาชน
หรือจะเป็นคณะบุคคล หรือบริษัทก็ได้

ที่เช็คกับธนาคารมา นั่นเป็นชื่อของบัญชี
หรือชื่อของเจ้าของบัญชีครับ

อีกอย่างนึง อาจมีการจ้างเปิดบัญชีก็ได้นะ
เหมือนจ้างแม่ค้า หรือใครก็ตามไปเปิดบัญชีให้

ส่วนเรื่องพี่ตำหนวด เงินไม่ถึงครึงแสน หรือแสนนึง นี่อย่าหวังว่าเค้าจะเสียเวลาเลยฮะ
ก่อนหน้านี้เคยโดนหลอกซื้อของในเน็ทไป ตามได้ว่าน่าจะเป็นเด็กมหาลัยแห่งนึง
ได้ข้อมูลมาคร่าวๆ แต่ยังระบุตัวไม่ได้ เอาไปแจ้งความ มีเจ้าทุกข์ 4-5 ราย
รวมเงินกันได้ เกือบ 2 หมื่นมังที่เสียไป สุดท้ายก็ได้แต่เรียกไปสอบ
เสียเวลา เสียงานเสียการ แล้วเรื่องก็เงียบ จบแค่นั้น  ง่ะ
หรือว่าวิเชียร ชูนามนี่มันรู้จักกับตำหนวดดี เลยรู้ว่าถ้าหลอกตังค์น้อยๆ แค่นี้ยังไงก็ไม่มีทางโดน
เพราะเจ้าทุกข์ไม่มีวันมารวมกันได้เป็นร้อยอยู่ดี งง

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
โหย พึ่งได้มาอ่าน หมีอรเจ๋งอ่ะ

เท่าที่ฟัง ๆ ดู คิดว่าน่าจะมีตำรวจที่รับรู้เรื่องนี้
น่าจะเคยมีคนแจ้งนะ แต่เอาผิดไม่ได้ เพราะพิจารณาได้ว่า

ผู้เสียหาย โอนเงินไปให้อีกฝ่ายด้วยความเต็มใจ (แม้ว่าจะถูกหลอก ๆ ก็ตาม)
แต่ไม่ได้โดนข่มขู่ กรรโชกทรัพย์ หรือ ปล้น อะไรทำนองนี้
ทำให้ไม่สามารถเอาผิดได้หรือเปล่า ?

ก็บอกแล้วถ้าน้อย ๆ เค้าไม่รับแจ้งความ

ก็ไปหาพวกในเน็ตนี่แหละ คงมีคนโดนเยอะอยู่นะ เอาซักร้อยคน 3 พัน ก็กลายเป็น 3 แสน

เจ้าทุกข์ร้อยคน แจ้งนักข่าวด้วย ดูซิ ตำรวจยังจะกล้าไม่รับเรื่องรึเปล่า

ดีไม่ดี หมีอรอาจได้ออกทีวีนะเอ้า

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
พี่ว่าเอาแบบพี่ร่มเป็ดว่าก็เข้าท่านะหมีอร

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
เชียร์ให้ออกทีวี   หมีโหด~>

เลวยั้นเงา

ฑิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์   น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 27