หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเหล้าในฝัน  (อ่าน 43422 ครั้ง)
อันเนื่องมาจากว่ามีโครงการจะออกจากงานในวันหนึ่ง  หมีโหด~ (นี่คืออีโมจริงจังสินะ)

แล้วหากิจการทำเป็นของตัวเอง ก็เลยคิดไว้ว่าอยากเปิดร้านเหล้า

เพราะมีประสบการณ์อยู่บ้าง และ น่าจะเหมาะกับนิสัย

อีทีนี้เป็นคนไม่เคยทำธุรกิจ ไม่รู้จักกรุงเทพ ไม่รู้เชี่ยมอะไรซักอย่าง

เลยอยากหาคำแนะนำจากผู้คนแถวนี้ ซึ่งเป็นคนที่อยู่ในกลุ่มเป้าหมาย (อิ อิ)

คือ คนมีรายได้ระดับปานกลาง อายุ 20 ปีขึ้นไป ชอบอะไรสบาย ๆ

ส่วนตัวเป็นคนชอบสังคม แต่ไม่ชอบเธค อยากทำร้านกันเอง ๆ เป็นที่พักใจ พูดคุย สังสรรค์ นั่งรื่นรมย์

ใครมีทำเล ไอเดียอะไร วิธีกู้ตังค์ ฯลฯ อะไรที่มีประโยชน์แก่ความตั้งใจนี้เสนอมา

สำหรับพี่น้องแถวนี้ มีส่วนลดแน่นอน (นั่นโปรโมทกันตั้งแต่ยังเป็นวุ้นเลยร้านนี้)

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

เจ๊ส้มโปรครับ สนใจเอาเลดี้บอยไปเป็นเด็กเสิร์ฟก็ถามเจ๊ส้มได้ครับ

ทำเลก็ถามเจ๊ส้มได้ครับ

กู้เงินก็ถามเจ๊ส้มได้ครับ  น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ้าจะทำเว็บถามตู จะทำเสื้อถามโมนามาเฟียนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

หานางแบบถามเอนะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ้าจะทำแต่ไม่ทำ ละครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถามหมีห์  หมีโหด~

Las Noches Rubicundior
ต้องการเด็กเชียร์เบียร์ไม๊พี่   หมีโหด~

เลวยั้นเงา
ดอกร้อยละ 50 กันเองๆ

พี่ทำแถวไหนคะ จริงๆแล้วมันต้องวีวิชชั่นก่อนนะพี่ วิชชั่นน่ะ วิชชั่น และค่อย SWOT

แล้วที่สำคัญต้องมาคิดค่า ROI  return on investment ก่อนที่จะเจ๊งกะบ๊ง

ทำเลดี เส้นใหญ่ ไม่โดนรีดไถมาก เจ้าของทำด้วยใจ อะไรก็รุ่งพี่ (ยกเว้นโดนโกง)

ร้อยละ 80 ของคนเปิดร้านเหล้ามักจะเจ๊งนะพี่ ถึงจะบอกว่าขายของที่ไม่เน่าเสียก็เหอะ

วางแผนก่อนดีๆเลย ต่อให้เป็นร้านเล็กๆก็เหอะ

ด้วยรัก จุ๊บๆ หมีโหด~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เป๋เป็นจู๋โฆษณาไปละ  กร๊าก

//ส่วนตัวชอบ ร้านมืด ๆ หน่อย เพราะชอบเต้น เเต่อาย ๆ คนโต้ะข้าง ๆ
อืม เอาโต๊ะที่ไม่ต่ำมาก เก้าอี้ด้วยเอาแบบนุ่ม ๆ แบบโซฟา นั่งสบายหน่อย
ราคาไม่เเพงเวอร์ เกินไป

เท่านี้หละ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2008, 00:10 น. โดย ❤ นู๋อัยย์ ❤ » บันทึกการเข้า

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
 ง่ะ ง่ะ ง่ะ

Las Noches Rubicundior
เหมือนส้มเคยมาถามเรื่องจะทำลานเบียร์

สุดท้ายส้มเอาที่ดินไปเช็คกับ ผอ.กองช่าง  สรุปเป็นที่เวนคืน

หมีโหด~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

ลอกเจ๊ส้มครับ

เริ่มจากนิมิตก่อน หลับตานั่งทางในดูแล้วเห็นว่าร้านของเราจะเป็นยังไงก็พยายามไถๆ ให้ได้ตามนั้น หมีโหด~

งบน้อย
ใครจะล้างหนี้ หลังจากร้านเจ๊ง ด้วยการไปเที่ยวเปิดตาเปิดใจ
ถามผม ถามผม (นั่น แพคเกจมีบริการหลังความหายนะ)
..
บททดสอบแรก ของกิจการที่จำเป็นต้องเปิด คือการหาคำตอบที่หนักแน่น
มาหักล้างความเสื่อมที่เป็นไปได้ จากวาจาคนอื่น ๆ ด่านนี้ด่านแรก
ส่วนความเสื่อมอันเกิดจากตัวนั้น ค่อยหาทางแก้
..
ถ้าเป็นผม ผมทำเป็นโมบาย ย้ายตามอีเวนท์ต่างๆ แฮะ
ปาย นั่นล่อมาสองแสน หัวหินเอาสักแสนพอ เดี๋ยวต่อเขาใหญ่

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
เหมือนส้มเคยมาถามเรื่องจะทำลานเบียร์

สุดท้ายส้มเอาที่ดินไปเช็คกับ ผอ.กองช่าง  สรุปเป็นที่เวนคืน

หมีโหด~

ใช่เลย นึกบรรยากาศกินเบียร์ริมทะเลเรียบร้อยแล้วนะนั้น  กร๊าก

อยากถ่ายรูปร้านบอกฟ้ากะอู๋ได้นะคะ
ไม่คิดเงินค่ะ ขอเหล้าฟรีพอ ชอบกินเรด  หมีโหด~

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12