หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 40

ผู้เขียน หัวข้อ: บอลนอกอยู่ในใจบอลไทยอยู่สายเลือด  (อ่าน 214765 ครั้ง)
สวัสดีครับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคนชอบฟุตบอล ต้องมีทีมในดังใจอยู่แล้วใช่ไหมครับ
ไม่ว่าจะเป็นแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด, ลิเวอร์พูล, อาร์เซน่อล, เชลซี, มิลาน, อินเตอร์,
ยูเวนตุส, บาเซโลน่า, รีล มาดริด, บาร์เยิร์น, ลียง ฯลฯ นอกจากทีดังจากลีกต่างๆ แล้ว
ใครยังมีบอลไทยอยู่ในสายเลือดเหมือนผมบ้าง... ใครเป็นแฟนบอลหรือสาวกทีมใด
เข้ามาบอกกล่าวกันเลยนะครับ...

บอลนอกอยู่ในใจ : แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
บอลไทยอยู่ในสายเลือด : ชลบุรี เอฟซี

ปล. ไม่ว่าเราจะเป็นสาวกทีมไหน พวกเราก็คือ FST  ด้วยกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 2008, 12:06 น. โดย นายต้นน้ำ » บันทึกการเข้า

ฟุตบอล คือ เพื่อน
ผมชอบ บรรยากาศการเล่นและการแข่งของ
ชลบุรี เอฟซี นะครับ เคยไปดูที่สนาม ตอนเขาเริ่ม
สร้างชื่ออยู่สองหน ก็คิดว่า โอ้โห ทีมนี้มีอนาคต
โค้ก บางพระ ก็อีกทีมที่ดี

เจ๋ง

ใช่ครับตอนฉลอ่งแชมป์...ครั้งนั้นบรรยากาศเหมือนบอลต่างประเทศเลยครับ...
แต่ครั้งที่แล้วน่าเสียดายนะครับ...พลาดไปเสมอมากไปหน่อยเสียแชมป์ให้ กฟภ เลย

ปีนี้ ซิโก้
ไปเป็นโค้ช ชลบุรี
น่าติดตามดีครับ

ใครไปเดินสยามลองแหงนดูแถวๆ ซอย 3 หรือ 4 นี่แหละครับ
ที่มีบิลบอร์ด 2 อัน(เหมือนกัน) ของไนกี้
ในนั้นเป็นภาพนักบอลไทยใส่เสื้อตราช้าง 3 คน
ยืนทาตัวด้วยสีทอง แล้วมีข้อความบอก "ไม่เชื่ออย่าลบหลู่"

โห กราฟิกเท่สุดใจอีกแล้วไนกี้ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เมืองทอง หนองจอก ยูไนเต็ดเด้อ  อู้ย..

콧대가 당신을 사랑
ใครไปเดินสยามลองแหงนดูแถวๆ ซอย 3 หรือ 4 นี่แหละครับ
ที่มีบิลบอร์ด 2 อัน(เหมือนกัน) ของไนกี้
ในนั้นเป็นภาพนักบอลไทยใส่เสื้อตราช้าง 3 คน
ยืนทาตัวด้วยสีทอง แล้วมีข้อความบอก "ไม่เชื่ออย่าลบหลู่"

โห กราฟิกเท่สุดใจอีกแล้วไนกี้ เจ๋ง

ไม่ได้ไปแถวนั้นนานแล้ว
แต่เห็น โฆษณาแบบนี้ในเว๋บพันทิป
เท่ชิป...

ไนกี้ ออกแบบชุดนักบอลได้ เรียบหรูดี
ดีกว่า เอฟบีทีเยอะเชียว

ไม่ได้ไปแถวนั้นนานแล้ว
แต่เห็น โฆษณาแบบนี้ในเว๋บพันทิป
เท่ชิป...

ไนกี้ ออกแบบชุดนักบอลได้ เรียบหรูดี
ดีกว่า เอฟบีทีเยอะเชียว

มันเทียบกันไม่ติด...

เอาเสื้อทีมแบบนั้นบ้างนะพี่เเอน  แหยะ (แต่ท่าจะแพงน่าดู)

콧대가 당신을 사랑
ผมชอบชลบุรีนะ
ไม่เคยเห็นบอลไทยที่ไหนที่ไม่ใช่ทีมชาติ
คนดูล้นสนามเลย

ตอนนั้นช่วงฝึกงาน
กลับมาไม่มีแรงแล้ว
เลยไม่ได้ดู

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
วันก่อนไปหาซื้อเสื้อชลบุรีที่ช็อป FBT ไม่ยักกะมีแฮะ เค้าบอกต้องไปซื้อที่สนามแข่งเค้าเลย  ฮือๆ~

콧대가 당신을 사랑
ต้องไปซื้อหน้าสนามเทศบาลเมืองชลบุรี

ใครไปซื้อมาฝากซักตัวเด้อ  กรี๊ดดดดด

콧대가 당신을 사랑
ราคาน่าจะค่อนข้างสูงนะ...เสื้อสโมสรไทยลีกแต่ละตัว ถ้าไปจะติดไม้ติดมือมาฝากนะ ฝากซื้อนะเพื่อนไม่ใช่ซื้อฝาก

โค้ก บางพระ ก็อีกทีมที่ดี

เจ๋ง

ข่าวแว่วมาว่า เมืองพัทยาพยายามทุ่มงบซื้อทีมนี้ และจะทำเป็น "โค้ก พัทยา"

แต่ ไม่สำเร็จ

ง่ะ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 40