หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: ธรรมะ สัมพัทธ์กับอะไรไหม  (อ่าน 10063 ครั้ง)

ชอบ minute to midnight มากๆ เลยครับ
ตอบเหมือนกันเลยครับ

สัมพัทธ์เกิดขึ้นได้เพราะเรายืนอยู่บนพื้นโลกพื้นเดียวกัน
อารมณ์เหมือนตอนพี่เก้อลงมาตอบหล่อๆ ในจู๋ยุบสภาไงครับ
เหมือนลอยขึ้นไประดับหนึึ่งแล้วตอบแบบเหนือกรอบที่เราอยู่
------------------------
|                           |
|  --------               |
|  | เราๆ |    พี่เก้อ    |
|  --------               |
------------------------

คาดว่าที่พระพุทธเจ้าไม่สัมพัทธ์กับอะไรแล้วนั่น
เพราะกรอบความคิดครอบทั้งจักรวาลไปแล้วครับ
|

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มันมีทฤษฎีล่าสุดของนักวิทยาศาสตร์อ่ะครับ เป็นหนังสือของต่างประเทศ

ไม่มีการแปลอยู่ที่ห้องสมุดของเค้า มันบอกถึงว่าทุกสิ่งทุกอย่างบนโลก

เมื่อย่อยเป็นหน่อยเล็กที่สุดแล้วจะเป็น ควาก...ซึ่งเค้าบอกว่าทุกอย่างบนโลกมีหน่วยย่อยนี้

เหมือนกันหมดแต่การวางรูปแบบองค์ประกอบ และก็คลื่นพลังงานเท่านั้น ที่ทำให้เกิดเป็นสิ่งต่างๆ

ที่ต่างกันน่ะครับ คิดดูว่าร่างกายเราจะเป็นเหล็ก น้ำ ลม หรืออะไรก็ได้ แค่เปลี่ยนการวางองค์ประกอบ ของไอ ควาก..ที่ว่า

บวกกับคลื่นพลังงาน...แต่ก่อนนึกว่าหน่วยที่เล็กที่สุดคืออะตอม แต่ตอนนี้ไม่ใช่ซะแล้ว  อู้ย..

และเป็นเหตุให้ยุคนี้มีการทำวิจัยมากมายในต่างประเทศเกี่ยวกับ เรื่องของวิญญาณ หรือการกลับชาติมาเกิด

ทำนองนี้แหละครับ

พี่มันแย่ พี่แพ้น้องฟรัง....5555+

หน้า: 1 2 [3]