หน้า: 1 2 3 4 5 [6]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมมันอ่านอย่างนี้เนี่ย?  (อ่าน 30427 ครั้ง)
มีทีเพิ่งรู้อีกก็รถเปอร์โยอ่ะครับ ใครอ่านครั้งแรกเป็นเปอร์โยมั่ง peugeot

Itinerary เหมือนกัน เพิ่งรู้ ครูฝรั่งก็บอกว่าไม่ต้องออกเสียง ra อ่านเป็น ไอ-ทิ-เนอ-รี่ เลย

important ก็โดนว่ามาเหมือนกัน ออกเสียง อิม-พอด-อึ่ม เพิ่งรู้  กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
peugeot เป็นฝรั่งเศสนะ มันอ่านแบบ เปอ-โช เสียงท้ายออก ควบๆ ช กับ ย (มั้ง)​ไม่ออกเสียง t ตรงท้าย
นานมาแล้ว เคยอ่านเจอใน FHM มั๊งครับ เรื่องการออกเสียงชื่อแบรนด์

อันนี้แหละที่ผมอ่านเฉลยแล้ว แบบว่า โห โห

เนี่ยอ่ะครับ
Ermenegildo Zegna มันอ่านว่า เออร์เมเนเจลโด้ เซนเจอร์

ไม่รู้ว่าพลาดหรือเปล่านะครับ แต่ผมนั่งทวนหลายรอบมาก
เจอฉอบมันด้วยนะใน Gaysorn ชั้น 1 อ่ะครับ
Zegna ตัว gn อ่านเป็น ñ หรือเปล่าครับ
เซญเญอะ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]