หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายของกะเพื่อน 1 วัน ขายอะไรดีคะ  (อ่าน 37476 ครั้ง)
เกมตู้ปลาหยอดเหรียญครับ กำไรดีมาก

เคยทำตอนงานลอยกระทง ของรางวัลคือกระเทียมปา(ดอกไม้ไฟ) ไม่น่าเชื่อ กำไรเกือบ 5 พัน

คิดต่อชั่วโมงก็ชั่วโมงละเกือบพัน เยอะมากๆ

มีอีกอัน สายไหม ไปเช่าเครื่องมาขายเลยครับคุ้ม  น้ำตาลโลนึง ทำได้เยอะมาก กำไรดีมาก

มันคืออะไรเหรอครับ  งง
มีอีกอัน สายไหม ไปเช่าเครื่องมาขายเลยครับคุ้ม  น้ำตาลโลนึง ทำได้เยอะมาก กำไรดีมาก

ไข่นกกระทาทอดกับเบ้าขนมครกด้วยนะ

หนับหนุน ๆ  อ๊าง~/

ตอนออกร้านขายของก็ทำไข่นกกระทานี่แหละกำไรเยอะดี
มันคืออะไรเหรอครับ  งง

เอาถ้วยน้ำจิ้มเล็กๆ ไปวางในตู้ปลาที่มีน้ำเต็มอ่ะครับ

จากนั้นให้คนเล่น เอาเหรียญบาทหยอดลงไป ถ้าลงถ้วยก็ได้รางวัลไปแล้วแต่ว่าจะเป็นอะไร

ถ้าไม่ได้ก็ อด (อาจจะมีลูกอมปลอบใจ)  ฮือๆ~

เราก็ยืนเอานิ้วกระเพื่อมน้ำไปด้วย เพื่อเพิ่มโอกาสได้กำไรอีก 80%  กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ถ้าลงทุนลงแรงเอาสนุกๆ กับเพื่อนๆ ก็พวก Gift Shop ทำมือ
ผมเคยทำกับเพื่อน  ทำสนุก  ขายสนุก  แต่เหนื่อยและกำไร(เงินน้อย) แต่กำไร(ใจเยอะ)  เจ๋ง

แต่ถ้าเอาขายง่าย กำไรดี ก็ขายน้ำ ขายขนมนี่ล่ะ  น้องดำ

ขายหุ้น ปตท เลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขายของกินนี่ละ กำไรดี เคยทำบาร์บีคิวขายกับเพื่อน ได้กำไร สอง สามพัน นี่ทำไป กินไปเองด้วยนะ  กร๊าก

4 x 100 ไง

ทำไม่ยาก ขายง่ายด้วย

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ขายวิ่งแข่งเหรอ  น้องดำ

ตูเคยขายลูกโป่งตอนวาเลนไทน์ ตอนม.ปลาย กำไรกว่า 200%
แต่ตอนนั้นมันเทศการอะนะ แค่ลูกโป่งลูกละสิบบาท มีขาวกะแดงให้เลือก เป็นรูปหัวใจ
แถมบริการเดลิเวรี่ให้ด้วย เป็นการเซอร์เวย์สาวๆ ในรร.ไปในตัว:47:

ปล. มันถูกและสะดวกกว่าดอกไม้ด้วยมั้ง คนเลยซื้อเยอะ บางคนซื้อเป็นสิบเลย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ไม่เคยขายอะไรเลย

แต่ปกติชอบกิน เฟร้นฟราย  เกย์ออก

ไมก็ขายลูกชิ้น ทำน้ำจิ้มเผ็ด ๆ เลย เค้าจะได้ซื้อน้ำเราต่อ  กร๊าก

ขายหุ้น ปตท เลยครับ

กร๊าก

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ตูเคยขายลูกโป่งตอนวาเลนไทน์ ตอนม.ปลาย กำไรกว่า 200%
แต่ตอนนั้นมันเทศการอะนะ แค่ลูกโป่งลูกละสิบบาท มีขาวกะแดงให้เลือก เป็นรูปหัวใจ
แถมบริการเดลิเวรี่ให้ด้วย เป็นการเซอร์เวย์สาวๆ ในรร.ไปในตัว:47:

ปล. มันถูกและสะดวกกว่าดอกไม้ด้วยมั้ง คนเลยซื้อเยอะ บางคนซื้อเป็นสิบเลย
เออ เห็นเดินขายอยู่เหมือนกัน มาจากห้องบวบเองเหรอเนี่ย  เจ๋ง

นั่นแหละ กลุ่มตูเลยล่ะ
ตอนที่ของเรียนวิชาอะไรก็ไม่รู้ที่ต้องขายของอะ แล้วปลายเทอมมีจัดซุ้มเป็นห้องๆ น่ะ กร๊าก

ตกลง คือตูไม่รู้อะไรละเอียดเลย น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ขายวิ่งแข่งเหรอ  น้องดำ

ลองไหม ....

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
เวลาขายมีแค่ 1 คืน
ถ้าลงขันขายอะไรที่มันหนักๆ โอกาสเจ็บตัวสูง

จริงๆ แล้วเปิดท้ายขายของ ในนิยามเริ่มต้นของสิ่งนี้คือการขายของเก่านะ
เป็นการขายของเก่าของเราเอง ที่เราสะสม เก็บ หรือมีไว้แต่ไม่ได้ใช้ประโยชน์
เอาทรัพย์สินมาเปลี่ยนเป็นทุน

ฉะนั้นในกรณีนี้ อยากให้เดือนมองของที่ตัวเองมีอยู่แล้ว
หรือของที่เพื่อนมีอยู่แล้ว เป็นของเก่าหรือมือสองของเราเองนี่แหละ
โอกาสเจ็บตัวหรือขาดทุนมันจะไม่มีเลย เพราะไม่ได้ลงทุนอะไร

แต่ถ้านึกไม่ออกว่าจะระบายอะไรออก
อยากขายของใหม่ ก็เลือกอะไรที่จะเจ็บตัวน้อยสุด
หรือเมื่อผ่านหนึ่งคืนไปแล้ว ของเหลือ ก็สามารถแบ่งกับเพื่อแล้วเราเองก็เอามาใช้ประโยชน์ได้
กรณีของกินนี่ ถ้าเหลือเราเองนี่แหละที่ต้องกินเอง
ก็ถือว่าฉลองให้ตัวเอง ก็น่าจะเป็นอะไรที่เราเองก็ชอบกินด้วย  :หิว:

นึกไม่ออกเหมือนกัน ว่าจะขายอะไร แต่แนะนำว่า
มองที่จะขายของเก่า ดีกว่าที่จะขายของใหม่ละกัน

Today you , Tomorrow me.
ข้าวไข่เจียวค่ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5