หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเก่งที่สุดในจักรวาล  (อ่าน 49007 ครั้ง)
จะเชื่ออะไรกะธุรกิจการเมืองในการ์ตูนอเมริกัน ง่ะ
Hulk นี่ยกรถถังมันยังร้อง ฮึบ เลย
แต่ซูเปอร์แมนยกภูเขาทั้งลูกยังชิวๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยังไงๆหนูก็ยังคลั่ง คิระ กับ L ไม่หายอ่ะ

ยังไม่อยากให้มันจบเลย

อ่านภาคการ์ตูนแล้วมันไม่เหมือนในหนังเลยอ่ะ

แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆ สร้างให้มันเหมือนในการ์ตูนหน่อยเซ่

แค่คนหนึ่งคนที่ไม่เคยรู้จักการถูกรัก
ใครเกิดทันมั่งครับ  อ๊าง~

สำมะคัญจริง สำมะคัญจริงไม่เคยเกรงกริ่งผู้ใด
เจ้าหุ่นเนื้อทอง สุกปลั่งสดใส
ใจเจ้าสำมะคัญ...

เป็นหุ่นยนต์ เจ้าตัวจิ๋วแสนเปรียว
พอตะโกนนิดเดียวว่า โกลไลตั้น !
จอมพลังเจ้าก็พลันผันไป
กลายเป็นตัวใหญ่สูงเท่าเมฆเลย

โกลไลตั้น ทั้งเนื้อตัวเป็นทองคำ
โกลไลตั้น สูงล้ำค่านะเจ้าเอย
โกลไลตั้น หนีใครไม่เคย
ไม่เลยคิดเพียงสู้ตาย

ในกระเป๋าคือที่ที่เจ้าอยู่
และเจ้ามากมีสหาย
สู้เขาไม่ได้เพื่อนช่วยสบาย
ร่วมสู้ สู้เหล่าร้าย..ร้ายตายไป

แสงทองคำพุ่งเข้าใส่ตน
เกินทรวงทน รุดลิ่วไป
เจ้าขุนศึก ฮึดสู้สุดใจ
ใจมันสำมะคัญ!
ไม่ทัน ใครจะไปรู้จักมีศักดิ์ นาครัตน์  น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ไม่ทัน ใครจะไปรู้จักมีศักดิ์ นาครัตน์  น้องดำ

เหลือบ  บ้านตูเรียกรู้นะพี่ 

เลวยั้นเงา

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ใคร๊มันจะรู้จัก คนที่รู้จักแก่ตายกันหมดแล้ววววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
 ง่ะ ง่ะ :08:ขนาดนั้นเลยอ่ะ

แค่คนหนึ่งคนที่ไม่เคยรู้จักการถูกรัก
ถ้าพูดถึงเนื้อเรื่องเดทโน๊ตแล้วผมชอบแบบในหนังมากกว่านะครับ ไม่นับในหนังที่ไลท์หน้าเหียกสุดๆ อี๋~

เพราะในการ์ตูนสุดท้ายมันให้เนียร์ชนะไลท์(ธรรมมะชนะอธรรม) ถึงLจะตายไปก็เถอะ

โดยที่สุดท้ายก่อนจบก็ยังบอกว่าไม่สามารถตัดสินได้ว่าใครดีเลว

ก็ต้องเข้าใจกรอบของหนังสือการ์ตูนญี่ปุ่นก่อนคือ ให้กำลังใจ มีความคิดที่ดี เพราะฉะนั้นสุดท้ายจะให้ไลท์ครองโลกก็เสียกระไรอยู่

(แต่ในหนังสือก็ปูให้ไลท์ออกไปเป็นแนว)อธรรม

แต่ในหนังมันให้เสมอกันโดยที่ตายทั้งคู่ ถึงจะตายก่อนตายหลังก็เถอะ

ในหนังนั้นไม่ได้ให้Lชนะแบบหมดจด แบบที่เนียร์ชนะในมังงะ  

พอเมื่อเรื่องเดทโน๊ตเข้ามาอยู่ในกรอบที่ใหญ่ขึ้นที่ชื่อว่า " หนัง " นั้นการตีความก็สามารถขยับขยายได้มากขึ้น

การที่หนังทำให้เสมอกันนั้น ก็คงพูดได้ว่าไม่สามารถฟันธงลงไปชัดเจนได้ว่าฝั่งไหนถูกผิด

(เพราะส่วนใหญ่การที่ให้ฝั่งไหนชนะ ก็เป็นนัยๆอยู่ว่าฝ่ายนั้นเป็นฝ่ายที่ถูก)

เพราะเราก็ไม่ใช่พวกหลักการจัด ที่โลกนี้มีแค่ ขาวกับดำเท่านั้น

เพราะฉะนั้นการที่ " เสมอ " นั้นก็ทำให้คำตอบคลุมเคลือไม่ชัดเจน ตอบได้ไม่เต็มปากเต็มคำ

ดังเหมือนกับในโลกนี้ที่ไม่สามารถหาคำตอบได้ชัดเจนทุกคำตอบ

ปล.มรึงจะหาคนที่แสดงเป็นไลท์ดีกว่านี้ไม่ได้เรอะ
นั่นดิ คนละเรื่องกะไลท์ในการ์ตูนเลย กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ถ้าพูดถึงเนื้อเรื่องเดทโน๊ตแล้วผมชอบแบบในหนังมากกว่านะครับ ไม่นับในหนังที่ไลท์หน้าเหียกสุดๆ อี๋~

ปล.มรึงจะหาคนที่แสดงเป็นไลท์ดีกว่านี้ไม่ได้เรอะ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง กร๊ากกกกกกกก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

กร๊าก กร๊าก
ใครเกิดทันมั่งครับ  อ๊าง~

สำมะคัญจริง สำมะคัญจริงไม่เคยเกรงกริ่งผู้ใด
เจ้าหุ่นเนื้อทอง สุกปลั่งสดใส
ใจเจ้าสำมะคัญ...

เป็นหุ่นยนต์ เจ้าตัวจิ๋วแสนเปรียว
พอตะโกนนิดเดียวว่า โกลไลตั้น !
จอมพลังเจ้าก็พลันผันไป
กลายเป็นตัวใหญ่สูงเท่าเมฆเลย

โกลไลตั้น ทั้งเนื้อตัวเป็นทองคำ
โกลไลตั้น สูงล้ำค่านะเจ้าเอย
โกลไลตั้น หนีใครไม่เคย
ไม่เลยคิดเพียงสู้ตาย

ในกระเป๋าคือที่ที่เจ้าอยู่
และเจ้ามากมีสหาย
สู้เขาไม่ได้เพื่อนช่วยสบาย
ร่วมสู้ สู้เหล่าร้าย..ร้ายตายไป

แสงทองคำพุ่งเข้าใส่ตน
เกินทรวงทน รุดลิ่วไป
เจ้าขุนศึก ฮึดสู้สุดใจ
ใจมันสำมะคัญ!

วันก่อนดู GSquare จัดอันดับเกมส์ของเครื่อง Wii
เกมที่ได้อันดับหนึ่ง คือ tatsunoki vs capcom เป็นเกมแนว Fighting
จากตัวอย่างเกมที่รายการเอามาให้ดูมี โกลด์ไลท์ตันด้วยนะ

น่าเล่นมาก มี casshern ด้วย  กรี๊ดดดดด
เหมือนป๋าเคยเอาตัวอย่างมาให้ดู ในจู๋ไหนซักจู๋นึงด้วย
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13